Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:24:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามมั่งครับ  (Read 1405 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Matius
Member

Email
« on: May 16, 2005, 12:08:33 AM »

1.เมื่อฝ่ายตรงข้ามทำการร่าย Mystic card จะถือว่า Mystic card ใบนั้น อยู่ในสนามหรือเปล่าครับ

2.จากข้อ 1.ถ้าถือว่า อยู่ในสนาม แล้วผมมี Indra อยู่ในสนาม เมื่อฝ่ายตรงข้ามร่าย Yin ใส่ seal ฝ่าย
ผม  ด้วยผลของ Indra  ผมทิ้ง Alternation ลง Shire อยากทราบว่าจะย้ายผลของ Yin ไปที่ Seal ใบอื่นได้
ไหมครับ

3.สกิลของ Evil shaman centaur สามารถป้องกันด้วย Andromeda Chain ได้ไหมครับ

4.ถ้าใช้สกิลของ Evil shaman centaur ไม่สำเร็จ  ผู้ควบคุมจะเสีย mpเท่าไหร่ครับ 0 หรือ ตามท่าที่เลือกโจมตี

ปล. อาจจะเข้าใจคำถามของผมยากไปบ้าง แต่ยังไงก็ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ??? ???

Matius
Member

Email
« Reply #1 on: May 16, 2005, 11:46:45 PM »

ง่า...ช่วยตอบไวหน่อยก็ดีนะคับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอพ่วงอีกซักข้อเลยล่ะกัน

ในมือผม ว่า Andromeda Chain อยู่ในมือ แล้วในขณะนั้น เหลือ mp อยู่2 เมื่อผมบอกผ่าน ฝ่ายตรงข้าม เค้าใช้ skill ของ The sin of envy (ซินน้ำ) ผมจะสามารถร่าย Andromeda Chain ป้องกันตัวได้หรือไม่คับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #2 on: May 17, 2005, 01:03:33 AM »

1. อยู่ในสนามครับ

2. ไม่ได้ครับ มิสติคอยู่ในสนามก็จริงแต่ถือว่ายังร่ายไม่สำเร็จ ยังไม่ได้ติดอยู๋ที่ซีล จึงยังย้ายไม่ได้ครับ

3. เดี๋ยวมาตอบให้ครับ

4. อยู่ที่ว่าใช้สกิลไม่สำเร็จในช่วงไหนครับ ถ้าใช้ไม่สำเร็จตั้งแต่ช่วงที่ยังไม่จ่ายค่าตี ก็เสียแค่ 0 ครับ แต่ถ้าใช้ไม่สำเร็จตอนที่จ่ายค่าตีไปแล้วก็ต้องเสียค่าตีด้วยครับ

5. ได้ครับ

คราวหน้าอย่าโพสท์ติดกัน 2 รีพลายนะครับ ใช้ Modify เอา

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: May 22, 2005, 12:57:57 AM »

3.ไม่ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: