Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:17:44 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 5  All
  Print  
Author Topic: ขอถามหลายๆหัวข้อครับ(ถามครบ 100 ข้อแล้ว !!!!)  (Read 35471 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
curse_master
Member

Email
« on: May 11, 2005, 02:57:53 AM »

1.pecca libido ใช้ skill โดยผมรวมร่าง ทริปเปิ้ลอยู่โดยคอมกะอีวิลธาตุดินกับ       อีวิลธาตุมือ ถ้าผมแซคซีลธาตุมืดแล้ว ตัวมันจะดับเบิ้ลคอมบยน์ไหมครับ

2.การวนลูปแบบต่าง เช่นสมมติว่า ลูปแต่ละครั้งจะได้mp+1 ผมสามารถบอกได้ไหมครับว่าจะทำ 100 ครั้ง เอา mp+100 หรือต้องทำไปเรื่อยๆ แล้วจะโดนกฎ 3 นาทีไหมครับ

3.baraz azar textดังนี้ครับ
baraz azar  knight  mage  lv3  mp3/2
at8 df8 sp4
+fire  bruning entity  at10 mp3
+fire [any element]  crimson flare at11 mp3
เมื่อbaraz azarเข้ามาในสนาม baraz azarat+2/1turn
เมื่อbaraz azarโจมตี ผู้ควบคุมbaraz azarสามารถseal1ใบในมือseal1ใบแยกการรวมร่างและสามารถสั่งbaraz azarโจมตีอีกครั้งแม้เป็นinactive seal จนจบsubturn
           ผมจะถามว่าการดิสของbaraz เกิดก่อนหรือหลัง step ครับ เช่นกรณีตีโดนแปะ cool moon แต่เราดิสวาเลนเซียหรือ Gabriela, the Prophet’s follower จะถามว่าตีต่อไหมครับ  ขอถามในกรณีเดียวกันกลับrachoyu ด้วยครับและเมื่อดิสซีลแล้วยังมีอินเตอร์เฟียร์อีกไหมครับ
4.ถ้าใช้ Queen of the hell นำซีลมืดเข้ามาในสนาม จากนั้นร่าย kukuclock or circle  of time ซีลมืดนั้นจตกชายน์ไหมครับ เพราะอะไรครับ

5.ทำไม ใช้visnu จั่วการ์ด 5 ใบ พอจบเทิร์น เรามีการ์ดไม่ถึง 5 ใบทำไมไม่ต้องทิ้งครับ

6.ทำไม ordonus ถึงทำให้ ซีลที่ได้รับ trigger ability หายไปได้ครับ ขอละเอียดนะครับ เพราะงง

7.ทำไมซีลโดน ishan ใช้ kukuclock เร่งซีลมาตีต่อได้ครับ ขอเหตุผลละเอียดๆนะครับ เพราะงงอันนี้เช่นกัน ไม่ใช่ว่าหยุดตีแล้วมาเป็น acvtive seal อีกครั้งหรอครับ

8.ซีลที่เปลี่ยนไลน์หรือกำหนดไลท์ไปแล้วในซับเทิร์นนี้ เราสามารถใช้ circle of time or kuku clock เพื่อทำให้ซีลนั้นเปลี่ยนไลน์ได้อีกครั้งหรือไม่ครับ

9.baraz สามรถตีได้ไปเรื่อยๆไหมถ้าเรายังมีซีลให้ดิสและมี mp พอที่จะตีใช่ไหมครับ

10. ถ้า baraz ตีแบบดิสซีล โดน captivity หรือ ishan เกิดอะไรขึ้นครับ ตีต่อไหม ขอเหตุผลด้วยนะครับ

11.ปรกติจะมาตอบตอนเวลาไหนบ้างอ่ะครับ  จะได้ไม่ต้องมาเปิดดูเน็ตบ่อยๆอ่ะครับ

แก้แบบนี้โอเคยังครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
« Last Edit: June 09, 2006, 02:59:10 AM by curse_master » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: May 17, 2005, 10:52:25 PM »

1. ใช่ครับ

2. อยู่ที่ว่าฝ่ายตรงข้ามจะยอมมั้ยครับ

3. ดิสการ์ดหลังอินเตอร์เฟียร์สเต็ปครับ สามารถทำลาย Cool Moon ได้ แต่ถือว่า Cool Moon ได้ร่ายสำเร็จไปก่อนแล้วครับจึงต้องติดฟรีส ลงไปที่ Df Line และไม่ได้ตีต่อครับ และเมื่อดิสการ์ดจะมีอินเตอร์เฟียร์ตอนซีลตกไชรน์อีกครับ

4. ขอตรวจสอบก่อนครับ

5. เพราะเงื่อนไขไม่ครบครับ Text สั่งให้ทิ้งการ์ด 5 ใบครับ ในเมื่อเรามีไม่ถึง 5 จึงไม่ต้องทิ้ง

6. ก็ยกเลิกอบิลิตี้ไงครับ ผลของ Trigger Ability เลยถูกยกเลิกไปด้วย

7. ข้อนี้ไปเอามาจากไหน ทำไม่ได้นะครับ

8. ขอตรวจสอบก่อนครับ

9. ใช่ครับ

10. ขอตรวจสอบก่อนครับ

11. ช่วงเย็นๆค่ำๆครับ 18.00-22.00

Member

Email
« Reply #2 on: May 18, 2005, 03:14:18 AM »

ขอถามเพิ่มเติมดังนี้นะครับ
12.ยังงี้ถ้า baraz ตีแบบดิส แล้วตอน inf step แรกเขาไม่ทำอะไร แล้วเราดิสซีลเช่น valencia แล้ว เขาแปะ houdini มา แสดงว่า houdini นั้นไม่ถูกทำลายจาความสามารถของ valencia ใช่หรือไม่

13..ยังงี้ถ้าผมวนลูป ไปเรื่อยๆจะถือว่าถ่วงเวลาหรือไม่   และช่วยอธิบายกฎ 3 นาทีให้ฟังหน่อยครับ

14.ทำไม swan โจมตี แล้วมีการใช้ curse ต้างๆ เช่น cool moon แปะใส่ swan ยังตีต่อได้ครับ

15.ถ้า ordonus ทำให้ trigger ability หายได้ แล้วทำไม andromeda ภึงทำไม่ได้ล่ะครับ

ผมจะรอคำตอบข้อ 4,8,10 ด้วยนะครับ
และข้อ 7 ผมเอามาจากตอนไปแข่งนะครับเห็นจัดจ์บอกว่าได้อ่ะครับ

Member

Email
« Reply #3 on: May 18, 2005, 11:41:12 PM »

12. ไม่ถูกทำลายครับ

13. อืม... ตัวผมก็ไม่เชี่ยวชาญเรื่อง Tournament Rule ซะด้วย เอาเป็นว่าจะให้ Doraemon มาตอบแล้วกันนะครับ

14. เมื่ออบิลิตี้ของ Swan เกิดหลังจากที่ติดเคิร์สไปแล้วครับ ทำให้เคิร์สหายและตีต่อได้

15. Andromeda มันแค่ทำให้สูญเสียอบิลิตี้ครับ ไม่ใช่ยกเลิก สูญเสียอบิลิตี้คือ Text Box จะไม่มีอบิลิตี้แต่ผลที่เกิดจาก Trigger Ability มันติดอยู่ที่ตัวซีลครับ

7. เพื่อความแน่ใจผมจะไปเช็คความถูกต้องมาใหม่แล้วกันครับ
ส่วนข้อ4. 8. 10. ก็จะมาตอบให้พร้อมๆกันนะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #4 on: May 20, 2005, 05:04:38 AM »

ถ้า on play ถือว่าให้เล่นได้ครับ

4.ตกครับ

7.ตีต่อครับ

8.ไม่ได้ครับ

10.ขอ text หน่อยครับ

Member

Email
« Reply #5 on: May 22, 2005, 04:53:34 PM »

10.text baraz ดังนี้ครับ
baraz azar  knight  mage  lv3  mp3/2
at8 df8 sp4
+fire  bruning entity  at10 mp3
+fire [any element]  crimson flare at11 mp3
เมื่อbaraz azarเข้ามาในสนาม baraz azarat+2/1turn
เมื่อbaraz azarโจมตี ผู้ควบคุมbaraz azarสามารถseal1ใบในมือseal1ใบแยกการรวมร่างและสามารถสั่งbaraz azarโจมตีอีกครั้งแม้เป็นinactive seal จนจบsubturn

ข้อ13.ยังไม่มีคำตอบให้ผมเลยนะครับ  และข้อ 4 กับข้อ 7 ขอทราบเหตุผลด้วยครับว่าทำไมได้

และข้อถามเพิ่มดังนี้ครับ
16.Blaze sage's Necromancer sacifice dark destiny ถ้าในมือเราไม่มีมิสติกการ์ดเลย เราจะนำมิสติกขึ้นมาไม่ต้องทิ้ง หรือนำมิสติกการ์ดขึ้นมือแล้วทิ้งครับ ขอทราบเหตุผลด้วยนะครับ

17.ตามปกติเราจะใช้ skill ของ mystic card ได้ 1 ครั้งต่อ 1 ซับเทิร์น  ถ้าเราใช้ kuku clock or circle of time จะสามารถ ใช้ skill ได้อีกรอบหรือไม่ครับ

18.ซีลที่รวมร่างกันตกชายน์เราสามารถเลือกได้ไหมครับว่าจะเอาไปไหนลงไชร์ก่อนหลัง

19.อยากรู้ว่าในการแข่งขันทั่วไปนี้ เขาแข่งรอบละกี่นาทีครับ  

20.จากที่ผมทราบมาว่าเมื่อหมดเวลาให้นับชายน์ใครชายน์มากกว่าก็แพ้ไป แต่ว่าในบางกรณีคนที่ชายน์มากกว่าคุมเกมอย่างเห็นได้ชัด คนที่มีชายน์เต็มก็ยังแพ้อยู่ดีใช่ไหมครับถ้าหมดเวลา

21.ถ้าผมจะเอากระดาษกับปากกาไปจด mp ขณะเล่นลูปนี่ทำได้ไหมครับ

22.seer's deal ตอนใช้ ตอนประกาศชื่อมิสติกที่จะหาเลยไหมครับ
« Last Edit: May 26, 2005, 01:25:07 AM by curse_master » Logged

MonMan
Member

« Reply #6 on: May 22, 2005, 11:34:10 PM »

ข้อ7ทำไมถึงตีต่อครับ
skill ของIshan มีstepเดียวคือตอนที่อยู่บนมือ ซึ่งช่วงใช้skillสำเร็จ sealได้กลายเป็นInactive ไปแล้ว แล้วจะร่ายkuku clockตอนไหนอะ

หรือว่าจะเป็นแบบนี้ โจมตี > inf step > abilityเมื่อโจมตี > abilityเมื่อถูกโจมตี > เช๊คความถูกต้อง > ต่อสู้
ช่วงก่อนเช๊คความถูกต้อง ถึงแม้sealนั้นจะติดstone curse หรือ dimention สำเร็จไปแล้วหรือโดนeffectใดๆที่ทำให้ไม่สามารถโจมตีได้เช่นno atk , rufus  แต่ก่อนstepเชีคความถูกต้อง curseถูกรักษา - effectที่ไม่ให้โจมตีนั้นๆหายไป - ยังเป็นActive seal และยังอยู่ในat line ก็ยังตีต่อตามปกติใช่ป่าวครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: May 30, 2005, 11:43:00 AM »

4.เพราะว่ามันหมด turn แล้วครับ

7.ไม่ได้มีอะไรบอกว่าให้ทำต่อไม่ได้

10.ก็ตีต่อเพราะเงื่อนไจยังคงถูกต้อง

16.ขึ้นมือแล้วต้องทิ้งครับ เพราะลำดับการเกิดกล่าวคือ sac และนำขึ้นมือพร้อมกันจากนั้นค่อยเกิด Effect เมื่อตก shrine

17.ไม่ครับ

18.ลงพร้อมกันแต่ว่าจัดเรียงตำแหน่งและการเกิดของ Effect ได้ครับ

19.45-55นาทีโดยประมาณครับ

20.ถ้าตอนนั้นเสมออยู่ก็เป็นอย่างนั้นครับ แต่ถ้ามีคนเกมนำอยู่คนนั้นก็จะชนะไปครับ

21.ได้ครับ

22.ต้องครับ

เพราะว่าเมื่อตอนใช้ skill ของ Ishan สำเร็จนั้นยังคงอยู่ใน Inf step เพราะฉะนั้นยังคงเล่น Inf ใบอื่นได้อีกครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #8 on: May 31, 2005, 12:01:24 AM »

ขอถามเรื่องswanหน่อยนะครับ
จากข้อ14.ที่ถามว่า "ทำไม swan โจมตี แล้วมีการใช้ curse ต้างๆ เช่น cool moon แปะใส่ swan ยังตีต่อได้ครับ "
แล้วคุณGiantPaladin ตอบว่า
"เมื่ออบิลิตี้ของ Swan เกิดหลังจากที่ติดเคิร์สไปแล้วครับ ทำให้เคิร์สหายและตีต่อได้"
ผมจึงสงสัยว่าการรักษามันเกิดหลังจากที่เคิร์สเกิดไปแล้วใช่มั้ยครับ  ฉะนั้นถ้าติดcool moon ก็น่าจะถูกผลของฟรีสเคิร์สทำให้อยู่ในdf lineจึงไม่น่าจะสามารถตีต่อได้ใช่หรือไม่
(ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ)
« Last Edit: May 31, 2005, 12:02:18 AM by ohm13 » Logged

Member

Email
« Reply #9 on: May 31, 2005, 01:05:16 AM »

14. พลาดครับ ถ้าโดนฟรีสจะไม่ตีต่อครับ แต่เคิร์สอื่นๆจะตีต่อครับ

Member

Email
« Reply #10 on: June 07, 2005, 11:51:47 PM »

ถามต่อนะครับ
23.ใช้ seer deal ประกาศหาของในกอง แต่ไม่เจอเกิดอะไรขึ้น
24.เหมือนข้อ 23 แต่เป็น tome eeker
25.ใช้ therasia สกิลโม่กองหรือทิ้งการ์ดได้ sarawati แล้วขโมยมิสติก ถามว่าได้จั่ว seal ไหม
26.ใช้ therasia สกิล ขโมย sarawati มาต้องจั่ว seal หรือไม่
27.ทำไม ใช้ ciercle of time หรือ kukuclock ให้มิสติกใช้ skill อีกครั้งไม่ได้ครับ
« Last Edit: June 07, 2005, 11:52:16 PM by curse_master » Logged

DonutKung
Member

Email
« Reply #11 on: June 08, 2005, 12:24:38 AM »

จากข้อ 14. ถ้ามีเอฟเฟคที่ส่งผลทำให้หงส์สามารถโจมตีจาก Df line ได้จะตีต่อไหมครับ ?

Member

Email
« Reply #12 on: June 12, 2005, 02:36:02 AM »

23.ใช้ seer deal ประกาศหาของในกอง แต่ไม่เจอเกิดอะไรขึ้น
24.เหมือนข้อ 23 แต่เป็น tome eeker
25.ใช้ therasia สกิลโม่กองหรือทิ้งการ์ดได้ sarawati แล้วขโมยมิสติก ถามว่าได้จั่ว seal ไหม
26.ใช้ therasia สกิล ขโมย sarawati มาต้องจั่ว seal หรือไม่
27.ทำไม ใช้ ciercle of time หรือ kukuclock ให้มิสติกใช้ skill อีกครั้งไม่ได้ครับ

23. หาใหม่ครับ 1 Warning

24. อ่านข้อ 23.

25. เลือกได้ว่าจะเอาลงไชรน์ก่อนค่อยสตีล ก็จะได้จั่วครับ

26. ไม่ได้ครับ

27. เป็นการสั่งการของผู้เล่นครับว่าสั่งได้ 1 ครั้งใน 1 ซับเทิร์นเท่านั้น

ตีต่อครับ
« Last Edit: June 17, 2005, 03:01:41 AM by Doraemon » Logged

Member

Email
« Reply #13 on: June 12, 2005, 05:58:35 PM »

28. จากข้อ 23 ทำไม เป็น bastet ประกาศหาแต่ไม่เจอ ก็วืดไป หาอย่างอื่นไม่ได้ แต่ทำไม seer deal โดนwarning แล้วประกาศใหม่อ่ะครับ

29.จาก skill ของ therasia แปลว่าเราสามารถเลือกได้ใช่ไหมครับว่าจะเอาลงไชร์ก่อนหรือค่อยสตีลเลือกอันไหนก่อนก็ได้ใช่ไหมครับ

30.ขณะลง demon blood มา remove Fayre the harper  อยากทราบว่าใช้ skill ก่อนโดน remove ได้หรือไม่

31.ทำไมเราถึงใช้ power of soul ได้กับ seal ทั่ cancel mystic card และถ้า seal cancel skill เราใช้ power of soul กับซีลนั้นได้หรือไม่

32.ตอนที่ seal หรือ mystic เข้ามาในสนามมี step หรือไม่
« Last Edit: June 12, 2005, 05:59:09 PM by curse_master » Logged

Member

Email
« Reply #14 on: June 12, 2005, 10:07:42 PM »

28. เพราะปกติหากเป้าหมายที่เลือกไม่มีต้องเลือกเป้าใหม่ แต่ Bastet มันระบุว่าให้ยกเลิกผลไปครับ

29. เลือกไม่ได้ครับ ต้องทำพร้อมกัน

30. ถ้าร่ายก็ได้ครับ แต่ถ้าเข้ามาในสนามด้วยวิธีอื่นไม่ได้ครับ

31. ใช้ได้เพราะการ Sacrifice เป็นเอฟเฟคท์ที่สั่งผู้เล่นครับซีลยกเลิกไม่ได้

32. เข้ามาด้วยวิธีอื่นๆนอกจากการร่ายไม่มีครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #15 on: June 17, 2005, 03:04:02 AM »

Basted ก็ 1 Warning ด้วยครับ

Member

Email
« Reply #16 on: June 21, 2005, 11:56:24 PM »

32.ในสนามมี mask doom therion ของเรา และมีไฟอีกหนึ่งใบ เราใช้ seer deal กับซีลธาตุไฟที่ไม่ใช่ mask doom ผมอยากจะถามว่า จั่วก่อนหรือหาก่อนนะครับ  และถ้าจั่วก่อนนะครับ  อยากถามว่าถ้าเราจั่วเจอที่จะหาพอดี และเรามีเหลือแค่ใบเดียวในเด็คจะเกิดอะไรขึ้นครับ

33.ในสนามมี prophet pennant อยากถามว่าเราใช้สกิลของ scorpian king ขุดแมลง 2 ใบ จากนั้นผ่านเทิร์นอยากรู้ว่า mp จะบวกในซับเทิร์นโจมตีของผม หรือของฝ่ายตรงข้ามครับ

34.ใช้สกิลของ scorpian king ขุดแมลง 2 ใบ โดย 1 ในนั้นคือ dimensiona bee จากนั้นเราผ่านเทิรฺนอยากถามว่า ซีลที่ติด ไดเมนขั่นเคิร์สติดตอนไหน

35.ในชายน์เราไม่มีซีลอย่เลย  จากนั้น seraph portrait ของเราตกชายน์จากสนาม อยากถามว่าเลือกเอา  seraph portrait  ที่เพิ่งตกชยน์ขึ้นมือได้หรือไม่ เพราะอะไรครับ

36.จากข้อ 32 ดังนั้นถ้า seal เข้ามาในสนามจาก รีมูฟ โซน หรือ ชายน์ก็ไม่มี อินเทอร์เฟียร์สเต๊ปใช่ไหมครับ

37.จากข้อ 29 งงมากครับ งั้นทำไมข้อ 25 ถึงได้จั่ว seal ล่ะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #17 on: June 23, 2005, 03:44:27 AM »

32.หาก่อนครับ

33.subturn โจมตีของเราแต่หลัง Mp clean up

34.ติดเสี้ยววินาทีในขณะตอนที่ผ่าน turn

35.ได้ครับ เพราะตอนที่ตก shrine มันก็อยู่ใน shrine ครับ

36.ไม่มี

37.เพราะ ability ทำไม่พร้อมกันครับ แต่การปฏิบัติต้องทำพร้อมกัน

และขออภัยยังไงก็ตามยังไงก็ไม่ได้จั่ว Seal ในกรณีนี้เกิดความเข้าใจผิด

Member

Email
« Reply #18 on: June 29, 2005, 01:27:28 AM »

ขอถามต่อนะครับ
38.ร่าย merlin ใส่ seal 1 ใบ จากนั้นเราร่าย circle of time จเกิดอะไรขึ้น

39.เหมือนข้อ 39 แต่ในขณะเราใช้ skill ฝ่ายตรงข้ามร่าย kluku clock ใส่ seal  จะหยุดใช้ skill หรือไม่ เช่น สมมิติ seal นั้นคือ ruin fairy

40. ซีลที่ได้รับeffect ซึ่ง effect นั้นจะส่งผลจนจบซับเทิร์น เช่น เมื่อ โจมดี at+2 จนจบซับเทิร์น อย่างนี้ร่าย kuku clock, circle of time เกิดอะไรขึ้นครับ

41.การโกรทนี่ทำได้เฉพาะการร่ายแบบปกติเท่านั้นใช่ไหมครับ  ถ้ามี effect ให้เราร่ายซีลที่มีความสามารถโกรท จะสามรถโกรทได้ไหมครับ

42. อยากทราบความต่างระหว่าง การร่าย และการนำเข้ามาในสนามจากมือ

43.raumose , the wool wywern ที่โกรทจาก wool wywern ถามว่า มันใช้สกิลสลับตัวมัน กับมังกรไนมือ แต่ตัวมันยกเลิก สกิลจะเกิดอะไรขึ้นครับ

44.thaliwiya dragoon ธาตุลม ซึ่งสามาถร่ายมังกรได้เมื่อโจมตี  เราต้องบอกเลยไหมครับว่าจะร่ายอะไร หรือ ค่อยประกาศตอนอินเฟอร์กันจนจบ
« Last Edit: July 01, 2005, 12:35:00 AM by curse_master » Logged

Member

Email
« Reply #19 on: July 01, 2005, 10:30:47 PM »

38.-39. เดี๋ยวมาตอบให้ครับ

40. หายครับ แต่อบิลิตี้เมื่อโจมตีไม่หายนะครับ

41. ใช่ครับ/ได้ครับ

42. ร่ายมีอินเตอร์เฟียร์ นำเข้ามาไม่มีครับ

43. เอามังกรเข้ามาในสนามโดยตัวมันไม่ต้องกลับขึ้นมือครับ

44. Edit ชื่อการ์ดให้ถูกก่อนครับ

~ D.M.K ~ [ Lord of Darkness]
Member

« Reply #20 on: July 01, 2005, 11:08:13 PM »

43. เอามังกรเข้ามาในสนามโดยตัวมันไม่ต้องกลับขึ้นมือครับ

ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมเคยอ่านว่า ต้องนำขึ้น เพราะเป็นการสั่งผู้เล่นให้เอาขึ้นไม่ใช่หรอครับ

หรือผมเข้าใจผิด ถ้าผมได้ linkมาจะลองเอามาลงใหม่อีกทีนะครับ

Member

Email
« Reply #21 on: July 02, 2005, 12:24:38 AM »

คราวนั้นตอบผิดครับ อันนี้ถูกชัวร์ครับ

Member

Email
« Reply #22 on: July 03, 2005, 03:24:39 PM »

38. ผลของ Merlin จะหมดไปครับ

Member

Email
« Reply #23 on: July 16, 2005, 03:31:49 AM »

ถามต่อถามต่อดังนี้นะครับ
45.ใช้ seer deal sac dark destiny โดยที่ในขณะใช้ seer deal เราไม่เหลือมิสติกการ์ดมนมือเลยเราประกาศชื่อ มิสติกขึ้นมือ อยากถามว่าอบิลิตี้ของ dark destiny เกิดก่อนหา หรือเกิดหลังหาเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ สรุปแล้วทิ้งหรือไม่ครับ

46.ใช้ feodora , the valkrie ใช้สกิลนำมังกรลงมาจากมือนั้น ขอถามว่า...

46.1  เมื่อมังกรนั้นลงมาในสนาม  ฝ่ายตรงข้ามใช้ kuku clock เกิดอะไรขึ้นครับ

46.2 ขณะสั่งให้มังกรนั้นโจมตีหรือใช้ skill แล้วโดน kuku clock จะเกิดอะไรขึ้นครับ  กลับเข้ากองหรือไม่

46.3 ใช้ zalom tamer ใช้สกิลใส่มังกรนั้น แล้วผ่านซับเทิร์น ( ทั้งซับเทิร์นโจมตี และซับเทิร์นป้องกัน ถ้าทั้งสองซับเทิร์นนี้ไม่มีความต่างอย่างมีนัยสำคัญ)
เราเลือกให้มันเข้ากองการ์ดหรือตกชายน์ก็ได้ใช่หรือไม่

47.การนำการ์ด x ใบลงชายน์นั้นอยากถามว่าอบิลิตี้ตกชายน์ของการ์ดแต่ละใบ เกิดพร้อมกันหรือแยกกันครับ

39.รอคำตอบอยู่นะครับ ตั้งนานแล้วนะครับ

44.ชื่อการ์ดก็คือ thaventos , the dragoon of thaliwiya ครับ

48.เมื่อมีซีลใช้สกิลหรือโจมตีจากนั้น ishanใช้ skill จากบนมือ ทำไมจึงสมารถใช้ kuku clock ทำให้ตีต่อ ใช้สกิลต่อได้ล่ะครับ ( อย่างละเอียดนะครับ เพราะงงมาก)
« Last Edit: July 16, 2005, 03:53:44 AM by curse_master » Logged

Member

Email
« Reply #24 on: July 16, 2005, 11:17:27 AM »

45. หาก่อนค่อยลงไชรน์ครับ

46.1 ถ้าใช้ตอนเข้ามาในสนามก็ใช้ไม่ได้ครับ เพราะไม่มี
46.2 กลับกองครับ
46.3 ใช่ครับ (ไม่เข้าใจคำว่า "ความต่างอย่างมีนัยสำคัญ")

47. ถือว่าตกไชรน์พร้อมกัน แต่ Effect เกิดทีละใบครับ

39. ใช้สกิลต่อครับ

44. ประกาศตอนโจมตีครับว่าจะร่ายหรือไม่ หลัง ของการต่อสู้จึงประกาศว่าจะร่ายอะไร

48. เดี๋ยวมาตอบให้ครับ

Member

Email
« Reply #25 on: August 02, 2005, 10:08:32 PM »

อ่า  ขอถามต่อดังนี้นะครับ
49.Nicolas ,odilon ส่วนอบิลิตี้ที่ว่าเมื่อน้ำใช้สกิลสำเร็จ Mp+1 ( effect นี้เกิด 1 ครั้งใน 1 ซับเทิร์น )   ถามว่าถ้าร่าย kuku clock ใส่ตัวมัน หรือ circle of time แล้วมีน้ำใช้สกลสำเร็จอีก mp + ไหมครับ

50.เคยถามจัดจ์คนนึงงงมากครับ เขาบอกว่า Templar knigt จะโดนฟรีสเคิร์สจากสกิลได้ถ้ามี rune mist อยู่ในสนาม มายืนยันด้วยครับ

51.สกิลที่มีคำว่า " นำซีล x ใบออกจากเกมจากนั้น... " ถ้าเราจะเอาซีลที่ยกเลิกสกิลออกจากเกมจากเงื่อนไขนี้ ถามว่ามันจะออกไหมครับ เพราะอะไร

48.เมื่อไหร่จะตอบซะทีอ่าครับบ

52.kuku clock ใช้กับมิสติก 0 เทิร์นได้ไหมครับ  เช่น its no joke

Member

Email
« Reply #26 on: August 03, 2005, 12:33:40 AM »

48. เพราะเมื่อโดนสกิลของ Ishan แล้วจะกลายเป็น Inactive แต่ว่าเราก็สามารถใช้อินเตอร์เฟียร์ของการสั่งการใช้ Kuku Clock มาทำให้ซีลนั้นกลับมาเป็น Active ได้ครับ

49. ไม่บวกครับ

50. ไม่ติดครับ เพราะ Templar Knight General ยกเลิกอบิลิตี้ของ Rune Mist Unicorn ด้วยครับ

51. ไม่ออกครับ เพราะการนำออกจากเกมเป็นผลจากสกิลเลยยกเลิกไม่ต้องนำออกครับ

52. ไม่ได้ครับ  

Member

Email
« Reply #27 on: August 03, 2005, 02:37:03 AM »

ถามต่อนาครับ
53.salamandery doll สภาพเป็นซีลเงื่อนไขได้แม้ไม่ตรงแม้ไม่ตรงเงื่อนไขธาตุ ถามว่าถ้า seal เงื่อไข เป็น มังกรธาตุดินยั่งงี้เนี้ยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
« Last Edit: August 03, 2005, 02:37:31 AM by curse_master » Logged

Member

Email
« Reply #28 on: August 03, 2005, 02:52:34 AM »

53. ไม่ได้ครับ เป็นได้แต่ธาตุเท่านั้นครับ

Member

Email
« Reply #29 on: August 12, 2005, 02:38:18 AM »

ถามต่อดังนี้นะครับ

54.เมื่อใช้ queen of the hell นำซีลธาตุมืดเข้ามาในสนาม อยากถามว่าถ้าซีลธาตุมืดนั้นยกเลิกมิสติกการ์ดขึ้นมา หรือ ถูก effect ใดๆที่ทำให้ยกเลิก เช่น gregory , the bishop of felasia ถ้าจบซับเทิร์นแล้ว ต้องนำซีลนั้นลงชายน์ไหมครับ เพราะอะไรครับ

55. pyton, the gurdian dragon ลงมาสลับพลังให้ตัวเอง  จากนั้นสั่งมันตี ฝ่ายตรงข้ามร้าย yin มันจะลบ at หรือ df เราครับ ยกกรนีสมมติ มันตีheaven knight( ไม่รวมร่างทั้งคู่ )

Pages: [1] 2 3 ... 5  All
  Print  

Jump to: