Summoner Master Forum
October 08, 2024, 01:53:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับผม  (Read 1261 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
U-Sano'
Member

« on: May 09, 2005, 10:56:55 PM »

1. เรื่องของ were cat bandit ที่มีความสามารถเข้ามาในสนาม steal มิสติกการ์ด 1 ใบแล้วเลือก steal การ์ดในกองตัวเองครับ อยากถามว่า
1.1 ถ้าในมือฝ่ายตรงข้ามไม่มี มิสติกเลยต้องสตีบสุ่มตัวเองไหม
1.2  ถ้าข้อ 1.1 ถ้าต้องสตีลของตัวเองแล้วถ้าบนมือเรา ไม่มีมิสติกละครับ จะได้สตีลการ์ดในกองรึเปล่าครับ
2.ถามเรื่องของ Hanuman ถ้ากองมิสติกเราหมดสามารถโจมตีได้หรือไม่ (ขอโทษด้วยนะครับถ้ามีคนถามไปแล้วเพราะว่า search มีเยอะมาก )
« Last Edit: May 12, 2005, 10:56:50 PM by UsanO The Freeze Man » Logged

U-Sano'
Member

« Reply #1 on: May 12, 2005, 10:55:38 PM »

ขอขุดหน่อยนะครับไม่ตอบนานแล้วอ่า

U-Sano'
Member

« Reply #2 on: May 18, 2005, 12:06:48 AM »

ถามเพิ่งครับของเก่ายังไม่ได้ตอบเลยอะครับ
3 ผมมีการ์ดดังนี้ในสนาม Surge Dancer รวมร่างอยู่   กับอีกตัว Musical Maiden (ไม่รู้ตัวนี้เขียนถูกรึเปล่าอะ ไอ้ตัวสั่งเปลี่ยน Line แล้ว Dance อะครับ )
ผมสามารถทำแบบนี้ได้หรือไม่ จ่าย 2 ร่าย Twin star ให้ตัวเองจั่ว จากนั้นผมสั่ง Musical Maiden  ใช้สกิลกับ Surge Dancer  นำการ์ด Twin star ขึ้นมือ ได้จั่วไหมครับ ทำแบบเดียวกับ AOG ไง :P

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: May 18, 2005, 11:30:36 PM »

1.1 ไม่ได้สตีลครับ ทั้งมิสติคและสตีลของในกองก็ไม่ได้ครับ
1.2 อ่านข้อ 1.1

2. ตีได้ครับ แต่แพ้เลย

3. ทำได้ครับ แต่ไม่ได้จั่วนะ

U-Sano'
Member

« Reply #4 on: May 18, 2005, 11:38:29 PM »

ข้อ  1 werecat bandit ไม่ได้กำหนดว่าสตีลของใครไม่ใช่เหรอครับ
ข้อ 3 ทำไม ไม่ได้ละครับที่ AOG ยังคอยให้ OSIRIS เกิดผลก่อนได้แล้วยังเด้งขึ้นมือเรยอ่าครับ

ทั้ง 2 อันนี้อยากได้ สเตป มัน หรือเหตุผลอ่าครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: May 19, 2005, 12:05:53 AM »

ขออภัยครับผมจำ Text ของ Werecat Bandit ผิด

1.1 ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่มีต้องสตีลมือตัวเองครับ
1.2 ถ้าทั้งสองฝ่ายไม่มีมิสติคบนมือเลยจะสตีลกองไม่ได้ครับ

ส่วน Surge Dancer กับ AOG อบิลิตี้เกิดคนละสเต็ปกันนะครับ

กรณี AOG+Osiris เมื่อร่าย Osiris AOG จะเข้ามาในสนามเมื่อร่าย Osiris สำเร็จจึงค่อยเอา AOG เข้ามาในสนามและอบิลิตี้ของ AOG ก็เอา Osiris ขึ้นมือ
ส่วน Surge Dancer+Musician Maiden ต้องใช้สกิลตอนอินเตอร์เฟียร์สเต็ปซึ่งTwin Star ยังร่ายไม่สำเร็จครับจึงยังไม่ได้จั่ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: