Summoner Master Forum
October 11, 2024, 10:30:38 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถึง CM ทุกคนที่มีเมล์ดังต่อไปนี้ครับ  (Read 4552 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
cmt
Member

« on: May 09, 2005, 06:27:45 PM »

gamechai@hotmail.com
yostra@hotmail.com
cafiro2j@hotmail.com
so_say@hotmail.com
cooljill@hotmail.com
ittjk@hotmail.com
usano_hikaru@hotmail.com
blackmage_loki@hotmail.com
charles_general@hotmail.com
jean_evil@hotmail.com
tilrius@hotmail.com
narakjing9@hotmail.com

คือเมื่อวานเวลาประมาณ 5 ทุ่มได้ เกิดเรื่องขึ้นกับ E-mail ของผม คือ sodatoa_drt02@hotmail.com

เมื่อเวลาประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆของเมื่อวาน มีคนแอบอ้างเอาเมล์ผมไปใช้เล่น MSN  (คือ hack password) แล้วเข้าไปด่าว่าเกี่ยวกับตัวผมเสียๆหายๆเช่นผมไป..... :-X หรือผม...... :-X  พูดแล้วมันไม่ดี

ที่ผมจะพูดก็คือ ตอนนั้นไม่ใช่ผม มีคนแอบอ้างเอาเมล์ผมไปเล่น (ตอนนี้ก็เปลี่ยน Password MSN แล้ว) และสิ่งที่อยากจะชี้แจงก็คือ เรื่องทั้งหมดไม่ใช่ความจริงแต่อย่างใด

แต่กระนั้นก็ตามผมก็ไม่ได้ว่าอะไรถ้าใครจะเชื่อ เพราะขนาดเพื่อนๆของผมบางคนยัง...แล้วกับ...
คงมีคนไม่น้อยที่อยากจะเชื่อและคงสนุกกับเรื่องนี้ ไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน เพราะแค่คำพูดของผมว่าผมไม่ได้เป็นอย่างที่เขาว่ามาคงสู้คำพูดของคนที่แอบอ้างใช้เมล์ผมไม่ได้หรอกครับ

ประการหนึ่งผมสงสัยเพื่อนๆของผมเองด้วยแหละครับ เพราะสีตัวอักษรที่ใช้ตอนนั้นและภาพดิสเพลที่ใช้ตอนนั้นแบบเดียวกับผมทุกประการ ผมจึงเชื่อว่าน่าจะเป็นเพื่อนๆที่รู้หน้า MSN ของผม (ที่ผมรู้ได้ว่าทำไมสีตัวอักษรและภาพดิสเพลเป็นแบบเดียวกะผมเพราะเพื่อนผมเขาเซฟภาพตอนที่เพื่อนผมคุยกับคนที่แอบอ้างเอาเมล์ผมปเล่น)

จึงชี้แจงมา ณ ที่นี้ว่า ผมไม่ได้เป็นอย่างที่เขาว่าและไม่ใช่ผมที่เป็นคนเล่น ขอโทษด้วยครับที่เมล์ผมได้สร้างความลำบากให้กับทุกคน

คำเตือน อย่าตั้งพาสเวิร์ลที่เกี่ยวข้องกับตัวเองจะเป็นการดีที่สุดครับ....

หากกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ไร้สาระ เป็นเรื่อง่สวนตัวของคนๆนึงก็ขอโทษด้วยครับ ลบกระทู้นี้ทิ้งได้เลย

ทอฟฟี่ ...

ปล. เฮ้อนี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะที่โดนแบบนี้ คราวก่อนโดนเมื่อ 2 ปีก่อน (ตอนประมาณม.2)
« Last Edit: May 09, 2005, 11:55:05 PM by ToFFy, the Dancer » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #1 on: May 10, 2005, 02:53:41 AM »

ถ้าที่น้อง ToFFy พูดมาเป็นเรื่องจริง ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

แต่ถ้าที่น้องพูดมานั้นเป็นเรื่องเท็จ ทำเพื่อความสะใจ พี่จะบอกว่า พี่จะโกรธน้องมากๆ เพราะทำให้คอมพ์พี่รวน  :-\

U-Sano'
Member

« Reply #2 on: May 10, 2005, 03:10:42 AM »

ถ้าที่น้อง ToFFy พูดมาเป็นเรื่องจริง ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

แต่ถ้าที่น้องพูดมานั้นเป็นเรื่องเท็จ ทำเพื่อความสะใจ พี่จะบอกว่า พี่จะโกรธน้องมากๆ เพราะทำให้คอมพ์พี่รวน  :-\

โหคอมรวนเหรอ เราก้อโดนไปหลายชุดเหมือนกันเลยนะ

cmt
Member

« Reply #3 on: May 10, 2005, 03:34:18 AM »

โหคอมรวนเหรอ เราก้อโดนไปหลายชุดเหมือนกันเลยนะ

ขอโทษครับที่อีเมล์ของผมได้สร้างความเดือดร้อนให้พี่ๆ ผมผิดเองแหละไปแอดพี่ๆเอาไว้ใน MSN List ของผม ผมขอโทษด้วยครับ ผมจะลบอีเมล์พี่ๆ cm ทุกคนออก เพื่อความสบายใจของทุกคนและเป็นการขอโทษ
ปล.เครื่อนรวนเป็นไงหรอ ไม่เคยรวนกับเค้าเลยอะ (แต่ก็ไม่อยากรวนนะ) แค่อยากรู้อะครับ

Joker,!tt?
Member

« Reply #4 on: May 10, 2005, 11:58:16 AM »

ไม่เป็นไรครับ ให้อภัยได้ เพราะเราไม่ได้เล่นตอนเวลานั้น เหอๆๆ

NoXMagiS
Member

« Reply #5 on: May 10, 2005, 05:39:20 PM »

อืม เหมือนว่าชื่อของเมลแกก็มีเขียนไรด้วยนะ เปลี่ยน Pass ด้วยหละจะได้ไม่เกิดเรื่องงี้อีก -_-a

singer
Member

Email
« Reply #6 on: May 10, 2005, 06:00:23 PM »

ไม่ต้องถึงกับลบหรอก
แค่เปลี่ยนพาสไม่ก็เปลี่ยนเมล์ก็พอแล้วล่ะ

เล็กน้อยน่า  มั้งนะ - -'

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #7 on: May 11, 2005, 02:45:22 AM »

มีไร เกิดขึ้นเนี่ยจ๊ะ

เอาเป็นว่าเราก็ต้องดูแลตัวเองนะ ท๊อฟฟี่ คงมีใครหมั่นไส้เข้าให้แล้วล่ะ

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #8 on: May 11, 2005, 09:30:44 PM »

ก็ท๊อฟฟี่ ดันไปชอบ...เองนิ

boomkung
Member

« Reply #9 on: May 12, 2005, 02:33:12 AM »

งืม ไม่รู้ดิ ด่าไปแรงเหมือนกัน คือด่าแบบเสียเลย เพราะรำคาญ อยู่ดีๆมาฟลัดใน msn ไม่รุ้บิดาเสียชีวิตหรือไงไม่ทราบ

^~-_*K!D*_-~^
Member

« Reply #10 on: May 12, 2005, 03:18:25 AM »

ระวังPASSWORDให้ดีๆหน่อยจิ

Golf,The_Seller
Member

Email
« Reply #11 on: May 17, 2005, 10:25:13 AM »

น่าสงสารท๊อฟฟี่จังไปสร้างศัตรูไว้ที่ไหนล่ะครับ เค้าถึงมาทำอย่างนี้กับท๊อฟฟี่ เปลี่ยนพาสเวิร์ดด้วยนะคับ เป็นห่วง

-Parker-
Member

Email
« Reply #12 on: May 22, 2005, 12:04:02 AM »

แบบว่าของเราไม่ได้เล่นอ่ะนะเนื่องจากคอมพัง

cmt
Member

« Reply #13 on: May 22, 2005, 01:16:33 AM »

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ รู้ตัวแล้วครับ เป็นเพื่อนในโรงเรียนผมเองอะ คือเขาประมาทไปหน่อย เล่าเรื่องนี้ให้เพื่อนๆในกลุ่มเขาฟัง แล้วเพื่อนๆในกลุ่มเขามีอยู่ 2-3 คนที่เป็นเพื่อนผมด้วย (ผมรู้จักคนเยอะนะครับ  ;D ) สงสัยเค้าไม่รู้ว่าคนในกลุ่มเค้าเป็นเพื่อนผมเลยเล่าไปมั้งครับ แล้วเพื่อนผมก็มาบอกผม ผมเลยรู้ แล้วก็ตอนนี้เคลียร์กันเรียบร้อยแล้วครับ เป็นเรื่องไร้สาระมากมายที่เขาทำแบบนี้ คือมันไร้สาระนะครับ เล่าไปก็เท่านั้นเอง ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ คราวหลังจะระวังตัวครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: