Summoner Master Forum
October 15, 2024, 11:24:43 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามนิดๆ แต่อาจจะถามเรื่อยๆถ้าคิดออก  (Read 1631 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
!!! Unknow !!!
Member

Email
« on: April 30, 2005, 04:36:12 AM »

1. Ability ที่บอกเช่นถ้าใบนี้เข้ามาในสนามแล้ว At+1 / 1 Turn อย่างงี้อ่ะ แล้วถ้าตบใส่ Hybrid Crimera เนี่ย Ability จะหายหรือเปล่า

2. วานาอันภาคใหม่ ถ้าใช้สกิลใน Turn ฝ่ายตรงข้าม แล้วเข้า Turn เรา หากจะใช้อีกจะใช้ได้มั้ย แล้วค่าพลังจะสลับมั้ย หรือเหมือนเดิมเพราะมันสลับไม่ครบ 1 turn แล้วมาสลับกลับเอง

3. Ability ที่บอกไม่สามารถสั่งโจมตีใบนี้ได้ แต่ถ้าโจมตีใบอื่นแล้วถูกย้ายไปตัวนั้นยังจะตีได้มั้ย เพราะไม่ได้สั่งโจมตีตัวนั้น มันจะโจมตีได้มั้ย

4. เพื่อนผมมันเคร่งกับกฎและคำพูดมากอาจจะยิ่งกว่าจัดจ์ ถ้ามันโกงผมนิดๆเนี่ย ผมสามารถจัดการหรืออัดมันได้มั้ย จะผิดกฎหรือเปล่า  ;D

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: May 02, 2005, 12:49:18 PM »

1. ไม่หายครับ

2. ใช้ได้ครับ ก็สลับกลับมาครับ

3. ได้ครับ

4. ไม่ได้ครับ เดี๋ยวโดนเอาคืน

!!! Unknow !!!
Member

Email
« Reply #2 on: May 03, 2005, 02:07:42 AM »

5. Skill ที่บอกทำลาย Seal 1 ใบที่ At ต่ำกว่า หากเป้าหมายถูกปั้มพลังจนสูงกว่าจะย้ายเป้าหมายไปตัวอื่นมั้ย หรือพลาดไปไม่มีอะไรเกิดขึ้น

6. หาก Seal ฝ่ายเราถูก Charm เมื่อฝั่งตรงข้ามสั่ง Seal ฝ่ายเราที่ติด Charm โจมตีมาใส่ใบอื่นฝ่ายเรา หากเราใช้ Holy Player รักษาการโจมตีจะโจมตีจฃต่อมั้ย หรือหยุด หรือย้ายไปฝ่ายตรงข้าม

7. ถ้าฝ่ายตรงข้ามที่ At 6 โจมตีใส่ Seal A ที่มี At 4 ฝ่ายเราใบหนึ่ง แล้วเราเอาอีกใบฝ่ายเราที่ At 8 โจมตี ใส่ใบฝ่ายตรงข้ามที่สั่งโจมตี อันไหนจะเกิดก่อนครับ Seal A ฝ่ายเราต้องตายก่อนแล้วฝ่ายตรงข้ามค่อยตาย หรือฝ่ายตรงข้ามตายและฝ่ายเรารอด

8. Seal ที่บอกสั่งโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้ หาก Seal ฝ่ายเราที่ตกเป็นเป้าหมายการโจมตีนั้นป้องกันไว้แบบ หรือใช้กอลี่ ชิว อ่ะ ฝ่ายตรงข้ามจะสามารถย้ายเป้าหมายไปโจมตี Seal ใบไหนก็ได้หรือเปล่า หรือต้องโจมตีแต่ Seal ใน At Line

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: May 05, 2005, 12:45:58 AM »

5.หาเป้าหมายใหม่ที่เป็นไปได้ครับ

ุ6.หยุดโจมตีครับ

7.ฝ่ายตรงขามตายเรารอด

8.ใบไหนก็ได้ที่เป็นเป้าได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: