Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:21:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ผมกุ๊กนะครับมีไรมาถามได้เลยครับ  (Read 18462 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
kook
Member

« on: April 27, 2005, 02:28:35 PM »

ก่อนอื่นต้องขอโทดด้วยนะครับที่มาช้าไปหน่อยพอดีไม่ได้เข้ามานาน(ถูกกังกัน)เลยไม่รู้ว่าเปลี่ยนWeb แล้ว(ขอบคุนพี่โยครับที่บอกมา)
ต้องขอขอบคุนเพื่อนเพิ่อนที่คอยพูดแทนผมด้วยนะครับไม่งั้นผมคงรู้สึกผิดไปตลอดแน่แน่เลย
ขอบคุนเพื่อนเพื่อนที Heaven Light และชาวต่างจังหวัดทุกคนนะครับที่คอยซ้อมกับผมที่โรงแรมและเปงกำลังไจเสมอมา
มีอะไรที่อยากถามผมหรืออยากไห้ตอบเกี่ยวกับGT5นี้ช่วยโพสทิ้งไว้ทีนะครับผมจะพยายามปีนรั้วมาตอบไห้นะครับ
ปล.ผมกลับบ้านได้เดือนละ1อาทิตย์นะครับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #1 on: April 27, 2005, 02:34:08 PM »

ก่อนอื่นต้องกล่าวว่า ยินดีด้วยครับที่ได้แชมป์อีกปีแล้ว

เอาล่ะ ยินดีแล้วก็เข้าเรื่อง เริ่มจากของที่สั่งฝากโยมาให้ผมเมื่อไรก็ได้นะครับ(ของศรีส่งมาแล้วเหลือของกุ๊กนั่นล่ะ)

ดีแล้วครับที่เข้ามา หลายๆคนเค้าอยากคุยด้วย นึกว่าจะเข้ามาไม่ได้ซะอีก ที่เข้ามาแปลว่ากลับถึงบ้านแล้วสินะขอรับ ปีหน้าก็ตามเดิมมาร่วมสนุกอีกปีนะขอรับ ถ้าได้แชมป์ 3 ปีรวดนี่จะเท่ห์มากๆเลยล่ะครับ

MC ChamP
Member

« Reply #2 on: April 27, 2005, 02:38:30 PM »

ยินดีด้วยกับการได้แชมป์อีกสมัย แต่เราเป็นแชมป์ทุกสมัย เคะๆๆๆๆ
เรื่องในบอร์ดเป็นแค่การผิดใจกันนิดๆหน่อยๆน่า อย่าไปใส่ใจมาก
บางคนก็อยู่ในเหตุการณ์ แต่ก็ใส่ไข่ซะเยอะ บางคนก็ไม่ได้อยู่ แต่มาแจมซะงั้น
ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรตื้นลึกหนาบางมากนัก ดังนั้นผมจะไม่เข้าข้างฝ่ายใด
และจะเป็นกลางจนถึงที่สุดนะครับ  ;)

อนึ่ง ว่างๆถ้าลงมา กทม.ได้ก็ลงมาเล่นกันที่รานนะ เด็กๆที่ร้านมันคงคิดถึงอยากเล่นด้วย
จนกว่าจะถึงวันนั้น รักษาสุขภาพด้วยล่ะ

kook
Member

« Reply #3 on: April 27, 2005, 02:40:37 PM »

พี่บันครับเรื่องของหนะครับลอหน่อยนะครับผมอยากไช้เวลาคิดนิดนึงหนะครับ
และขอขอบคุนอีกครั้งสำหรับคำชมและคำปลอบไจนะครับพี่พี่ :'(

beabizz
Member

« Reply #4 on: April 27, 2005, 02:54:18 PM »

พี่บันครับเรื่องของหนะครับลอหน่อยนะครับผมอยากไช้เวลาคิดนิดนึงหนะครับ
และขอขอบคุนอีกครั้งสำหรับคำชมและคำปลอบไจนะครับพี่พี่ :'(
ครับ ค่อยๆ คิดก็ได้ ว่างเมื่อไรหรือมากรุงเทพมาทิ้งไว้ที่ Heaven Light ก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องในบอร์ดลองอ่านๆ ดูครับ ส่วนใหญ่เค้าก็ไม่รู้อะไรกันเท่าไรหรอกครับ เพราะคนที่รู้จริงก็แค่คนที่คุมใน Main กับคนแข่ง 2 คนแค่นั้นล่ะครับ ที่รู้จริง ถ้าว่างๆ ก็ตอบๆ ไว้นะครับ

AquariuS....!!!!!! [DonG Naja]
Member

Email
« Reply #5 on: April 27, 2005, 03:02:46 PM »

ยินดีด้วยนะครับที่ได้ที่ 1 ปีนี้  ;)

สำหรับเรื่องเหตุการณ์ในวันนั้น ที่ส่งผลมากระทบต่อกระทู้มากมายในบอร์ด อยากให้คุณกุ๊กซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เป็นคู่กรณีอีกฝ่าย ได้ลองถ่ายทอดภาพในวันนั้นในมุมมองของตัวเองให้ชาวบอร์ดได้ลองฟังดูบ้างหน่ะครับ เพราะเท่าที่เห็นจะมีแต่ที่เอียงไปทางคู่กรณีอีกฝ่ายมากกว่า

เผื่อว่าจะมีมุมมองใหม่ๆ จากคนใหม่ๆ มาแทนความรู้สึกตะขิดตะขวงใจแบบนี้นะคับ

ยินดีด้วยอีกครั้งนะครับ ;D

kook
Member

« Reply #6 on: April 27, 2005, 03:15:17 PM »

ยินดีด้วยนะครับที่ได้ที่ 1 ปีนี้  ;)

สำหรับเรื่องเหตุการณ์ในวันนั้น ที่ส่งผลมากระทบต่อกระทู้มากมายในบอร์ด อยากให้คุณกุ๊กซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เป็นคู่กรณีอีกฝ่าย ได้ลองถ่ายทอดภาพในวันนั้นในมุมมองของตัวเองให้ชาวบอร์ดได้ลองฟังดูบ้างหน่ะครับ เพราะเท่าที่เห็นจะมีแต่ที่เอียงไปทางคู่กรณีอีกฝ่ายมากกว่า

เผื่อว่าจะมีมุมมองใหม่ๆ จากคนใหม่ๆ มาแทนความรู้สึกตะขิดตะขวงใจแบบนี้นะคับ

ยินดีด้วยอีกครั้งนะครับ ;D

เรื่องนี้ผมไม่ค่อยอยากจะพูดอะไรมากนะครับเพราะเด๋วมานจะเปนข้อแก้ตัวไปผมว่าคุนลอฟังคนอื่นเค้าพูดกันไนห้องนี้แล้วค่อยมามาพิจรานาดีกว่านะครับ
ส่วนเรื่งเด็คนั้นผมไม่ได้จัดมาเพื่อแก้ทางเลยนะครับตอนแรกผมจะแค่จะมาวนมิสติกและก็จัดมาตั้งแต่ก่อนมางานแล้ว ท่าไม่เชื่อลองถามคนที่อยู่โรงแรมตอนก่อนวันแข่งได้นะครับโดยเฉลาะภูเขาเพราะผมยังถามเขาเลยว่าจะไส่อะไรเพิ่มดีเพราะว่าเด็คเล่านิทานก็มีตำรวจกันนางโจรอยู่ ผมเคยลองเล่นแล้วนางโจรสู้ไม่ได้เลยท่าไม่ออก2ตัวหรือออก2ตัวแต่ฝ่ายตรงข้ามตำรวจออก1ตัวก็แพ้ และผมก็ทำไจแล้วว่าท่าเจอเด็คเล่านิทานไนงานก็คงจะแพ้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #7 on: April 27, 2005, 03:18:32 PM »

ยินดีด้วยครับ
ปีหน้ามาร่วมสนุกกันใหม่นะครับ :)

boomkung
Member

« Reply #8 on: April 27, 2005, 03:21:15 PM »

ยินดีด้วยกั๊บที่ได้อีก 1 สมัย (แถมกลับมาที่ห้องเปิดได้วานาอันอีก --.--)
จริงๆน่าให้พี่กุ๊กเขียน report แหะ เหอๆ เพราะบางครั้งการเขียน report อาจจะทำให้เห้นอะไรๆกระจ่างขึ้น เพราะไม่งั้นจะเป้นการฟังความฝ่ายเดียวและเกิดการเอนเอียงได้นะงับ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #9 on: April 27, 2005, 03:33:02 PM »

สวัสดีครับกุ๊ก

ผมเป็นนักข่าวสมัครเล่นของบอร์ดนะครับ

คือว่าเรื่องที่เกิดหรือว่ากระแสในบอร์ดที่เรา ๆ ท่าน ๆ ได้รับฟัง ส่วนหนึ่งแล้วที่กล่าวว่ากัน คงจะหมายถึงผมด้วยเป็นหลัก เพราะผมทำ Scoop ขึ้นมา อันนี้ว่ากันตรง ๆ เลย ใครจะด่าก็มาด่าผมเลย เอาแบบตรง ๆ

ใน Scoop นั้น เป็นเรื่องราวของศรีผ่านมุมมองของผม ซึ่ง ถ้าใครอ่านโดยละเอียด ก็จะรู้ว่าผมไม่กล่าวโจมตีกุ๊กแต่อย่างใด เพราะผมก็ไม่ได้มองคุณในแง่ลบอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าวันนั้นใครเจอเด็คลูป การกระทำแบบกุ๊กนั้น นั่นคือวิธีการที่ใครเจอก็จะต้องทำ
ซึ่งเรื่องนี้จริง ๆ แล้ว ผมก็จะทำ Scoop ของคุณ ด้วย ซึ่งได้เก็บข้อมูลมาพักหนึ่งแล้ว แต่จะออกตามมาทีหลัง

แต่ตอนนี้ถ้าทำก็เหมือนออกมาแก้ตัว ว่าเข้าข้างศรีเสร็จ ก็จะมาเข้าข้างกุ๊ก อีก แบบนี้ผมต้องโดนด่าเป็นนกสองหัว ตอนนี้ใคร ๆ ก็มองว่าผมอยู่ข้างศรี นั่นก็ใช่ เพราะผมชื่นชอบในความพยายามของเขา ซึ่งก็ไม่ได้ว่ากุ๊กผิดอะไร ถ้ากุ๊กจำได้ ผมยังเคยส่งคนไปสัมภาสกุ๊ก ในค่ายทหารมาแล้วเลย เคยทำบทความย่อย ๆ เกี่ยวกับคุณ และก่อนงานแข่ง ผมก็ให้พรรคพวกไปเก็บข้อมูลมาเพื่อทำ Scoop เช่นกัน แต่ตอนนี้ถ้าออกมาทำ คงกลายเป็นว่าขายผ้าเอาหน้ารอดไปวัน ๆ

ผมเข้าใจว่าตอนนี้คนในบอร์ดหลาย ๆ คน เริ่มไม่เข้าใจจุดยืนในตัวผม

ถ้าชั่วโมงนี้กุ๊กรู้สึกอึดอัดไม่สบายใจอะไร ก็มาลงที่ผมได้นะ มาถามผมได้เช่นกัน

ปล. และถ้าใครอยากรู้ข้อมูลกับตัวผม ก็ Search ข้อมูลผมได้ แค่ พิมพ์คำว่า สรยุทธ ลงไป ก็จะเห็นงานที่ผมทำมาเกือบปีว่ามันมากแค่ไหน เกี่ยวโยงมาอย่างไร

ปล 2. ที่ผมมาโพสแบบนี้ผมไม่ได้ซีเรียสนะ แต่ออกมาเพื่อแสดงตน และจุดยืนที่แน่ชัด และถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอสัมภาสคุณอีกรอบได้ไหมครับ กุ๊ก ;D

kook
Member

« Reply #10 on: April 27, 2005, 03:51:22 PM »

สวัสดีครับกุ๊ก

ผมเป็นนักข่าวสมัครเล่นของบอร์ดนะครับ

คือว่าเรื่องที่เกิดหรือว่ากระแสในบอร์ดที่เรา ๆ ท่าน ๆ ได้รับฟัง ส่วนหนึ่งแล้วที่กล่าวว่ากัน คงจะหมายถึงผมด้วยเป็นหลัก เพราะผมทำ Scoop ขึ้นมา อันนี้ว่ากันตรง ๆ เลย ใครจะด่าก็มาด่าผมเลย เอาแบบตรง ๆ

ใน Scoop นั้น เป็นเรื่องราวของศรีผ่านมุมมองของผม ซึ่ง ถ้าใครอ่านโดยละเอียด ก็จะรู้ว่าผมไม่กล่าวโจมตีกุ๊กแต่อย่างใด เพราะผมก็ไม่ได้มองคุณในแง่ลบอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าวันนั้นใครเจอเด็คลูป การกระทำแบบกุ๊กนั้น นั่นคือวิธีการที่ใครเจอก็จะต้องทำ
ซึ่งเรื่องนี้จริง ๆ แล้ว ผมก็จะทำ Scoop ของคุณ ด้วย ซึ่งได้เก็บข้อมูลมาพักหนึ่งแล้ว แต่จะออกตามมาทีหลัง

แต่ตอนนี้ถ้าทำก็เหมือนออกมาแก้ตัว ว่าเข้าข้างศรีเสร็จ ก็จะมาเข้าข้างกุ๊ก อีก แบบนี้ผมต้องโดนด่าเป็นนกสองหัว ตอนนี้ใคร ๆ ก็มองว่าผมอยู่ข้างศรี นั่นก็ใช่ เพราะผมชื่นชอบในความพยายามของเขา ซึ่งก็ไม่ได้ว่ากุ๊กผิดอะไร ถ้ากุ๊กจำได้ ผมยังเคยส่งคนไปสัมภาสกุ๊ก ในค่ายทหารมาแล้วเลย เคยทำบทความย่อย ๆ เกี่ยวกับคุณ และก่อนงานแข่ง ผมก็ให้พรรคพวกไปเก็บข้อมูลมาเพื่อทำ Scoop เช่นกัน แต่ตอนนี้ถ้าออกมาทำ คงกลายเป็นว่าขายผ้าเอาหน้ารอดไปวัน ๆ

ผมเข้าใจว่าตอนนี้คนในบอร์ดหลาย ๆ คน เริ่มไม่เข้าใจจุดยืนในตัวผม

ถ้าชั่วโมงนี้กุ๊กรู้สึกอึดอัดไม่สบายใจอะไร ก็มาลงที่ผมได้นะ มาถามผมได้เช่นกัน

ปล. และถ้าใครอยากรู้ข้อมูลกับตัวผม ก็ Search ข้อมูลผมได้ แค่ พิมพ์คำว่า สรยุทธ ลงไป ก็จะเห็นงานที่ผมทำมาเกือบปีว่ามันมากแค่ไหน เกี่ยวโยงมาอย่างไร

ปล 2. ที่ผมมาโพสแบบนี้ผมไม่ได้ซีเรียสนะ แต่ออกมาเพื่อแสดงตน และจุดยืนที่แน่ชัด และถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอสัมภาสคุณอีกรอบได้ไหมครับ กุ๊ก ;D

ครับผมเข้าไจส่วนเรื่องสัมภาสนั้นจะถามไนห้องก็ได้นะครับแต่ได้ถึงพรุ้งนี้เท่านั้นนะครับเพราะต้องกลับค่ายครับหรือไม่ก็โพสทิ้งไว้นะครับ หรือ ท่าอยากจะสัมภาสสดก็040432139

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #11 on: April 27, 2005, 03:52:51 PM »

พี่กุ๊กครับ ผมยังชื่นชมในฝีมือของพี่เสมอครับ

เด็คของพี่ ก็รู้ว่าไม่ได้จัดตามเมต้าเกมส์เท่าไร เพราะมิสติกนั้นแสดงถึงความเป็นตัวของตัวเองมาก

http://www.smnforum.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=12219;view=all

และพี่ก็สามารถรีดเอาความสามารถของเด็คให้สูงสุด เหมือนที่ใช้กับแมลงปีที่แล้วได้
อย่างที่คนอื่นก็ไม่สามารถทำได้เทียบเท่า

จึงสมควรได้รับรางวัลแล้วครับ

แต่การกระทำต่างๆ ที่เป็นที่ครหา พี่กุ๊กเองก็ทราบดีด้วยตนเอง ว่าเป็นเช่นไร
ใจของพี่เอง จะตัดสินตัวของพี่เองครับ อย่ากลัว อย่าโกรธ อย่าเศร้ากับคำกล่าวของคนอื่นเลย

The Guardian of Elements
Member

« Reply #12 on: April 27, 2005, 04:00:11 PM »

ยินดีกับพี่กุ๊กด้วยครับที่สามารถป้องกันแชมป์ได้(เป็นคนแรกนิหน่าที่สามารถป้องกันได้)

ปล.อยากอ่านScoopของพี่กุ๊ก ที่คุณสรยุทธทำขึ้นมาจัง

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #13 on: April 27, 2005, 05:19:37 PM »

ยินดีกับความสำเร็จครับ คุณกุ๊ก
แม้ผมจะเชียร์ ศรี เพื่อนผม

แต่ก็คง ปฎิเสธ
การเป็นที่1 ของGT5   ที่มาจากน้ำพักน้ำแรง ของคุณกุ๊กเอง
มิได้

ขอแสดงความนับถือ

อย่าไป ฟังเสียงนกเสียงกาเลยครับ

ความจริงนั้น ไม่ตายไปไหน ;)

Agasin
Member

Email
« Reply #14 on: April 27, 2005, 08:17:48 PM »

ครั้งสุดท้ายที่ผมได้เล่นกับเจ้ากุ๊ก เป็นเมื่อรอบชิงที่เซ็นทรัลโรบินสันเชียงใหม่ เมื่อประมาณ ปีที่แล้ว ก่อนที่จะแข่งใหญ่ที่กุ๊กเค้าจะได้แชมป์นั่นแหล่ะ ตอนนั้นเค้ายังเล่นเด็คไททันอยู่ ซึ่งวันนั้น บังเอิญเด็คที่ผมเอาไปแข่ง ผมหยิบไปผิด ไปเอาเด็คแมลงไป ในวันนั้น กลับเป็นโชคดีของผม ที่สามารถจิกไททันตายไปหลายเด็ค อีกทั้งไม่เจอกับเด็คโม่อีกต่างหาก และรอบรองก็เสมอ เป่ายิ้งฉุบชนะคู่ต่อสู้ด้วย(ประมาณว่าฮามาก) ที่กรุงเทพคงไม่ค่อยรู้จัก กุ๊กหรอกมั้ง ในสมัยนั้น แต่ที่เชียงใหม่รวมทั้งภาคเหนือ เค้าคือเบอร์ 1 เลยก็ว่าได้ ผมแพ้เค้าในเกมส์แรก และในเกมส์ที่สองนั้น เมื่อเกมส์กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม มีโอกาสเป็นไปได้ที่ผม หรือ เค้าจะชนะได้เท่าเทียมกัน แต่ .....ด้วยการเก็บความรู้สึกของเค้า และไม่สามารถจะประเมิณเกมส์การเล่นของคนๆนี้ได้ ผมจึงตัดสินใจบุกเข้าไป เป็นท้ายเกมส์แท้ๆ แต่เค้ากลับมีใบยิง 3 ใบ และ อันโดรเมด้า (ประมาณว่า กูรอมานานแล้ว) (ผมเอาลองฮอนตีเข้าไป) ผมเชื่อว่า เค้าเป็นคนที่เก่งที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมาเลยแหล่ะ อีกครั้งที่ผมได้เจอเค้า เค้าได้เอาเด็คประมาณที่ได้ไปแข่งใหญ่ครั้งล่าสุดมาเล่นที่ร้าน card game ที่เชียงใหม่ ตอนนั้น การ์ดหลายๆใบที่เอาไปแข่ง ก็ยังไม่ลงตัวมากนัก เชื่อว่า ด้วยการเตรียมตัวที่ดีเอามากๆของเค้าคงมาจาก การตระเวนไปทั่วบวกกับ การทดลองเล่นในหลายๆพื้นที่ ทำให้ได้เด็คที่ดูจะค่อนข้างลงตัวเด็คหนึ่งออกมา  อีกอย่างคือ เค้าคนนี้ค่อนข้างเป็นม้ามืดนะ เพราะไม่ค่อยมีใครเจอ (เป็นทหารนี่) นานๆจะโผลมาแข่งที เค้าเลยอาจไม่ดังเหมือน ภูเขา หรือ ศรี ก็ได้ หลายๆคนเลยอาจไม่รู้ทางหน่ะนะ
          ไม่แปลกครับที่เค้าจะได้แชมป์ เพราะเค้าเป็นคนละเอียดรอบคอบเพียงนี้ คราวหลังเจอกันอยากเล่นด้วยอ่ะ มาเชียงใหม่อีกเน้อ อย่างไปสนใจเสียงวิภาควิจารณ์ เราทำดีสุดแล้ว

Underground Dog
Member

« Reply #15 on: April 27, 2005, 08:26:20 PM »

แสดงความยินดีด้วยกับการเป็นที่ 1 อีกครั้ง

G-Shock
Member

« Reply #16 on: April 27, 2005, 08:37:56 PM »

ครับ ผ่านไปอีกปีนึง สำหรับการแข่งขันใหญ่ ก็ยินดีด้วยครับ แล้วเจอกัน

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #17 on: April 27, 2005, 09:34:54 PM »

ยินดีด้วยอีกทีนะจ๊ะ  ;)

แชมป์ 2 ปีซ้อนเลย
เป้นรายแรกของโลกเลยนะ  ;D

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #18 on: April 28, 2005, 12:43:31 AM »

ขอเวลาอีก ไม่ถึง 1 ปี ครับ ผมจะไม่เล่นพลาดแล้ว~~~

พี่กุ๊ก เก่งจริง สมควรแล้วที่ได้แชมป2ปีซ้อน

แต่ยังไงผมก้อยังเป็นแชมปที่อายุน้อยทีสุดในวงการ วะฮ่าฮาฮา (ฮามั้ยนั่น - - ")

ไว้ปีหน้ามาเล่นซ้อมกันก่อนแข่งอีกนะคับ  :)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #19 on: April 28, 2005, 04:33:52 AM »

ยินดีกับการเป็นแชมป์ 2 สมัยครับ  :D
ปีนี้ตัดผมสั้นจนจำแทบไม่ได้เลย อุๆ ได้ข่าวว่าไปเกณฑ์ทหารนึกว่าไม่ได้มาซะแล้ว

ส่วนเรื่องอื่นๆก็เป็นข่าวลือที่ลือกันแล้วบางคนฟังมาผิดจนเข้าใจผิดเท่านั้นเองครับ  :D

DonutKung
Member

Email
« Reply #20 on: April 28, 2005, 04:54:11 AM »

ยินดีด้วยครับ แชมป์ 2 สมัย ฮี่ๆๆ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #21 on: April 28, 2005, 05:08:15 AM »

ปีหน้าถ้าพี่ได้แชมป์อีกสมัยนะ สุดยอดดดดดด

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #22 on: April 28, 2005, 01:19:50 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่ได้ที่หนึ่ง อีกครั้ง  ในงานจำหน้าไม่ได้เลย :P

รู้สึกว่าพี่จะเข้ามาแสดงตัวช้าไปหน่อย เลยมีกระทู้วิพากวิจารณ์ไปต่างๆนาๆ

ยังไง ปีหน้าก็มาป้องกันแชมป์ต่อด้วยล่ะครับ :)

beabizz
Member

« Reply #23 on: April 28, 2005, 01:34:04 PM »

สรุปตอนนี้เจ้าตัวคงไปเข้าค่ายแล้ว แต่ปีหน้าฟ้าใหม่ ไงก็ได้เจอเค้าผู้นี้อีกแน่ๆเพราะเค้าได้โควตาติดตัวในฐานะแชมป์เช่นเดิม ปีหน้าคงได้กลับมารักษาแชมป์อีกแน่นอนครับ

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #24 on: April 28, 2005, 03:30:06 PM »

กุกคือไครหรอ  รุ้จักแต่พี่ศรี ??? ???

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #25 on: April 28, 2005, 03:35:43 PM »

ดีจายด้วย
(ถึงผมจาไม่รู้จัก แต่ก็คงไม่มีปัญญาเล่นให้ได้ขนาดนั้น)

ศรี
Member

Email
« Reply #26 on: April 28, 2005, 03:38:16 PM »

มาแสดงตัว

เรื่องเด็คของคุณกุ๊ก ผมดูออกครับ ว่าเขาไม่ได้จัดมาเพื่อฆ่าผมโดยตรง(มากเท่าคนอื่นๆ ที่เล่นแบบเต็มสตรีม) เพราะอย่างน้อยก็ไม่มีแวร์แคทแบนดิท
ตอนที่รอบชิงผมรู้ว่าเจอกุก ผมดีใจเล็กๆด้วยซ้ำ ว่ามีโอกาสชนะสูงแล้ว แต่ในเมื่อผมการแข่งขันเป็นแบบนี้ก็คงย้อนกลับไปแก้ไขไม่ได้
ผมอาจจะโพสต์ข้อความอะไรที่ทำให้คนตีความว่า ผมโจมตีคุณกุ๊ก ผมก็ขอโทษด้วย

ผมไม่รู้ว่า คุณกุ๊กเจตนารบกวนสมาธิผมในรอบชิงหรือไม่ เรื่องนี้มีแต่เจ้าตัวเท่านั้นที่รู้
ผมก็ผิดพลาดเอง ที่รน จนเล่นพลาดเอง เช่นกัน
เรื่องคุณสรยุทธ์ เขาก็เพียงแต่เขียนบทความตามเรื่องของเขาโดยอ้างอิงตามข้อมูลที่เขามีอยู่ เขาไม่ผิดหรอกครับ
« Last Edit: April 28, 2005, 03:52:40 PM by ศรี » Logged

kook
Member

« Reply #27 on: April 28, 2005, 03:45:51 PM »

ครั้งสุดท้ายที่ผมได้เล่นกับเจ้ากุ๊ก เป็นเมื่อรอบชิงที่เซ็นทรัลโรบินสันเชียงใหม่ เมื่อประมาณ ปีที่แล้ว ก่อนที่จะแข่งใหญ่ที่กุ๊กเค้าจะได้แชมป์นั่นแหล่ะ ตอนนั้นเค้ายังเล่นเด็คไททันอยู่ ซึ่งวันนั้น บังเอิญเด็คที่ผมเอาไปแข่ง ผมหยิบไปผิด ไปเอาเด็คแมลงไป ในวันนั้น กลับเป็นโชคดีของผม ที่สามารถจิกไททันตายไปหลายเด็ค อีกทั้งไม่เจอกับเด็คโม่อีกต่างหาก และรอบรองก็เสมอ เป่ายิ้งฉุบชนะคู่ต่อสู้ด้วย(ประมาณว่าฮามาก) ที่กรุงเทพคงไม่ค่อยรู้จัก กุ๊กหรอกมั้ง ในสมัยนั้น แต่ที่เชียงใหม่รวมทั้งภาคเหนือ เค้าคือเบอร์ 1 เลยก็ว่าได้ ผมแพ้เค้าในเกมส์แรก และในเกมส์ที่สองนั้น เมื่อเกมส์กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม มีโอกาสเป็นไปได้ที่ผม หรือ เค้าจะชนะได้เท่าเทียมกัน แต่ .....ด้วยการเก็บความรู้สึกของเค้า และไม่สามารถจะประเมิณเกมส์การเล่นของคนๆนี้ได้ ผมจึงตัดสินใจบุกเข้าไป เป็นท้ายเกมส์แท้ๆ แต่เค้ากลับมีใบยิง 3 ใบ และ อันโดรเมด้า (ประมาณว่า กูรอมานานแล้ว) (ผมเอาลองฮอนตีเข้าไป) ผมเชื่อว่า เค้าเป็นคนที่เก่งที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมาเลยแหล่ะ อีกครั้งที่ผมได้เจอเค้า เค้าได้เอาเด็คประมาณที่ได้ไปแข่งใหญ่ครั้งล่าสุดมาเล่นที่ร้าน card game ที่เชียงใหม่ ตอนนั้น การ์ดหลายๆใบที่เอาไปแข่ง ก็ยังไม่ลงตัวมากนัก เชื่อว่า ด้วยการเตรียมตัวที่ดีเอามากๆของเค้าคงมาจาก การตระเวนไปทั่วบวกกับ การทดลองเล่นในหลายๆพื้นที่ ทำให้ได้เด็คที่ดูจะค่อนข้างลงตัวเด็คหนึ่งออกมา  อีกอย่างคือ เค้าคนนี้ค่อนข้างเป็นม้ามืดนะ เพราะไม่ค่อยมีใครเจอ (เป็นทหารนี่) นานๆจะโผลมาแข่งที เค้าเลยอาจไม่ดังเหมือน ภูเขา หรือ ศรี ก็ได้ หลายๆคนเลยอาจไม่รู้ทางหน่ะนะ
          ไม่แปลกครับที่เค้าจะได้แชมป์ เพราะเค้าเป็นคนละเอียดรอบคอบเพียงนี้ คราวหลังเจอกันอยากเล่นด้วยอ่ะ มาเชียงใหม่อีกเน้อ อย่างไปสนใจเสียงวิภาควิจารณ์ เราทำดีสุดแล้ว
ขอบคุนมากครับ   ผมจำคุนได้แล้ว คุนที่เล่นเด็คแมลงนั่นเอง ท่าไม่มีคุนคงไม่มีผมไนวันนี้แน่เลย   เพราะคุนทำไห้ผมเห็นความน่ากลัวของแมลงถึงแม้วันนั้นคุนจะแพ้ไททั้นผมไป2-0ก็ตามแต่ผมขอยอมรับเลยครับว่าผมปรับเด็คแมลงมาขากคุนเลย
ฝากบอกเพื่อนที่เชียงไหม่ทีนะครับ ขอบคุนสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่เพื่อนเค้ามีไห้กันนะครับ :'(

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #28 on: April 28, 2005, 03:55:01 PM »

กุกคือไครหรอ  รุ้จักแต่พี่ศรี ??? ???
ที่หนึ่ง ของGtครั้งที่แล้วกับครั้งนี่ครับ

kook
Member

« Reply #29 on: April 28, 2005, 04:03:08 PM »

หน้านี้คงเป็นหน้าสุดท้ายของเดือนนี้นะครับ
คือว่าผมต้องไปแล้วหนะครับแล้วอย่าลืมโพสทิ้งไว้นะครับแล้วผมจะกลับมาตอบคำถามไห้ครับ
ลาก่อนนะครับเพื่อนเพื่อนเดือนหนาเจอกันไหม่
ปล.ไนไจผมคิดว่าคนที่เล่นการ์ดกับผมทุกคนคือเพื่อนนะครับผมอาจดูไม่ดีไนสายตาของบางคนไนตอนผมเล่นการ์ดซึ่งผมก็ยอมรับนะครับแต่ผมอยากไห้คนที่เล่นกับผมทุกคนรู้ไว้นะครับว่าหลังเล่นเสร็จแล้วผมคิดเสมอนะครับว่าคุนคือ  เพื่อน กลับกันผมก็อยากจะไห้คุนคิดว่าผมคือเพื่อนคุนเหมือนกัน ท่าไม่มีพวกคุน ผมก็เล่นการ์ดไม่เป็น ท่าไม่มีการ์ด ผมก็ไม่รู้จักพวกคุน อย่าลืมนะครับการ์ดเกมส์มีไว้เล่นกับเพื่อนนะครับไม่ได้มีไว้เล่นคนเดวเพราะฉนั้นสำหรับผมแล้วพวกคุนทุกคนคือเพื่อนของผมนะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: