Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:21:20 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ชอบกันมั๊ย cosplay ปีนี้ ปีหน้าจะทำให้ดีกว่านี้อีก  (Read 9014 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
-'๑'- M A Y A -'๑'-
Member

Email
« on: April 27, 2005, 06:05:53 AM »

รูสึกดีที่เพื่อนๆ ดูชอบกับ ชุด cosplay ของเบิร์ด(Sin แสง)และก็ปุ๊ย(Muirgheal) เราในฐานะที่เป็นผู้จัดทำขอ สัญญาว่าปีหน้าจะทำให้ดีกว่านี้อีก ปีนี้เวลาน้อยอะ (Sin แสง 1 อาทิตย์กว่าๆ)  (Muirgheal 3 วัน เริ่มทำตั้งแต่วันที่deck ออกวางขายอะ) ยังไงก็ช่วยกัน comment หน่อยนะว่าอันไหนไม่ดียังไง ช่วยติ ชม ด้วย จะได้เอาไปพัฒนา และปรับปรุง team อะนะคับขอบคุณคร้าบบบบบ
« Last Edit: April 27, 2005, 06:08:28 AM by -'๑'- M A Y A -'๑'- » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: April 27, 2005, 06:15:05 AM »

คุณ Maya นี้ใช่ เลี๊ยบอะป่าวอะครับ  ::)
ชอบๆอลังการงานสร้างเป็นสีสันงานได้อย่างยอดเยี่ยม ปีหน้ามาอีกนะครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #2 on: April 27, 2005, 06:17:06 AM »

อยากฟังเบื้องหลังจังครับ
เล่าให้ฟังที

Member

Email
« Reply #3 on: April 27, 2005, 06:24:56 AM »

อยากทราบอะไรมั่งอะคับ เอาเป็นว่าแต่ละงานอะคับ ก่อนวันงานไม่ได้นอนเลย
และชอบทำงาน แบบไฟลนก้นมากๆ แต่มีคนช่วยเยอะอะคับ สนุกดี บางอย่างดุไม่เหมือน เหล่า เพื่อนๆ valkyries ทั้งหลายก็มาช่วยออกความเห็น Valkyries ทั้งหลายมาช่วยกันเกือบหมดอะ หนุกดี นอนหลับน้ำลายยืดกันเป็นแถวๆ คาชุดเลย ทุคนตั้งใจกันจิงๆคับผม

AquariuS....!!!!!! [DonG Naja]
Member

Email
« Reply #4 on: April 27, 2005, 06:34:26 AM »

ตกลงว่าใช่เจ้เลี้ยบป่าวเอ่ย

ถ้าใช่ จะบอกว่า คิดถึงน้า.!! ;D

เปิดเทอมคงได้เจอกันอีกเนอะ

อ้อ..ชุดสวยมากๆ โดยเฉพาะนางฟ้าOdilon เยี่ยมจิงๆ

Member

Email
« Reply #5 on: April 27, 2005, 06:44:46 AM »

ตกลงว่าใช่เจ้เลี้ยบป่าวเอ่ย

ถ้าใช่ จะบอกว่า คิดถึงน้า.!!

เปิดเทอมคงได้เจอกันอีกเนอะ

อ้อ..ชุดสวยมากๆ โดยเฉพาะนางฟ้าOdilon เยี่ยมจิงๆ
Ans:ใช่ เจ๊เลี๊ยบเองจ้า ใครเอ่ยจำมะได้อะจ้า

AquariuS....!!!!!! [DonG Naja]
Member

Email
« Reply #6 on: April 27, 2005, 06:47:29 AM »

โด่งไง ที่เจอกันที่ร้านพี่เจี๊ยบบ่อยๆงาย แหมๆๆๆ ทำลืม ;D

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: April 27, 2005, 07:05:40 AM »

จำผมได้ไหมเจ๊  งึมงำ ที่จริงรุป avatar ใหญ่ไปนิดนะครับกระทู้มันเลยยืดนิดหน่อย ถ้าลดขนาดซะนิดจะดีมากเลยครับ

ศรี
Member

Email
« Reply #8 on: April 27, 2005, 07:08:30 AM »

ก็เสียดายอยู่ ที่ในงานต้องมัวแต่คร่ำเคร่งกับการแข่งขัน จนพลาดโอกาสดูคอสเพลย์แบบเต็มๆ ได้ดูแค่ผ่านๆเท่านั้น

แต่ว่าแค่ดูผ่านๆ ก็ประทับใจผู้เข้าประกวดทุกคนแล้วละครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเจ๊เบิร์ด ซึ่งทั้งลงแข่งเมนอีเวนท์และประกวดไปด้วย และปุ๊ย ที่แต่งเป็นนางฟ้าตัวใหม่ในพรีคอน นับถือมากตรงที่ทำชุดได้เร็วจริงๆนี่ละ

Member

Email
« Reply #9 on: April 27, 2005, 07:19:07 AM »

จำผมได้ไหมเจ๊  งึมงำ ที่จริงรุป avatar ใหญ่ไปนิดนะครับกระทู้มันเลยยืดนิดหน่อย ถ้าลดขนาดซะนิดจะดีมากเลยครับ
จำได้จะ บอมใช่มะคับ ขอบใจคุณนะคับที่ไว้ใจให้ผมทำ ถ้าคราวนี้ไม่ถูกใจยังไงก็ขอโทษไว้ด้วยนะคับ ยังไงติชมกันได้น้าค้าบบบบบ

beekini
Member

« Reply #10 on: April 27, 2005, 01:46:53 PM »

จำได้จะ บอมใช่มะคับ ขอบใจคุณนะคับที่ไว้ใจให้ผมทำ ถ้าคราวนี้ไม่ถูกใจยังไงก็ขอโทษไว้ด้วยนะคับ ยังไงติชมกันได้น้าค้าบบบบบ
เหอๆ ถูกเปิดเผยชื่อจนได้นะนิฮิล

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #11 on: April 27, 2005, 01:52:37 PM »

ฮืม ไม่ได้ดู แต่คาดว่าชุดคงสวยมากๆ ปีหน้าทำมาอีกนะครับ(เห็นแค่ของเจ้เบิร์ดตอนมาแข่งในกรง แต่แต่งเต็มยศไม่เห็นเพราะทำงานอยู่น่าเสียดายจัง :P

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #12 on: April 27, 2005, 02:36:10 PM »

สวยงาม อลังการ เสียดายที่คนคอสน้อย ไม่มีตัวเปรียบเทียบ ความอลังการเลยข่มกันเอง(ฮา)

สู้ต่อไป เหล่าวาลคิวเร........ ;D

iMnemoniC™
Member

« Reply #13 on: April 27, 2005, 02:47:33 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิดมีคนเเข่ง cosplay ทั้งหมด 12 คน(ป่ะ)
ผมเห็นที่เข้าตาก็ 2 คนเท่านั้น คือ ที่ 1 กับ ที่ 2
คือ 2 คนนี้กับที่เหลือมันแตกต่างกันชัดเจนเกินไปอ่ะ
เหมือนไปคนละงานเลยอ่ะ
อยากให้ผู้เข้าแข่งยกระดับตัวเองขึ้นมาหน่อย
ทางบริษัทอาจช่วยได้ โดยการปรับรางวัลขึ้นให้น่าสนใจกว่านี้ ให้คุ้มกว่านี้

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #14 on: April 27, 2005, 05:09:48 PM »

...อืม เล่นบอร์ดให้บ่อยๆหน่อยสิพี่

จะขอบคุณ ตั้งแต่ชุดมาวินแสงที่ฝากทำให้ตาลิงไปละ :-*

ปล. คาดินัลมาสิลิโอ้ก็ผลงานพี่หนิ ::)

Kenny
Member

Email
« Reply #15 on: April 28, 2005, 01:16:47 AM »

ถ้าผมจำไม่ผิดมีคนเเข่ง cosplay ทั้งหมด 12 คน(ป่ะ)
ผมเห็นที่เข้าตาก็ 2 คนเท่านั้น คือ ที่ 1 กับ ที่ 2
คือ 2 คนนี้กับที่เหลือมันแตกต่างกันชัดเจนเกินไปอ่ะ
เหมือนไปคนละงานเลยอ่ะ
อยากให้ผู้เข้าแข่งยกระดับตัวเองขึ้นมาหน่อย
ทางบริษัทอาจช่วยได้ โดยการปรับรางวัลขึ้นให้น่าสนใจกว่านี้ ให้คุ้มกว่านี้
เอ่อมีแค่ 6 คนครับ
ส่วนของรางวัลมันคุ้มไม่รู้จะคุ้มไงแล้วนะผมว่า
ชุดก็บริษัทให้เบิกได้(ถ้าดีจริง) เงินก็ได้อีก
ส่วนที่ 1 ที่ 2 เค้าระดับไฮโซถ้าพวกเจ๊ยังไม่แก่คงแย่งตำแหน่งยากส์

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #16 on: April 28, 2005, 01:52:29 AM »

สวยๆกานทุกคนเลย~~~*

บราโว!!!

Divine Dust
Member

« Reply #17 on: April 28, 2005, 02:07:08 AM »

ชอบชุดที่มีปีกอ่ะ ดูอลังการงานสร้างดี พวกมีปีกจะได้อันดับต้นๆด้วย

Nihil
Member

Email
« Reply #18 on: April 29, 2005, 04:12:52 AM »

เป็นการประลองระหว่างเทพ และ มารเป็นครั้งที่ 3 ครั้งนีเทพชนะอีกครั้ง  :D

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #19 on: May 02, 2005, 01:49:26 AM »

เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เห็นชุดตรงๆ แต่ทราบว่าสวยมากๆ
ก็ดีใจด้วยสำหรบรางวัลดีได้นะครับ :D
เก่งๆกันอยู่แล้ว

ขอโบ้ยนิดนึง ได้ข่าวว่าไม่มีใครกล้าสมัครแข่งคอสเลยปีนี้ เพราะรู้ว่าแข่งยังงัยก็แพ้ และอีกอย่าง ชาวthaicosplayก็ไม่สนใจsmnอีกแล้วด้วย

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #20 on: May 02, 2005, 02:07:01 AM »

ชอบชุดนินจาเหมือนกันนะ :D

ปล.ได้รุอะไรดีๆแล้ว /gg

S_A_Y
Member

Email
« Reply #21 on: May 02, 2005, 03:19:06 AM »

เพิ่งรู้ว่า พี่ลิงกัง ชื่อ หนูบอมบ์คุง เด๋วเอาปายล้อ หึหึ

ปีนี้ชุดสวยครับ ชอบๆ

Nihil
Member

Email
« Reply #22 on: May 03, 2005, 02:21:17 AM »

เพิ่งรู้ว่า พี่ลิงกัง ชื่อ หนูบอมบ์คุง เด๋วเอาปายล้อ หึหึ

ปีนี้ชุดสวยครับ ชอบๆ

เวย์กุงอยากเป็นศพหรือจ้ะ  :-X
เหอๆๆๆๆ

A-dewkung, ผู้ล่องลอยไปมา...
Member

Email
« Reply #23 on: May 04, 2005, 04:47:55 AM »

..............ครั้งนี้เหล่าสาวงามดอกไม้เหล็ก ก็กวาดไปได้อีกเช่นเคย

แต่ก็ตะขิดตะขวางใจอยู่น้า~~~ เห็นว่าหลังจากงานวันนั้นแล้ว ประมาณเกือบอาทิตย์ ทีมนี้ก็ไปโผล่ที่งาน RO ที่เวิร์ดเทดเซ็นเตอร์อีก......

โห~~~ เอาเข้า แหมยังหรูแบบ......(ทำไปได้ยังไงฟะ?)

อะเหอะ!!! ไหนๆก็แล้ว ต้องขออภัยในเรื่องรูปที่ส่งมาให้จากกล้องของข้าน้อย เพราะว่าหลังจากที่ล้างออกมาแล้ว ค่อนข้างจะไม่ชัด (เฮ้อ~~~นี่แหละ ผลของการไม่หมั่นฝึกวิชาถ่ายภาพด้วยกล้องแมนนวลรุ่นโบราณกาล ทั้งที่ตอนกดแช็กๆมั่นใจว่า มือนิ่งแล้วน้า~ เหอๆ) สุดท้ายก็รอดมาได้เท่าที่ให้ดูนี่แหละขอรับ อะ! เชิญทัศนา....

ตามคำบัญชาของท่านแล้วนะขอรับ ท่านนิฮิล ว่าแต่ดูๆไปออกหน้ามันแฮะ -__-"

เทพีแห่งตระกูล Odilon ทั้งงาม ทั้งสุดยอดครีเอต และสมบุกสมบัน(ในการทำชุดเพียง 3 วัน! นับตั้งแต่เดกนี้ออก) ซูฮกขอร้าบ~~~~

ซินแสง...แม่นางเบิร์ด ผู้ที่น่าจะได้รางวัล MAN... เอ้ย~~~ WOMAN of the MATCH แห่ง SMN ในปีนี้ เพราะท่านควบสองตำแหน่งทั้งคอสและตะลุยแข่งการ์ด ซูฮกอีกแล้วขอรับ ท่าน.....

เอ้า! รวมมิตรๆ เด๋วจะถ่ายหมู่...(ตามธรรมเนียม)

ปีหน้าเจอกันใหม่~~~~~ (ซินลมหลุดรอดมาได้แค่รูปนี้รูปเดียวเอง......)

ขอตัวก่อนล่ะขอรับ......
« Last Edit: May 04, 2005, 04:51:39 AM by A-dewkung, ตากล้องที่ล่องลอยไปมา... » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: