Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:21:25 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: มาดูกัน มนุษย์ผู้น่าสนใจ(ในความคิดของผม)ในงาน GT5  (Read 24446 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
ศรี
Member

Email
« on: April 26, 2005, 03:33:07 AM »

ปีนี้ นอกเหนือจากผมที่ได้รับคำชื่นชมจากคนในวงการแล้ว ผมเห็นว่า ยังมีนักแข่งอีก 2 คน ที่เป็นจุดเด่นในงานนี้

คนหนึ่ง คือเจ้ามรดก
มรดกคือนักเล่นการ์ดผู้แสนจะโด่งดังในวงการ SMN เขาคือนักแข่งที่ติดอันดับ 1 ใน 8 ในงานแข่งใหญ่มาแล้วมากกว่า 1 ครั้ง
ปกติ เวลาผมเอาเด็คตีด้วยกันเองมาสู้กับมรดก ผมมีโอกาสชนะเขาต่ำกว่า 50%

ก่อนงานแข่งใหญ่ ผมได้ยินมาว่ามรดกจัดเด็คคล้ายๆผม
จากที่ได้ยินมา มรดกไม่ได้คิดเองทั้งหมด แต่เอาของศรีกับจ๊อบเป็นต้นแบบ
ผมไม่ชอบคนที่จัดเด็คเลียนแบบคนอื่น
ก่อนแข่งก็กังวลมาก ว่าถ้าแพ้มรดก คงจะเจ็บใจมาก ต้นฉบับแพ้คนเลียนแบบ
และมรดกปิดเกมได้เร็วกว่าผมด้วย ทำให้ผมยิ่งกดดันมากๆ

และแล้วเวลาจับฉลากแบ่งสายในวันแรก ผมช็อคสุดๆ เมื่ออยู่รวมกับเพทายและมรดก
และในการแข่ง ผมสู้กับมรดกด้วย
การต่อสู้ครั้งนั้นกดดันมาก แรงกดดันนี้ไม่ใช่แรงกดดันที่มรดกสร้างแต่เพียงฝ่ายเดียว แต่เป็นแรงกดดันที่ผมสร้างขึ้นมาเอง
ยกแรก มรดกพยายามเร่งทำลูปให้ติดอย่างเร็วที่สุดเท่าที่เขาจะทำได้
ถึงขนาดที่ว่าร่ายแมวมาไม่ขุดอินควิสมาไล่เผามิสติกผม แต่ขุดดรอว์ออฟโซล เพื่อเร่งเกมต่อ
แต่เทิร์นนั้นเขาก็ยังจบไม่ได้ เพราะเกน mp ต่อไม่ได้
ซับเทิร์นต่อมา ผมจัดการเร่งเกม จนล้มเขาได้ในยกแรก

ยกที่สองมรดกเริ่มก่อน
รอบนี้มรดกการ์ดขึ้นดีมาก
และการ์ดเผาของผม ไม่ขึ้นแม้แต่ใบเดียว
มรดก ตะบี้ตะบันเร่งจั่วอย่างบ้าคลั่ง เอาแมวเอาแพะ ขุดคิสออฟเดธมาใช้นับครั้งไม่ถ้วน
จนเขาถม shirne ให้สามารถใช้พาร์เทคได้ตั้งแต่ซับเทิร์นแรก
ผมเล่านิทานให้คนอื่นฟังมานับครั้งไม่ถ้วน นี่เป็นครั้งแรก ที่ผมฟังคนอื่นเล่านิทานแบบนี้ให้ตัวเองฟัง

ระหว่างเล่นก็บ่นไปพลางว่า
"เอโอจี อยู่ไหนวะ~!?"
มรดก ทั้งจั่ว ใช้คิสออฟเดธ ใช้พาร์เทค
ช่วงหนึ่ง มรดกร่ายวอลแคนิคเดมอน เพื่อที่จะแซ็คตัวเองจั่ว แต่ผมเตือนเขาไปว่า "ซับเทิร์นแรกใช้สกิลไม่ได้นะ" มรดกชะงักไปเพียงเล็กน้อย แล้วเริ่มร่ายซีลร่ายมิสติกใหม่เรื่อยๆ
จนกระทั่งมรดกเหลือ mp ประมาณ 14
การ์ดในกองของมรดกหมดแล้วทั้งสองกอง
มรดกอุทานขึ้นว่า "เอโอจีอยู่ไหนวะ!?"
และแล้วมรดกก็เห็นสิ่งที่ตนตะบี้ตะบันหาอยู่ใน shirne ตนเอง
มรดกร่ายซีลอีกครั้ง เพื่อขุดรีเพลซเมนท์โซล เหลือ mp 12
ร่ายรีเพลซเมนท์โซล เหลือ 10
ร่ายนางฟ้าเมฆทองเหลือ 8
ร่ายกลอเรียเหลือ 3
ร่ายแมวเหลือ 1
ไม่พอร่ายพาร์เทคอีกรอบ................................................................................................
แล้วมรดก ก็จบตัวเองลง ในซับเทิร์นแรก

จนแล้วจนรอด มรดกก็เข้ารอบ16 คนสุดท้ายจนได้

ช่วงเย็นวันแรก บัญบอกว่า ได้ทำการจับคู่แข่งขันให้เรียบร้อยแล้วสำหรับวันต่อไป แต่คนที่เข้ารอบบอกว่า อยากจะจับฉลากแบ่งสายเองมากกว่า บัญก็ตกลงว่า จะให้จับฉลากเอา

วันต่อมาตอนเช้า ผมก็ไปจับฉลากแบ่งสาย
สักพักหนึ่ง ก็มีคนที่คุมการแข่งขันเมนอีเวนท์คนหนึ่ง อุทานขึ้นว่า
"ยกแรก ศรีเจอมรดก"
ผมตกใจมากเมื่อได้ยินประโยคนั้น
แต่แล้วก็มีแม็กน่าที่คุมงานอีกคน พูดขึ้นว่า "อย่าเพิ่งไปเชื่อมัน มันล้อเล่น" ผมก็เริ่มโล่งใจ

ต่อมา ถึงคราวประกาศคู่ต่อสู้ที่แท้จริงของแต่ละคน
บัญ ตะโกนขึ้นว่า "โต๊ะที่ 1 ศรีเจอมรดก"
ผมช็อคสุดๆอีกครั้ง
พอรวบรวมสติได้ ผมเดินไปดูที่โต๊ะจัตจ์ เพื่อดูว่ามีการผิดพลาดอะไรหรือเปล่า
ปรากฎว่า มันไม่มีการผิดพลาดใดๆ ไม่ได้เกิดการฮั้วกันหรือจงใจกลั่นแกล้ง หรือต่อให้มีจริงผมก็จับไม่ได้อยู่ดี

ผมเดินไปยังโต๊ะ เพื่อเตรียมสู้กับมรดกอีกครั้ง
ท่ามกลางสภาพความกดดันของทั้งผมและมรดก
มรดกยังเล่นมุขว่า "วันนี้แมร่งอุตส่าห์ใส่ตำรวจมาจับโขมย แต่นี่ต้องมาสู้กับตำรวจของศรี แมร่งตำรวจคอรัปชั่นกันเองนี่หว่า"
ตอนนั้นมรดกยังยิ้มได้ ในขณะที่ผมยิ้มแทบไม่ออก

และแล้ว สัญญาณการแข่งขันก็ดังขึ้น
ผลการเสี่ยงทาย มรดกเป็นฝ่ายเริ่มก่อน
ผมจั่วมา ยังกับจั่วโกง ทั้งที่ให้คู่ต่อสู้ตัวเองสับให้แล้ว จั่วมาได้ไฮพริส 2 ใบ ตั้งแต่ต้น
การ์ดของมรดกก็ขึ้นดีมาก
เริ่มเกม มรดกลงมือถม shirne เร่งจั่ว และเกน mp ไปเรื่อยๆ
มีบ่อยครั้งที่ mp ของมรดกเหลืออยู่ 0 จนไม่สามารถยิงมิสติกสวนไฮพริสผมได้
แต่ผมยังคงคุมสติ แล้วนั่งนิ่งต่อไป เพื่อหาจังหวะที่เมื่อผมทำลายมิสติกของเขาแล้วจะทำให้เขาเสียรูปเกมอย่างที่สุด
ช่วงหนึ่ง มรดกเหลือ mp 0
มรดก ร่าย kiss of death เพื่อเกน mp
หากมรดกได้ mp 2 ขึ้นไป มรดกจะร่ายพาร์เทคต่อ แล้วเล่นต่อไปได้เรื่อยๆ
ซึ่งถ้าหากครั้งนี้สำเร็จ ผมอาจจะไม่มีโอกาสเผามิสติกเขาได้สำเร็จอีกแล้ว
แต่ว่า ผมปล่อยให้เขาร่าย kiss of death สำเร็จ
ผมคิดว่า ยังไงก็ต้องมีจังหวะที่ mp เขาเป็น 0 อีกครั้ง และจังหวะนั้นผมจะเผาการ์ดเกน mp ของเขาซะ ซึ่งจะทำให้เขาการ์ดล้นมืออย่างมาก และจะต้องทิ้งการ์ดที่จะต้องใช้เร่งเกมต่อเป็นจำนวนมาก เป็นการเสียรูปเกมอย่างหนัก
มรดกเปิดกอง เอาซีลใบบนสุดของเขาลง shrine
seal ใบนั้นคือ วอลแคนิคเดมอน ซึ่งมีค่าร่าย 1
เขาใส่มันเพียงใบเดียวในเด็ค นับว่าเขาโชคร้ายมากๆที่เปิดได้มัน
mp เพียงแค่ 1 ไม่อาจร่ายพาร์เทคได้
เขาจำใจบอกผ่านเทิร์น
ไฮพริส ยังคงอยู่ในมือผมทั้ง 2 ใบ
ซับเทิร์นของผม ผมมี mp เต็มๆ ผมร่ายซีล เพื่อจั่วการ์ดเพิ่มไปเรื่อยๆ จนแล้วจนรอด ผมก็ยังไม่สามารถล้มเขาได้ในเทิร์นนั้น จนต้องบอกผ่านไป
เข้าเทิร์นมรดก มรดกการ์ดล้นมืออย่างรุนแรง และการที่เขาถม shirne ไว้เยอะมาก ทำให้เขาทิ้งซีลในช่วง discard step ได้น้อยกว่าสภาวะปกติ จึงต้องทิ้งมิสติกสำหรับเร่งเกมไปหลายใบ
มรดก ร่ายซีล เพื่อขุดพาร์เทค แต่มันก็โดนไฮพริสของผมเป่าทิ้ง
มรดกนั่งนิ่งสักพักหนึ่ง พยายามคิดหาวิธีเล่นต่อ
มรดก ร่ายนางฟ้าเมฆทองมาทริปเปิ้ลคอมกับคาตาริโซ่ 2 ตัว เพื่อให้ผมตีไม่เข้า แล้วบอกผ่าน
ซับเทิร์นต่อมา ผมจัดการล้มเขา โดยที่เขาไม่สามารถแก้ผมได้

ยกที่สอง มรดกขอเริ่มก่อน
รอบนี้ ผมจำไม่ได้ว่าการ์ดเผาผมขึ้นหรือไม่
มรดก พยายามเร่งจั่ว ถม shirne และเกน mp แต่มันยังไม่เพียงพอที่จะทำให้เขาปิดเกมได้ในซับเทิร์นนี้ จนต้องบอกผ่าน
ซับเทิร์นต่อมา ผมเร่งเกมไปเรื่อยๆ ทั้งจั่ว ทั้งเกน mp ทั้งถม shirne ภายในซับเทิร์นนั้น จนผมปิดเกม ล้มมรดกลงได้ในซับเทิร์นนั้น

ทั้งที่ผลการแข่งขันออกมาเป็นผมชนะมรดก แต่ผมกลับยิ้มไม่ออกไปพักหนึ่ง
แต่เดิม ผมไม่พอใจมรดก ที่ผมคิดว่าเขาจัดเด็คเลียนแบบผม
แต่ตอนนั้น ผมกลับเห็นใจเขา

พวกพีระ ล้อมรดกตามประสาคนสนิทกัน ในวันแรกว่า "มรดกมันโง่~!! เล่นพลาดเอง~!!"
ผมบอกพวกนั้นไปว่า "วันพรุ่งนี้ มรดกคงจะระวังตัวมากกว่าเดิมแน่นอน เราคงจะชนะมรดกยากกว่าวันนี้หลายเท่า"
เจ้าพีระ ก็บอกว่า "เราว่าพรุ่งนี้ มันคงเป็นพวก at พันล้าน df 0 เหมือนเดิมแหละศรี"

ผมไม่เคยคิดว่ามรดกมันถึงขนาดโง่ เพียงแต่เขาเผลอในบางจังหวะเท่านั้น
ในงานแข่ง มีคนจัดเด็คเลียนแบบผมเยอะกว่าที่ผมคิดไว้มาก
บางคนที่คิดได้เอง ก็ขอแสดงความนับถือไว้ด้วย
ในบรรดาคนที่ผมคิดว่าจัดเด็คเลียนแบบผม มีมรดกคนเดียวที่ผมยังคงให้ความนับถืออยู่
เพราะเขาคือมนุษย์คนแรกที่แสดงให้ผมเห็นว่า SMN สามารถปิดเกมในซับเทิร์นแรกได้ (แม้ว่าจะมีความเสี่ยงสูงมาก)
ถึงแม้ว่าฝ่ายตรงข้ามจะไม่มีการ์ดเผาเลย แต่ถ้าหากว่าการ์ดตัวเองขึ้นไม่ดีพอ หรือเล่นพลาด ก็จะล่มกลางคัน
การล่มกลางคัน ทำให้เสียรูปเกมอย่างมาก จนอาจทำให้ถึงขั้นแพ้ได้
ผมเคยสร้างสถาณการณ์จำลอง ซ้อมคนเดียวมานับพันครั้ง ไม่มีรอบไหนที่ผมทำติดในซับเทิร์นแรกได้
ในซับเทิร์นแรก ไม่สามารถใช้สกิลได้ ทำให้ซีลที่เร่งเกมโดยใช้สกิล ไม่สามารถใช้ประโยชน์ได้เต็มที่
และไม่สามารถถม shirne ได้โดยการตีตายเอง
ในการซ้อมหรือการแข่ง หลายครั้งที่ผมยอมให้ลูปติดช้าไป 1 เทิร์น เพื่อลดความเสี่ยงลง
หรือในงานแข่งบางครั้ง ผมชนะการเสี่ยงทาย แต่ผมเลือกเริ่มหลัง เพื่อที่จะได้ใช้ซีลใช้สกิลเพื่อเร่งเกมได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ
แต่มรดก สามารถเอาชนะข้อจำกัด เรื่อง "ซับเทิร์นแรกใช้สกิลไม่ได้" ได้
ผมนับถือความกล้าและความเชื่อมั่นของมรดก ที่เขาเล่นให้จบซับเทิร์นแรกได้ แม้ว่าจะมีความเสี่ยงสูงมาก
แม้แต่ผม ที่ซ้อมมานับพันครั้ง ยังไม่กล้าเล่นแบบเอาให้จบซับเทิร์นแรกแบบมรดก

นอกจากนี้ ยังมีเจ้ามนัส อันดับ 3 ของโลกในปีนี้
ผมไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับเขามากนัก เขียนยาวได้ไม่เท่ามรดก
แต่อย่างหนึ่งที่รู้คือ "เขาคือมนุษย์คนแรก ที่เล่นเด็คพระอินทร์ แล้วไม่ใส่หอกวาเลอร์"
ด้วยความผิดพลาด ลืมเขียนหอกออร์โดนุสลงใน deck list ทำให้ต้องเอาออก แล้วแข่งทั้งที่ไม่มีมัน
แต่มนัสก็สามารถฝ่าฟัน (ด้วยอะไรผมก็ไม่อาจทราบได้) จนได้ถึงอันดับ 3 ของประเทศ
และจากที่บัญได้โพสต์ตอบไว้ในบอร์ดว่า มนัสเอาเงินรางวัลที่ได้ให้แม่ ก้ทำให้ผมนับถือเขามากยิ่งขึ้น เพราะมีนักแข่งการ์ดที่ทำเพื่อคนอื่นอยู่ด้วย

และยังมีมนุษย์อีกบางคน ที่น่าประทับใจ(หรือไม่น่าประทับใจก็ตาม)ในงานแข่งนี้ แม้ว่าตอนนี้เขาจะไม่ดังเท่าผม แต่ผมเชื่อว่าพวกเขาได้ทำในสิ่งที่ควรทำแล้ว
« Last Edit: April 26, 2005, 08:15:06 AM by ศรี » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #1 on: April 26, 2005, 03:42:08 AM »

ถ้าศรีเล่น loop โดยไม่มีความกดดัน

ศรีจะเป็น player ที่ไร้เทียมทาน

เพราะศรีคือ.........ศรีเรนเจอร์  :-X

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: April 26, 2005, 03:43:31 AM »

อ่านแล้วคิดถึงอีกคนคือเจ๊เบริ์ด

ผู้หญิงตัวเล็กๆคนหนึ่งต้องแบกชุดคลอสอลังการแล้ววิ่งกลับมาแข่งต่อจนได้ตั้งที่5 และยังอุตส่าห์ได้คลอสที่2

เป็นคนเดียวในงานที่ได้รางวัลถึง2รางวัลในการแข่งที่อยู่ในเวลาเดียวกัน ไม่น่าเชื่อเลยว่าการมีแฟนเป็นจั๊ดด์จะช่วยส่งเสริมชีวิตคนขนาดนี้

MC ChamP
Member

« Reply #3 on: April 26, 2005, 03:45:23 AM »

ว่าแล้ว ใครอยากชีวิตรุ่งเรือง มาสมัครเป็นแฟนจัดด์ได้นะครับ  ;D

boomkung
Member

« Reply #4 on: April 26, 2005, 03:48:27 AM »

ถูก แบบที่ภูเขาว่า ถ้าเล่นได้แบบนั้น จะไม่ต้องกังวลอะไรทั้งสิ้น

Little Lamb, the Little Angel
Member

Email
« Reply #5 on: April 26, 2005, 03:54:32 AM »

เจ๊เบริ์ดได้ที่ 6 ต่างหาก พี่ชาย

MKII ลืมพาส
Member

« Reply #6 on: April 26, 2005, 03:54:43 AM »

ไม่รู้ไม่ชี้เชียร์พี่ทอมอย่างเดียว แต่ดันตกรอบแรกของวันที่ 2 เซ็ง อดข้าวเย็นเลย

Divine Dust
Member

« Reply #7 on: April 26, 2005, 04:01:31 AM »

สงสัยจังเลยว่าถ้าพี่เบิร์ด(ไม่กล้าเรียกเจ๊เบิร์ดง่ะ)
เข้ารอบชิงแล้วใครจะใส่ชุดซินแสงแทน คิๆ ^^'

|2econco, the KoBold Gunner
Member

« Reply #8 on: April 26, 2005, 04:05:51 AM »

อื้มเห็นภาพเลยคนที่ไปแข่งวันนั้น คงกดดันน่าดูเลยมั้ง
ระดับโลกเลยล่ะเนอะ งานเนี้ย

อยากเห็นบรรยากาศภายในงานจังมีวีดีโอคลิปหรือรูปถ่ายไหม อยากดูแหะๆ

P_JuGGleR
Member

« Reply #9 on: April 26, 2005, 04:14:11 AM »

พวกพีระ ล้อมรดกตามประสาคนสนิทกัน ในวันแรกว่า "มรดกมันโง่~!! เล่นพลาดเอง~!!"
ผมบอกพวกนั้นไปว่า "วันพรุ่งนี้ มรดกคงจะระวังตัวมากกว่าเดิมแน่นอน เราคงจะชนะมรดกยากกว่าวันนี้หลายเท่า"
เจ้าพีระ ก็บอกว่า "เราว่าพรุ่งนี้ มันคงเป็นพวก at พันล้าน df 0 เหมือนเดิมแหละศรี"

อันนี้จำได้ว่า ฉันไม่ได้พูดนะ รุสึกจาเปงภูเขาพูด

แต่ก้อขอชมดกละกัน ที่โมไปโมมา จนติดใน sub แรกได้
ปล. 2ปีที่แล้วโดนดกเขี่ยตกรอบ แค้นมั่กๆ ปีนี้ดันไม่เจอกัน  = =

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #10 on: April 26, 2005, 04:18:15 AM »

สงสัยจังเลยว่าถ้าพี่เบิร์ด(ไม่กล้าเรียกเจ๊เบิร์ดง่ะ)
เข้ารอบชิงแล้วใครจะใส่ชุดซินแสงแทน คิๆ ^^'

เรียกเจ๊เบิร์ดเหอะ ขอร้อง :P

ไม่งั้น พูดแบบนี้ นึกถึง ธงไชย :-[

ปล. ไม่ เรียก พี่อิฐา ละ ::)

S_A_Y
Member

Email
« Reply #11 on: April 26, 2005, 04:19:06 AM »

ก็คงให้เดินโชว์ๆ ตัว แล้วก็ใส่ชุดซินแสงมานั่งแหละครับ ถอดปีกออกคงนั่งเก้าอี้ได้ =_="

Underground Dog
Member

« Reply #12 on: April 26, 2005, 04:41:40 AM »

เด็คอย่างนี้เจอกันเองใครขึ้นดีกว่าก็ชนะไป
หรือถ้าเล่นพลาดครั้งเดียวก็อาจแพ้ได้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #13 on: April 26, 2005, 06:06:31 AM »

มันมี2เบิร์ทครับ
มีเจ๊เบิร์ทกับไอ้เบิร์ท เลยเรียกแยกกัน

ศรีก็ความจำดีอีกคนแฮะ ดีครับเป็นreportที่ดีอีกอัน
« Last Edit: April 26, 2005, 06:07:14 AM by P_gik » Logged

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #14 on: April 26, 2005, 12:56:56 PM »

ก็เก่งๆกันทุกคนล่ะครับ ทั้งดก เบิร์ด ศรี มนัส

และไหนๆ ก็ไหนๆ หากสาวๆ คนไหนอยากมีอนาคตดีขึ้น มาเป็นแฟน Judge ดูนะครับ ;D

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #15 on: April 26, 2005, 01:00:58 PM »

ก็เก่งๆกันทุกคนล่ะครับ ทั้งดก เบิร์ด ศรี มนัส

และไหนๆ ก็ไหนๆ หากสาวๆ คนไหนอยากมีอนาคตดีขึ้น มาเป็นแฟน Judge ดูนะครับ ;D
...ต้องเสริมไหมว่า โดยเฉพาะตาลีบัน  ;D

The Guardian of Elements
Member

« Reply #16 on: April 26, 2005, 06:08:41 PM »

...ต้องเสริมไหมว่า โดยเฉพาะตาลีบัน  ;D

แต่รู้สึกว่าไม่มีสาว100% เล่นการ์ดเลยนี่

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #17 on: April 26, 2005, 06:34:38 PM »

ที่นี่มี 2 คนอ่ะ ;)

cmt
Member

« Reply #18 on: April 26, 2005, 07:40:08 PM »

...ต้องเสริมไหมว่า โดยเฉพาะตาลีบัน   ;D

แต่รู้สึกว่าไม่มีสาว100% เล่นการ์ดเลยนี่

อ๋าวแล้วเจ๊เบิร์ดที่พูดกันนี่ไม่ใช่ผู้หญิงหรอ หรือว่า....... :-X
ปล. พี่บัญยังไม่มีแฟนหรอ......  ;D
« Last Edit: April 26, 2005, 07:57:55 PM by ToFFy » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #19 on: April 26, 2005, 07:52:31 PM »

อ๋าวแล้วเจ๊เบิร์ดที่พูดกันนี่ไม่ใช่ผู้หญิงหรอ หรือว่า....... :-X
ปล. [size=24]พี่บัญยังไม่มีแฟนหรอ......;D [/size]

[size=24]ถู

cmt
Member

« Reply #20 on: April 26, 2005, 07:59:58 PM »

ปล. [size=24]พี่บัญยังไม่มีแฟนหรอ......;D [/size]

[size=24]ถู

ถ้ายังไม่มี......พี่ลิงสมัครสิครับ  ;D หรือว่าพี่ลิงมีแล้วเอ๋ย...  :-X ถ้าเล่นแรงไปกราบขอประทานโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

boomkung
Member

« Reply #21 on: April 26, 2005, 08:04:03 PM »

เปิดรับสมัครสิพี่บัญ เหอๆ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #22 on: April 27, 2005, 12:22:24 AM »

Side Event เด็กมีผู้หญิงทั้ง 2 วันเลย คนแข่งวันอาทิตย์น่ารักดีด้วย อิอิ ;D

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #23 on: April 27, 2005, 12:24:51 AM »

Side Event เด็กมีผู้หญิงทั้ง 2 วันเลย คนแข่งวันอาทิตย์น่ารักดีด้วย อิอิ ;D

ทำไมเราไม่เห้นไม่งั้นจะถ่ายรูปมา

KIRA(BANK)
Member

« Reply #24 on: April 27, 2005, 12:31:57 AM »

ทำไมเราไม่เห้นไม่งั้นจะถ่ายรูปมา
1ในนั้นคือรุ่นน้องโรงเรียนผมด้วย

boombee
Member

Email
« Reply #25 on: April 27, 2005, 01:05:12 AM »

Side Event เด็กมีผู้หญิงทั้ง 2 วันเลย คนแข่งวันอาทิตย์น่ารักดีด้วย อิอิ  

ไม่ได้เห็นหน้าเด็กผู้หญิงที่แข่งวันอาทิตย์เลยอ่ะ ( เสียดาย )

ปล. พี่ GiantPaladin เป็น Magna ที่คุม Side Event ( Caller Mp 7 ) รึเปล่าคับ

ปล.2 ใส่ชื่อตรง Quote from: ต้องทำยังไงคับ

MC ChamP
Member

« Reply #26 on: April 27, 2005, 01:59:26 AM »

รู้สึกว่า ทั้ง2 จะเป็นน้องสาวของโอปอนะครับ

มรดก
Member

« Reply #27 on: April 27, 2005, 02:01:37 AM »

1 ใน 4 ...2ปีโว้ย !!!

ไม่ใช้1ใน8 ....ปีเดียว

ปล.ศรีเป็นคนดีน่าๆๆๆๆๆๆ

มรดก
Member

« Reply #28 on: April 27, 2005, 04:03:55 AM »

ส่วนมนุษย์คนเก่ง ผมให้เพทายเลย เหตุผล ก่อนวันที่2ผมเกือบให้โค้วต้า เพเนื่องจากเกือบแพ้เพนอกรอบ(คนดูเป็นสิบ)...ผลเสมอ1-1 แล้วทั้งไม่กล้าเล่นต่อ กลัวกับเอง ซะงัน

Underground Dog
Member

« Reply #29 on: April 27, 2005, 04:28:23 AM »

1ในนั้นคือรุ่นน้องโรงเรียนผมด้วย
วันอาทิตย์ถ้าเป็นใส่เสื้อเขียวเล่นเด็คบีตส์
ก็คือเพื่อนผมเองอ่านะ(แบบว่าเห็นกันมาตั้งแต่ป.5)
จนมันเล่นการ์ดตามผม
ถ้าจะจีบ.........เตือนไว้อย่างนึง

พี่ชายเค้าหวงงงงงงงง  มากกกกกกกก(แต่คงไม่มีใครจีบหรอก เพราะเค้าคล้ายผู้ชายมาก)

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: