Summoner Master Forum
October 09, 2024, 10:26:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: Scoop พิเศษ // ศรี สตอรี่ เรื่องราวของคนคนหนึ่งในศึก GT  (Read 20478 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
- Man!aC - #39
Member

« Reply #30 on: April 26, 2005, 02:44:53 AM »

เพื่อนผมเองคับพี่ 555
ชื่อเต้ อะเพื่อนผม อยากลงหนังสือมากเลยมั้งเนี่ย  :P
« Last Edit: April 26, 2005, 02:50:26 AM by NuTGuarDiaNz » Logged

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #31 on: April 26, 2005, 02:47:44 AM »

มรดก อยากดัง แบบที่สรยุทธเคยทำนายไว้ไง :D

แสดงว่า มรดกรุ้ล่วงหน้าแล้วสิ ว่า ศรีจะได้ที่2 :o
* P_gik ปรบมืออีกครั้ง (ทุกบอร์ดเลยวุ้ย) ไม่ต้องเสียใจ เพราะนายเป็นแชมป์ในใจคนไปแล้ว ไม่เชื่อดูปีที่ผ่านๆมา มีใครพูดถึงขนาดนี้มั่งไหม

* ยศธรณิน,  ภพวณิพ

ศรีเป็น ตัวอย่าง ที่1ของเราเลย
ตั้ง แต่ สมัย ก่อน เจ๊ดาบจะสอนลมมังกรให้เราแล้ว

จงเล่นเดคที่ตัวเองสร้างมากับมือ

ศรีเป็น นักดวล/Duelist ที่เป็น แบบอย่างของเราคนนึงละ 8)

นับแต่ อดีต บัดนี้ และ สืบไป!!! ;)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #32 on: April 26, 2005, 02:54:36 AM »

ผมชอบโต๊ะนี้มาก ไซด์อีเว้นเด็ก

ถ่ายเสร็จเขาก็บอกว่า "พี่เอารูปผมลงไวเซอร์ด้วยนะ" แล้วเล่นต่อ

เด็กๆน่ารักสดใสดีจัง เด็กๆไม่คิดมากเล่นแล้วสนุกไปกับเกมจริงๆ  :D

อนึ่ง มรดกอยากดังขนาดสร้างเรื่องฉาวโฉ่มาจริงๆจนได้ แต่ไม่ใช่กับภูเขา แต่เป็นศรี

Acolyte
Guest
« Reply #33 on: April 26, 2005, 02:56:34 AM »

รอบ 16 คน ตอนที่ประกาศว่า

โต๊ะที่ 1 ศรี กับมรดก !!!!!

ความเงียบเกิดขึ้น 3 วินาที... จากนั้น ผู้แข่งขันอีก 14 คนเฮลั่น คิดในใจ โอ้วแม่เจ้าชั้นไม่ต้องเจอลูป   -*-

แต่!!!! เราก็ฉุกคิดขึ้นได้ โต๊ะ 1 โต๊ะ 1 โต๊ะ 1111111111

1 วินาทีต่อมาจัตน์อีก 7 คนเฮลั่น !!! พร้อมคิดในใจ ชั้นไม่ต้องคุม ลูป -*-

ทำให้ผมรู้ตัวทันที ชั้นต้องคุม ใช่ไหมเนี่ย -*-

ในที่สุดผมก้ต้องไปหยิบปากกากับกระดาษมาจด mp จนได้ -*-

ปล. พี่กิ๊กมาแซวด้วย "เอาเครื่องคิดเลขไหม" - -

ปล.2 เอ่อ ขอบคุณคนดูที่อยู่ข้างหลังผมด้วยคับ ที่ช่วยกันซุบซิบ "มั่วแล้วๆ" - -
เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #34 on: April 26, 2005, 03:19:04 AM »

รอบ 16 คน ตอนที่ประกาศว่า

โต๊ะที่ 1 ศรี กับมรดก !!!!!

ความเงียบเกิดขึ้น 3 วินาที... จากนั้น ผู้แข่งขันอีก 14 คนเฮลั่น คิดในใจ โอ้วแม่เจ้าชั้นไม่ต้องเจอลูป   -*-

แต่!!!! เราก็ฉุกคิดขึ้นได้ โต๊ะ 1 โต๊ะ 1 โต๊ะ 1111111111

1 วินาทีต่อมาจัตน์อีก 7 คนเฮลั่น !!! พร้อมคิดในใจ ชั้นไม่ต้องคุม ลูป -*-

ทำให้ผมรู้ตัวทันที ชั้นต้องคุม ใช่ไหมเนี่ย -*-

ในที่สุดผมก้ต้องไปหยิบปากกากับกระดาษมาจด mp จนได้ -*-

ปล. พี่กิ๊กมาแซวด้วย "เอาเครื่องคิดเลขไหม" - -

ปล.2 เอ่อ ขอบคุณคนดูที่อยู่ข้างหลังผมด้วยคับ ที่ช่วยกันซุบซิบ "มั่วแล้วๆ" - -

รูปบรรดาผู้ถูกกล่าวถึง วันสุดท้ายที่เหนื่อยกันมากแต่ยังยิ้มได้ :D

« Last Edit: April 26, 2005, 03:24:32 AM by ฟีโนมีนอน ปาร์ตี้ » Logged

Divine Dust
Member

« Reply #35 on: April 26, 2005, 03:27:10 AM »

ไม่เป็นไรปีหน้ายังมี ค่อยเอาใหม่ก็ได้

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #36 on: April 26, 2005, 03:32:43 AM »

พยายามต่อไป....ศรีเรนเจอร์ ถึงแม้ว่าเทพธิดาแห่งชัยชนะ อาจจะไม่มาในวันนี้ วันหน้าก็ต้องมาหาเราแน่นอน

เป็นกำลังใจให้ศรีสู้ต่อไป พยายามเข้า ศรีเรนเจอร์...........

Ka-ze
Member

Email
« Reply #37 on: April 26, 2005, 04:07:46 AM »

อืม ช่วงสุดท้ายมีข้อคิดที่ซึ้งใจจริงๆ ^-^

สู้เขาต่อไปนะ ศรี  

Underground Dog
Member

« Reply #38 on: April 26, 2005, 04:53:50 AM »

เรื่องทุกอย่างได้จบลงด้วยดีไปแล้ว แต่มีเรื่องนึงที่ยังค้างในใจหลายๆคน...........

"ใครคือสรยุทธ?

ยังคงเป็นที่สงสัยของสังคมSMN

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #39 on: April 26, 2005, 05:37:25 AM »

อันนี้ทำหยาบๆพอให้รู้ว่าใครเป็นใครในบอร์ด
ขอโทษท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม มาระบุเองเด้อ
« Last Edit: April 26, 2005, 05:41:51 AM by เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์ » Logged

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #40 on: April 26, 2005, 05:52:00 PM »

ยินดีด้วยมากๆ นะที่หลายๆ คนผ่านมาถึงจุดๆ นี้ได้นะ เพราะไม่ใช้แค่ศรีคนเดียวที่ต้องเสียใจแบบนี้ คุณสรยุทธก็คนนึงละ  ;Dเหอๆ อารมณ์เดียวกันเลยเขียนออกมาได้ดีขนาดนี้

เรื่องอาการที่ศรีแสดงออกมานะ ไม่ใช้เรื่องแปลกครับ ผมเคยรู้จักคนๆ นึงที่ไปแข่งMTGที่USAแล้ว เครียดมากจนเลือดกำดาวไหลออกมาเลย มันเป็นเรื่องของการกดดันการต่อสู้กันทางจิตด้วยนะครับของแบบนี้นะ  ขนาดนักฟุตบอลที่ร่างกายแข่งแรงยังตายคาสนามได้เลย  

แต่ผมก็ว่านะ ปีนี้เป็นปีทองของศรีจริงๆ เข้ามาได้ลึกมากๆ ก็น่าเสียดายเหมือนกัน และก็ดูเหมือนจะเป็นปีทองของผู้เล่นหน้าใหม่ด้วย เท่าที่สังเกตดู (ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือไม่) รู้สึกเห็นเด็กต่างจังหวัดในรอบ2เยอะกว่าทุกปีมากเลย

Seraph_ic
Member

Email
« Reply #41 on: April 26, 2005, 10:04:07 PM »

หลาย ๆ คนก็พูดเกินไปนะ ขอพูดอะไรซักอย่างในฐานะที่ผมเป็นคนหนึ่งที่แอนตี้เด็คแนวลูป "การเล่นการ์ดน่ะ ต้องเล่นกันสองคน ไม่ใช่คนเดียว" การที่คุณศรีไม่สามารถควบคุมอารมณ์ของตัวเองจนต้องแพ้ไปน่ะ ไม่ใช่ความผิดของใครหรอก แต่มันแสดงว่าคุณยังไม่ดีพอที่จะเป็นอันดับหนึ่ง เมื่อคุณเล่นเด็คลูป คุณก็ควรที่จะมีความพร้อมที่จะเล่นมันด้วย opponent น่ะไม่ช่วยคุณหรอก หลาย ๆ คนบอกว่าคุณกุ๊กผิด แต่ผมมองว่าเขาไม่ผิดอะไรมากหรอก เพราะกฏไม่ได้ห้ามถาม opponent นี่ครับ ว่าเขาเกน mp ไปแล้วเท่าไหร่ ถ้าคุณตอบไม่ได้ก็แสดงว่าคุณมั่ว หรือไม่จริง

สุดท้าย การแข่งขันน่ะ มันต่างจากการเล่นกันสนุก ๆ นะ มันต้องมีคนแพ้ และต้องมีคนชนะ แต่สำคัญที่ว่า "จะยอมรับความพ่ายแพ้แล้วเอามาปรับปรุง" หรือ "จะหลอกว่าชนะใจคนอื่นแล้ว พอใจอยู่แค่นั้น" อยู่ที่ตัวเรา เราเลือกได้

ที่พูดมานี้ อาจจะแรงไปบ้าง แต่อยากให้คุณศรียอมรับความผิดพลาดของตัวเองมากกว่า ครั้งต่อไป คุณจะเก่งกว่านี้แน่นอนครับ

ปล. เห็นใจกัน มันก็ดี แต่บางทีแรงผลักดันเพื่อให้ข้ามผ่านอุปสรรค มันก็สำคัญกว่า ล้มแล้วก็ลุกซะ  ;)

เห็นด้วยกับความคินเห็นนี้นะคับ
ผมว่า การที่loopเจอloopต้องอาศัยความมั่นคงทางจิตใจเป็นสำคัญ หมายถึงการที่เราจะควบคุมความคิด สติได้มั่นแค่ไหนต่อสภาวะความกดดันอย่างกรณีนี้

และหลังจากที่อ่านscoopของคุณสรยุทรแล้ว เห็นได้ว่าแรงกดดันอันมหาศาลทั้งหมดนั้นตกมาอยู่ที่ศรีเกือบทั้งหมด และมันก้อไม่ใช่ความผิดของใคร เช่น
- ศรี vs มรดก ตั้งแต่รอบแรก เรื่องของโชคชะตาน่ะ ว่าไม่ได้หรอก
- มรดกใช้ Mind กดดัน ก้อเป็นเรื่องปกติที่ฝ่ายตรงข้ามทำ แม้เขาจะรู้อยู่เต็มอกว่าศรีเครียดแค่ไหน
- ศรีฝึกฝนแล้วเล่านับเป็นพันๆครั้ง ก้าวเข้าสู้ลานประลองด้วยความมั่มใจที่เต็มเปี่ยม แต่เมื่อได้เจอกับมรดก ความมั่นใจเหล่านั้นกลับมาทำร้ายตัวเอง

เรื่องการ์ดศรีอาจจะฝึกฝนมาเต็มที่ แต่เรื่องจิตใจคิดว่ายังฝึกมาไม่ดีพอ
แม้คราวนี้อาจจะผิดหวังอย่างรุนแรง แต่แทบทุกคนที่เข้าแข่งขันก้อหวังจะเป็นแชมป์โลกกับเขาสักครั้ง ซึ่งศรีมีโอกาสมากกว่าอิกเป็น100คน มากกว่าเราด้วย
ไม่ได้ว่านะแต่นี่เป็นความรู้สึกของเรา

ปล.พยายามเข้าล่ะ เส้นชัยอยู่ข้างหน้านี้แล้ว สู้ต่อไป

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #42 on: April 27, 2005, 12:19:11 AM »

เทร่ามั่วแล้วนั่นมันเดตังหาก ไม่ใช่เรา

Nihil
Member

Email
« Reply #43 on: April 27, 2005, 12:43:35 AM »

เทร่ามั่วแล้วนั่นมันเดตังหาก ไม่ใช่เรา

เผอิญหล่อด้วยกันทั้งคู่เลยจำผิดซินะ

The Wiser
Member

« Reply #44 on: April 27, 2005, 01:36:32 AM »

พึ่งรู้ว่ามีคนไม่ชอบคุณสรยุทธด้วยเหรอครับ
และขอเป็นกำลังใจให้ศรีนะครับ ;D

gradon_a
Member

« Reply #45 on: April 27, 2005, 04:00:40 AM »

คุณ สอ ผมว่าเขียนกรุ๊ปนี้ออกจะไม่เป็นกลางไปนิส :P น่าจะเล่าให้เป็นกลางหน่อยอ่า แบบว่าเล่าแล้วทำให้นอ่านเห็นภาพไม่ดีของ แชมป์กุ๊กอ่า [ผมก็มองกลางๆและประทับใจทั้ง2คน]
ปล. ผมไม่ได้ไปงาน และไม่เข้าข้างฝ่ายใด

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #46 on: April 27, 2005, 02:22:29 PM »

บูๆ ยังไม่ได้เขียนชื่อพี่โอมลงเลย ก็เขียนว่า พี่เดเด๊ล่ะ บุ่ยๆ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #47 on: April 27, 2005, 02:27:45 PM »

สรุป กะเจอคุณสอในงาน ทำไมหาไงก็ไม่เจอ หรือว่าไม่ได้มาในงานครับ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #48 on: April 27, 2005, 03:45:37 PM »

สวัสดีครับกุ๊ก ถ้าเข้ามาอ่านนะครับ

ผมเป็นนักข่าวสมัครเล่นของบอร์ดนะครับ

คือว่าเรื่องที่เกิดหรือว่ากระแสในบอร์ดที่เรา ๆ ท่าน ๆ ได้รับฟัง ส่วนหนึ่งแล้วที่กล่าวว่ากัน คงจะหมายถึงผมด้วยเป็นหลัก เพราะผมทำ Scoop ขึ้นมา อันนี้ว่ากันตรง ๆ เลย ใครจะด่าก็มาด่าผมเลย เอาแบบตรง ๆ

ใน Scoop นั้น เป็นเรื่องราวของศรีผ่านมุมมองของผม ซึ่ง ถ้าใครอ่านโดยละเอียด ก็จะรู้ว่าผมไม่กล่าวโจมตีกุ๊กแต่อย่างใด เพราะผมก็ไม่ได้มองคุณในแง่ลบอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าวันนั้นใครเจอเด็คลูป การกระทำแบบกุ๊กนั้น นั่นคือวิธีการที่ใครเจอก็จะต้องทำ
ซึ่งเรื่องนี้จริง ๆ แล้ว ผมก็จะทำ Scoop ของคุณ ด้วย ซึ่งได้เก็บข้อมูลมาพักหนึ่งแล้ว แต่จะออกตามมาทีหลัง

แต่ตอนนี้ถ้าทำก็เหมือนออกมาแก้ตัว ว่าเข้าข้างศรีเสร็จ ก็จะมาเข้าข้างกุ๊ก อีก แบบนี้ผมต้องโดนด่าเป็นนกสองหัว ตอนนี้ใคร ๆ ก็มองว่าผมอยู่ข้างศรี นั่นก็ใช่ เพราะผมชื่นชอบในความพยายามของเขา ซึ่งก็ไม่ได้ว่ากุ๊กผิดอะไร ถ้ากุ๊กจำได้ ผมยังเคยส่งคนไปสัมภาสกุ๊ก ในค่ายทหารมาแล้วเลย เคยทำบทความย่อย ๆ เกี่ยวกับคุณ และก่อนงานแข่ง ผมก็ให้พรรคพวกไปเก็บข้อมูลมาเพื่อทำ Scoop เช่นกัน แต่ตอนนี้ถ้าออกมาทำ คงกลายเป็นว่าขายผ้าเอาหน้ารอดไปวัน ๆ

ผมเข้าใจว่าตอนนี้คนในบอร์ดหลาย ๆ คน เริ่มไม่เข้าใจจุดยืนในตัวผม

ถ้าชั่วโมงนี้กุ๊กรู้สึกอึดอัดไม่สบายใจอะไร ก็มาลงที่ผมได้นะ มาถามผมได้เช่นกัน

ปล. และถ้าใครอยากรู้ข้อมูลกับตัวผม ก็ Search ข้อมูลผมได้ แค่ พิมพ์คำว่า สรยุทธ ลงไป ก็จะเห็นงานที่ผมทำมาเกือบปีว่ามันมากแค่ไหน เกี่ยวโยงมาอย่างไร

ปล 2. ที่ผมมาโพสแบบนี้ผมไม่ได้ซีเรียสนะ แต่ออกมาเพื่อแสดงตน และจุดยืนที่แน่ชัด และถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอสัมภาสคุณอีกรอบได้ไหมครับ กุ๊ก  

สรุป กะเจอคุณสอในงาน ทำไมหาไงก็ไม่เจอ หรือว่าไม่ได้มาในงานครับ
เดินหัวจะชนกันอยู๋แล้ว ตาบัญ

คุณ สอ ผมว่าเขียนกรุ๊ปนี้ออกจะไม่เป็นกลางไปนิส  น่าจะเล่าให้เป็นกลางหน่อยอ่า แบบว่าเล่าแล้วทำให้นอ่านเห็นภาพไม่ดีของ แชมป์กุ๊กอ่า [ผมก็มองกลางๆและประทับใจทั้ง2คน]
ปล. ผมไม่ได้ไปงาน และไม่เข้าข้างฝ่ายใด

ยอมรับผิดครับ ด่า ๆ กันมาเลยครับ จะอธิบายให้ อ่านข้อความด้านบนอาจเข้าใจผมเพิ่มอีกนิส นึง

พึ่งรู้ว่ามีคนไม่ชอบคุณสรยุทธด้วยเหรอครับ
และขอเป็นกำลังใจให้ศรีนะครับ  

ตอนี้คงหลายคนละ :-\

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #49 on: April 28, 2005, 02:03:54 PM »

เดินหัวจะชนกันอยู๋แล้ว ตาบัญ
สงสัยผมตาถั่วจริงๆนั่นล่ะ :P

ว่าแต่ช่วงนี้ เริ่มมีการชี้แจ้งรายละเอียดในงานแข่งใหญ่มากขึ้นแล้วนะครับ ยังไงก็อ่านกันให้ครบทุกๆกระทู้ แล้วก็จะเริ่มเข้าใจอะไรเกี่ยวกับเหตุการณ์ในงานแข่งใหญ่ได้ดีขึ้นครับ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #50 on: April 28, 2005, 02:29:23 PM »

เผอิญหล่อด้วยกันทั้งคู่เลยจำผิดซินะ
แต่ไม่ว่าใคร ::)
ลิงก็มองสินะ ;D :-X :P

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #51 on: April 28, 2005, 06:34:36 PM »

กระทู้แนะนำครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=20;action=display;threadid=12277
« Last Edit: May 17, 2005, 05:57:45 AM by Little Angel » Logged

Great_sup
Member

« Reply #52 on: January 07, 2006, 07:43:09 PM »

สู้............... ทันทีที่อ่านจบ ;D

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: