Summoner Master Forum
October 10, 2024, 06:30:44 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เหล่า cm ที่ไปงาน GT5 เป็นไงบ้างอะ  (Read 11293 times)
0 Members and 19 Guests are viewing this topic.
cmt
Member

« on: April 24, 2005, 10:10:18 PM »

cm ทุกๆคนเป็นไงบ้างอะ GT5 อะ สนุกป่าว เหนื่อยป่าว T-T จริงๆวันที่ 23 ก็จะไปอะ แต่หลง ไปไม่ถูกอะ งงมากๆเลย ลาดพร้าวอะ รถติด ร้อนด้วยอะ โง่ไง ไปๆมาๆ ไปอยู่ที่เซ็นทัลลาดพร้าวได้ T-T ทุกคนเป็นไงกันบ้างอะ T-T

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #1 on: April 24, 2005, 11:54:49 PM »

:Dพดีว่าน้องท็อฟฟี่ตั้งกระตู้ พี่ก็ขอถือโอกาสพูดถึงการทำงานของcmเท่าที่เห็นจากทั้ง2วันหน่อยละกันนะ

ปล นานๆเข้ามาที ยาวหน่อยนะจ๊ะ :-*

คืออยากจะบอกว่า การที่เราได้ไปทำงานเมื่อวันเสาร์และไปแอบโฉบๆเมื่อวันอาทิตย์ ก็เป็นการเรียกความรู้สึกอบอุ่นแบบเดิมๆกลับมาอีกครั้ง
ขอขอบคุณทุกๆคนแทนพี่ๆมากัส เพราะทำงานกันเหนื่อยและเต็มที่
โดยเฉพาะพิธีกรทั้งสองคนและคนแสดงละครทุกๆคน
เก่งมากๆครับ ;)
ถึงแม้ว่าจะมีติดขัดอยู่บ้าง แต่ก็ถือว่าดีมากๆเลยสำหรับครั้งแรกนะฮะ
ผมเองจะตั้งตารอดูปีหน้า...หรือไม่ก็อีกสองปี - -"

คนคุมซุ้มและqm/mbทุกๆคนด้วยนะครับ เห็นเด็กไปเล่นเยอะตลอดเลย ยังงัยก็ขอให้พูดจาดีๆกับน้องๆด้วยนะครับ
ดีใจที่เห็นทุกๆคนสนุกกัน

ขอย้ำเตือน สำหรับcmที่ไม่ได้ทำอะๆไร ไม่ได้ช่วยอะไร แล้วยังใส่เกือกไปว่าชาวบ้านว่าไม่ดีอย่างนั้น ไม่ดีอย่างนี้

ขอความกรุณาหุบปากไปเลยครับ

งานมันใหญ่นะฮะ ถึงคุณจะไปนินทากับเพื่อนสนิทของคุณ แต่คนแถวนั้นที่เดินผ่าน เค้าได้ยินก็เอามาบอกอยู่ดี
และพวกที่กลับก่อนก็เหมือนกัน ขอร้องเหอะ ไหนๆก็อุตสาห์ถ่อมาถึงงานอะนะ
ทำตัวให้มันได้ประโยชน์หน่อย ชาวบ้านเค้าทำงานตัวเป็นเกลียว ตัวเองมาลงชื่อ รับเงิน แล้วก็จะกลับ
ไม่อยากพูดชื่อว่าใคร ยังงัยก็ขอให้ปรับปรุงตัวด้วยละกัน

สำหรับเราแล้วจริงๆก็ไม่อยากรับตังค์ แต่พี่บีก็ยัดให้อยู่ดี ขอบคุณนะครับ คืออยากมาช่วย เฉยๆอะ(แอบรู้สึกผิด) ครั้งหน้าไม่ต้องนะครับ ขอแค่ได้เจอหน้าเพื่อนๆก็มีความสุข+คุ้มมากๆแล้วฮะ

ขอบอกว่าดีใจที่เห็นcmทุกๆคนรักกัน และทำงานด้วยกันอย่างสามัคคี

ขอฝากpersonallนิดส์นึง>>
ขอขอบคุณบุคคลต่อไปนี้นะครับ
1. พี่ปอ พี่จิง ขอบคุณมากๆสำหรับทุกๆอย่างครับ คาดว่าคงไม่ได้ไปนอนบ้านพี่อีกนาน ยังงัยก็ขอโทษด้วยที่รบกวนนะครับ รักพี่ๆมากที่สุดเลย

2. หม่าม้า ขอบคุณสำหรับความเชื่อ และเทคนิคตัดกระดาษที่มาแบ่งปันนะครับ อาหารการกินหม่าม้าก็เอามาให้เด็กๆอีก น่ารักมากๆ ขอบคุณจริงๆฮะ

3.พี่จีน พี่บี สำหรับความกระณาที่ให้ผมนะครับ ถึงจะไม่ได้เป็นcmแล้ว แต่ก็ยังคิดถึงพี่ๆเสมอครับ

4.cmเอม+จั่น สำหรับความสนุก สีสันและเสียงหัวเราะที่นายทั้งสองนำมาให้ หวังว่าเราจะได้เป็นเพื่อนกันไปนานๆน๊ะจ๊ะ เสียดายที่เราไม่ได้อยู่ดูเกมวัดดวง แต่คาดว่าคงจะสำเร็จไปได้ด้วยดีเน้อ^_^ ชอบชุดเอฟโฟรอย่างแรง ดีใจมากที่ทีมงานcmมีคนที่สร้างสรรค์อย่างนายทั้งคู่

5.ธีร์ โจ๊ก โอ๊ค กุงกุงและcmที่ร่วมเล่นละครทุกๆคน เก่งมากเลยครับ เรานั่งดูไปขำไปตลอด ฉากตีดาบก็ดีมาก ถึงจะมีขาดตอนบ้างแต่ก็กล้าแสดงออกและนารักกันทุกๆคนเลยครับ ขอให้พัฒนาและคงความดีตลอดไปนะจ๊ะ (คุณอิฐน่ารักมาก แต่...เออ...อย่าทำสีผมแบบเมื่อวันเสาร์อีกเลยนะ - -" )

6.น้องโกเจ๋ง สำหรับการเป็นน้องชายที่น่ารัก ไว้วันไหนว่างๆเดี๊ยวจะไปนอนกอดอีกน๊ะจ๊ะ ขอฝาก เพื่อนๆcmดูแลน้องเราด้วยนะ ชวนมันคุยบ้าง ถึงมันจะปากมากไปบางทีก็เหอะ แต่น้องเค้าก็ยังเด็กอะนะ ฝากทำความรู้จักด้วยนะครับ

7.พี่สิ่ง พี่แซม พี่เอก พี่singer น้องบุ๊กค์และcmอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวถึงทุกๆคน สำหรับความทั้งใจในการทำงาน ไม่ใช่ว่าเราจำชื่อไม่ได้ แต่มันเยอะอะ ขี้เกียจพิมพ์ แต่เราสังเกตหมดแหละ ดีใจมากที่ไม่ค่อยอู้กัน(วันแรกอะนะ อิอิ)

8. น้องเจนนี่ ที่ช่วยเล่นละครและจับบิงโก และจับรายชื่อ แหมมม น้องใครก็ไม่รู้ สารพัดประโยชน์จริงๆ ขอบใจน๊ะจ๊ะ

9.ทุกๆคนที่มีส่วนร่วมในงานนี้ ที่ช่วยให้งานวันนี้เป็นงานที่พิเศษเหมือนทุกๆปีที่ผ่านมา ขอบคุณครับ

ไว้เจอกันที่Dream worldจ้า

จาก Ot@คุง กลายเป็น Cm secertซะแล้ว>_<
« Last Edit: April 25, 2005, 12:08:57 AM by ota@bluesky.net » Logged

cmt
Member

« Reply #2 on: April 25, 2005, 12:35:17 AM »

จากที่อ่านๆดู.......

[size=10]อยากไปจางเลยยยยยยยยยยยยยยยย[/size]

T-T ฮือๆๆๆๆๆๆ ความโง่ของคนอะนะ ฮือๆๆๆๆๆ หลงทางอะ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  น่าอายมากๆเลยอะ T-T

[size=10]แง๊งงงงงงงงงงงงงงงง[/size]   [size=10]T-T[/size]
« Last Edit: April 25, 2005, 12:39:14 AM by ToFFy » Logged

beekini
Member

« Reply #3 on: April 25, 2005, 03:45:18 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับที่ไปไม่ถูก :'(

คราวหน้าจะหาแผนที่แบบชัดๆมาให้โหลดกันดีมะจะได้ไม่หลงกัน

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #4 on: April 25, 2005, 04:23:21 AM »

ปีหน้าพิธีกรจะใส่ผ้าเตี่ยวขึ้นเวทีครับ !!

*เอ่อ ผมล้อเล่นนะ!!

*Polemingแอบบอกว่า เราผอมลง ดีใจ 555555~

*CMเอ็นจอยกันทุกคนเลยคับ ถึงบางคนจะจำชื่อไม่ได้(เพราะรุ่นใหม่) แต่ก็เห็นทำงานไม่มีบ่นเลย เฮฮากันอย่างแรง เห็นแล้วดีใจมากมายๆๆๆๆๆๆ

*สำหรับละครเกมส์ที่เล่นกันเมื่อวันเสาร์........มันเป็นก้าวแรกของความยิ่งใหญ่ที่จะเกิดต่อไปในอนาคต...เชื่อเราสิ^ ^

*แล้วก็ชอบละครว่ะ แอบงงนิดๆว่าทีก็อายเป็นกับเค้าด้วย เอิ๊กๆๆ แต่เล่นกันได้ใจทุกคนเลยค้าบบ ! โดยเฉพาะคนพากษ์(ซะงั้น)

*จริงๆอยากจะลิสต์ชื่อขอบคุณให้หมดทุกคนที่มาเล่นกับเรา...แต่CMมีเยอะเกินจะลิสต์ แหะๆ ขอบคุณโดยรวมแล้วกันน๊า

*เสียดายที่ไม่ได้ไป > <!! ไว้งานGO แล้วก็ GTครั้งหน้าแล้วกันนะค้าบ!

Unisexus
Member

« Reply #5 on: April 25, 2005, 04:44:20 AM »

5.ธีร์ โจ๊ก โอ๊ค กุงกุงและcmที่ร่วมเล่นละครทุกๆคน เก่งมากเลยครับ เรานั่งดูไปขำไปตลอด ฉากตีดาบก็ดีมาก ถึงจะมีขาดตอนบ้างแต่ก็กล้าแสดงออกและนารักกันทุกๆคนเลยครับ ขอให้พัฒนาและคงความดีตลอดไปนะจ๊ะ (คุณอิฐน่ารักมาก แต่...เออ...อย่าทำสีผมแบบเมื่อวันเสาร์อีกเลยนะ - -" )
อืมส์....คือว่าเรื่องสีผมของโจ๊กนั่น เราเป็นคนฉีดสีให้เองแหละ สีผมของโจ๊กจะได้เหมือนของเรา...(เพราะในเรื่องเราสองคนเป็นพี่น้องกัน) แต่ คราวหลังก็จะไม่ฉีดสีผมแล้วล่ะ....รู้สึกว่ามันเสี่ยวๆเหมือนกัน

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: April 25, 2005, 04:47:45 AM »

งานครั้งนี้สนุกๆ มาก คงไม่มีทางที่จะพิมพ์ถ่ายทอดเรื่องราวลงบอร์ดนี้หมดอย่างแน่นอน 555+ (เว่อร์จริง)

สงสารน้อง ToFFy อ่ะที่หลง จริงๆ น่าจะให้เบอร์โทรติดต่อเอาไว้ให้น้องเค้า -_-"

งาน GT ครั้งต่อๆ ไป สนุก+อลังการ มากกว่านี้แน่นอน หุหุ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: April 25, 2005, 08:06:07 AM »

ขอบใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งานครั้งนี้ประทับใจจริงๆจ๊ะ
พี่ว่างานครั้งนี้ CM เยี่ยมยอดที่สุด
ในรอบ 5 ปี (ปีก่อนๆก็ดี  แต่ปีนี้สุดๆ)

ทั้งพิธีกร ละคร เกมวัดดวง(ปีนี้ประสบผลสำเร็จอย่างยิ่งนะย่ะ คนลงทะลุ 50 คน)
คนคุมซุ้ม คนคุมเกม
พี่ประทับใจมาก  จนไปขอเลี้ยงดรีมเวริ์ดฟรีให้น้องๆCM
ซึ่งทุกคนก็พร้อมจะให้  เพราะงานนี้เยี่ยมยอด
(ตอนแรกกะว่าคนละครึ่ง 5555 งกหว่ะ  )

ขอบใจที่อุตส่าห์เหนื่อยเพื่อ SMN
ขอบใจที่ตั้งใจทุ่มเทอย่างดี  ไม่ผิดหวังเลยทั้ง3รุ่น

ปล.
ส่วนCMนี้
ขอย้ำเตือน สำหรับcmที่ไม่ได้ทำอะไร ไม่ได้ช่วยอะไร แล้วยังใส่เกือกไปว่าชาวบ้านว่าไม่ดีอย่างนั้น ไม่ดีอย่างนี้

ขอความกรุณาหุบปากไปเลยครับ

เออ............อย่าพูดเลย  เดี๋ยวพี่โมโห
(อ้าวโมโหไปแล้วนิหว่า)  ::)

ช่างมันจ๊ะๆๆ  ไม่สนใจ
เพราะผลงานทุกคนพิสูจน์ตัวเองดีอยู่แล้ว
ส่วนพวกเท้าราน้ำ  ช่างมัน
« Last Edit: April 25, 2005, 08:07:22 AM by Little Angel » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #8 on: April 25, 2005, 01:15:08 PM »

ใครเหรอที่มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ?? เราก็เห็นทำงานกันอย่างขันแข็งทุกคนเลยนี่

Joker,!tt?
Member

« Reply #9 on: April 25, 2005, 02:40:04 PM »

อืมส์....คือว่าเรื่องสีผมของโจ๊กนั่น เราเป็นคนฉีดสีให้เองแหละ สีผมของโจ๊กจะได้เหมือนของเรา...(เพราะในเรื่องเราสองคนเป็นพี่น้องกัน) แต่ คราวหลังก็จะไม่ฉีดสีผมแล้วล่ะ....รู้สึกว่ามันเสี่ยวๆเหมือนกัน
เราก็ว่างั้นแหละมันลาวๆยังไงก็ไม่รุ้อ่ะ ;D ปรกติเราก็ไม่ค่อยชอบฉีดผมอย่างงี้อยุ่แล้วอ่ะ แต่ก็นะเอาซะหน่อย หเอๆๆ แต่ปีที่แล้วเราก็ผมขาวอ่ะเนอะ เหอๆ

จากละครที่เราแสดงดีใจมากเลย เมื่อได้ยินประโยคนี้
"ปีหน้าจะมีแสดงละครอีกไหม"

ถ้าคราวหน้าจะมีอีกก็รับรองดีกว่านี้แน่ๆ
ส่วนใครที่มันไม่ช่วยแล้วยังมาว่าอีกนะ
ก็ไม่สนใจแล้วล่ะ ช่างมัน
เพราะเสียงจากคนอื่นก็มีแต่คนชม
แค่นี้ก็ดีใจมากแล้วล่ะ :)

cmt
Member

« Reply #10 on: April 25, 2005, 04:06:05 PM »

ละครอะไรอะ T-T เล่าให้ฟังมั่งสิ มันเป็นละครเกี่ยวกับอะไร SMN ปะ จริงๆแล้วอะ มันไกลจากบ้านมากๆเลยไง แล้วก็ไม่คุ้นทาง + กับไปคนเดียว มันก็เลยหลงๆ T-T ช่างมันเราโง่เอง ว่าแต่ละครอะ เล่าให้ฟังมั่งจิ๊เป็นไงมั่งอะ จากเท่าที่ฟังๆดู ท่าทางน่าสนุกนะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #11 on: April 26, 2005, 12:52:53 AM »

ละครอะไรอะ T-T เล่าให้ฟังมั่งสิ มันเป็นละครเกี่ยวกับอะไร SMN ปะ จริงๆแล้วอะ มันไกลจากบ้านมากๆเลยไง แล้วก็ไม่คุ้นทาง + กับไปคนเดียว มันก็เลยหลงๆ T-T ช่างมันเราโง่เอง ว่าแต่ละครอะ เล่าให้ฟังมั่งจิ๊เป็นไงมั่งอะ จากเท่าที่ฟังๆดู ท่าทางน่าสนุกนะ
อย่างนี้แปลว่า พวกเราต้องแสดงละครให้น้อง ToFFy ดูใหม่อีกทีสินะ 555+ เสียใจคร๊าบบ ของดีมีแค่ครั้งเดียวท่าวน้านนนนน

U-Sano'
Member

« Reply #12 on: April 26, 2005, 12:57:51 AM »

อย่างนี้แปลว่า พวกเราต้องแสดงละครให้น้อง ToFFy ดูใหม่อีกทีสินะ 555+ เสียใจคร๊าบบ ของดีมีแค่ครั้งเดียวท่าวน้านนนนน
แต่ฉากนี้มีรอบ 2 นาฉากกระถืบอะอยากดูอีกบอกได้ 55+

cmt
Member

« Reply #13 on: April 26, 2005, 01:07:42 AM »

แต่ฉากนี้มีรอบ 2 นาฉากกระถืบอะอยากดูอีกบอกได้ 55+
อะบอกและ อยากดูอีก แต่....ถ้าให้ผมเป็นคนโดนไม่เอานะ

Joker,!tt?
Member

« Reply #14 on: April 26, 2005, 03:53:46 PM »

ฉากกระทืบหรอ อืมม
ฉากกุงกุงนี่เอง เหอๆๆ มีคนประทับใจด้วยเห็นไหม เหอๆๆ
"ความจริงแล้ว....ข้าคือพระราชาของเมืองนี้นี่เอง!!!"
ชอบประโยคนี้มากเลยแฮะ เหอๆ
ปล. อ้า อ้า กี้ กี้

MC ChamP
Member

« Reply #15 on: April 26, 2005, 04:17:44 PM »

อืม เสียดายอะ ตัวพี่ทำไรอยู่ไม่รู้เลยไม่ได้ดู แต่มีคนเล่าว่า ดี กล้าแสดงออกดี
แม้จะ แป้กๆไปบ้าง แต่จุดที่สคัญจริงๆพี่ว่าคือความกล้าแสดงออก และความสามัคคีนะครับ
กล้าคิด และกล้าที่จะทำออกมาน่ะแหละดีที่สุดแล้ว
ไว้ปีหน้าเอาใหม่นะ แล้วพี่จะรอดู

อนึ่ง เรื่องบางเรื่องมันก็ไม่เป็นเรื่อง อย่าไปเครียดมากเลย ขำๆ  >:(

boomkung
Member

« Reply #16 on: April 26, 2005, 04:19:34 PM »

อดดูเหมือนกาน แข่งอย่างเดียวเลยเรา

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #17 on: April 27, 2005, 01:14:40 AM »

วันนี้พี่จีนเอารูปไปให้ที่ ออฟฟิคดู แล้วรู้มั้ย พี่เค้าพูดว่าไง

"จีน คนนี้ใครอะ เท่มากเลยยยยยย (ชี้ไปที่ ธีร์) พี่ขอเบอร์ได้ปะ"

อุ๊ย แค่ดูรูปก็หลงซะแล้ว ธีร์เอ่ย ดังใหญ่แล้วนะเรา อิอิ

Joker,!tt?
Member

« Reply #18 on: April 27, 2005, 01:43:43 AM »

วันนี้พี่จีนเอารูปไปให้ที่ ออฟฟิคดู แล้วรู้มั้ย พี่เค้าพูดว่าไง

"จีน คนนี้ใครอะ เท่มากเลยยยยยย (ชี้ไปที่ ธีร์) พี่ขอเบอร์ได้ปะ"

อุ๊ย แค่ดูรูปก็หลงซะแล้ว ธีร์เอ่ย ดังใหญ่แล้วนะเรา อิอิ

เดี๋ยวนี้ธีร์มีเสน่ห์นะเนี่ย :D
วันหลังเดี๋ยวขอรุปบ้างนะครับ อยากจะเก็บเอาไว้อ่ะครับ

NoXMagiS
Member

« Reply #19 on: April 27, 2005, 02:25:20 AM »

ฉากกระทืบหรอ อืมม
ฉากกุงกุงนี่เอง เหอๆๆ มีคนประทับใจด้วยเห็นไหม เหอๆๆ
"ความจริงแล้ว....ข้าคือพระราชาของเมืองนี้นี่เอง!!!"
ชอบประโยคนี้มากเลยแฮะ เหอๆ
ปล. อ้า อ้า กี้ กี้

โจ๊คยังบ้าไม่หาย หุหุหุ

ทีดังใหญ่แล้วแฮะ ได้ขึ้นเวทีสมใจอยากแย้ว เหอๆๆๆๆๆ

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #20 on: April 27, 2005, 02:41:37 AM »

โห...พี่ ธีร์เขาเท่มากอะ(ตอนคลุมหัวสุดๆ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #21 on: April 27, 2005, 03:32:35 AM »

มีแต่ CM กับ คนรู้จักมาพูดแสดงความคิดเห็นอ่า

อยากให้คนอื่นๆ แสดงความคิดเห็นเอามาปรับปรุงมั่งอ่ะครับ ใครผ่านไปผ่านมาช่วย  comment  หน่อยครับ ขอร้องเลย =_="

"ความจริงแล้วหน่ะนะ ข้าก็คือ พระราชา ของเมืองนี้นี่เอง!!! โฮ๊ะๆๆ"
« Last Edit: April 27, 2005, 03:33:17 AM by S_A_Y » Logged

Unisexus
Member

« Reply #22 on: April 27, 2005, 04:32:18 AM »

อืมส์......แล้วคนที่พูดก็คงเป็น พี่ลิง นิฮิลคนนี้นี่เอง!.....

Member

Email
« Reply #23 on: April 27, 2005, 06:18:05 AM »

พี่วิจารณ์ให้ก็ได้  (ฉันโปรฯละครอยู่แล้น)

ที่ต้องปรับปรุง
1. ความต่อเนื่องของละคร
มีหลายฉากที่น้องปล่อยให้เวทีว่างนานมาก

2. อ่อนซ้อมไปหน่อยความพร้อมในการแสดงยังไม่ดี
บางคนยังไม่รู้คิวตัวเอง  ทำให้ละครสะดุด

3. การคุมเสียง  ไม่ได้เตี้ยมกันก่อน
จริงๆควรจะมีCM 1 คนที่ไม่ได้แสดงแต่มาดูละครตลอด
มาคุมเสียงโดยเฉพาะเพราะจะทำให้รู้คิว
ไม่ใช่โจ๊ครู้คนเดียวแต่แสดงนำ  
เลยทำให้ละครสะดุด

4. ควรซ้อมจริงด้วยการแสดงที่เหมือนจริง
ทั้งการแต่งตัว  ตัวละครที่ต้องเปลี่ยนเสื้อ
ก็ต้องซ้อมเปลี่ยนเสื้อจริง เปิดเพลงประกอบฉากจริง
เพื่อดูเวลาที่ใช้  อย่างน้อย 1 รอบ

5. ถ้ามีSound effect แบบโบราณมานั่งทำกันหน้าเวที
(เหมือนการแสดงโน๊ตอุดมฯ)
พี่ว่าจะเจ๊งกว่านี้อีก  
(อันนี้เสนอ)

6. คนพากษ์  ถ้ามีหลายเสียงจะยิ่งเยี่ยม
คือเมื่อเราพากษ์เกือบทุกตัวก็ควรจะเปลี่ยนเสียง
ให้มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวของแต่ละตัวละคร
เพื่อความสมจริงกว่านี้  
(ตอนนี้คือ พากษ์เยี่ยม  แต่เสียงเดียวกันหมด)

7. การหันหน้าออกเวที  ดีขึ้น(หลังจากที่พี่บอก)
แต่ก็ยังมีหลายๆฉากที่หันตูดให้คนดูอยู่
การแสดงสำคัญที่คนดู  ต้องให้คนดูเห็นสีหน้า
เห็นความรู้สึกที่แสดงออกมา  
(ถ้าแสดงอารมณ์ด้วยหลังและตูดไม่ได้ ควรหันหน้าให้คนดู  ::) )

คิดไม่ออกแล้ว
เอาแค่นี้ก่อนละกัน

Joker,!tt?
Member

« Reply #24 on: April 27, 2005, 11:51:08 AM »

เรื่องเสียงนี่ต้องขอโทษจริงๆเพราะว่ายังไม่ได้เตรียมคนจริงๆ ลืมนึกถึงตรงนี้จริงๆ
ส่วนเรื่องอ่อนซ้อมอันนี้ไม่ปฏิเสธเลยอ่ะ เพราะรู้สึกว่าพวกเราเองซ้อมกันน้อยจริงๆ
เลยทำให้ไม่แม่น ผิดคิวบ้าง เล่นไม่ต่อกันบ้าง คนพากษ์บางคนก็ยังไม่ได้ดูละครแบบเต็มๆ
ทำให้บางทีไม่แน่ใจว่าพูดอันนี้ตรงไหนอีก :-\
ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยนะครับคราวหน้าจะปรับปรุงแน่นอน
ขอบคุณเจ๊จิงมากๆด้วยคับ :)

Member

Email
« Reply #25 on: April 27, 2005, 07:12:38 PM »

ไม่ต้องขอโทษจ๊ะ

พี่พอใจกับงานที่ออกมา  :-*
แต่อะไรที่ต้องแก้ไขก็บอก  
เพราะพี่รู้ว่าพวกเราทำได้ดีกว่านี้   ;)

Kenny
Member

Email
« Reply #26 on: April 27, 2005, 11:04:30 PM »

นั่งสลิงไปขำไปกับละคร
ชอบเพลงประกอบนะ
อย่างอื่นไม่ขอพูดเพราะ
ได้แต่ฟังอย่างเดียว

ปล.มีคนชมโจ๊คว่าน่ารัก(ไม่ใช่เจ๊ยศนะ)

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #27 on: April 28, 2005, 01:29:44 AM »

ถ้านักแสดงพูดเองจะดีกว่านะผมว่า...(ไม่ได้บอกว่าเอมกับพี่จั่นไม่เหมาะนะ แต่แค่ประมานว่า บรรยายก็พอแล้วมั้งฮะ บางทีอารมตัวละครมันไม่เข้ากับเสียงอะ)แต่ผมว่าแสดงดีแล้วแหละ หนุกมากๆที่ทำให้พี่เอกสามารถฟื้นคืนชีพได้ เก่งฮะเก่งมาก(ขอชมจากใจจิง)

Unisexus
Member

« Reply #28 on: April 28, 2005, 03:26:54 AM »

อืมส์...ครับ ความผิดพลาดมันก็มาจากผมเองแหละที่ เปลี่ยนบทไปเปลี่ยนบทมาจนกว่าจะได้ก็วันพุธ แล้วก็ซ้อมกันวันนั้นเลย ทำให้มีเวลาซ้อมน้อยไป แล้วก็ตัวผมเองก็มือใหม่ด้วยเลยออกมาไม่ดีเท่าที่ควรคราวหน้าผมจะพยายามให้มากกว่านี้ครับ....(แต่เพื่อนๆก็พยายามกันเราก็ดีใจแล้วล่ะ คราวหน้าถ้ามีโอกาสเราก็จะแต่งละครเกมขึ้นมาอีกนะ)
« Last Edit: April 28, 2005, 03:29:33 AM by Genzo, the demonswordman [awake once again] » Logged

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #29 on: April 28, 2005, 03:27:11 AM »

จะว่าไป คงเป็นความผิดพี่เองล่ะ ถ้าไม่ไปเมืองจีน คงได้จี้ตูดการแสดงของพวกธีร์แล้วล่ะ

อีกอย่างคนไม่เคยทำละครเวที ทำได้เท่านี้ ถือว่าเก่งมากเลยจ๊ะ

ตอนนี้พี่ต้องการให้พวกเรา ซ้อมการแสดงกันได้แล้ว
เนื้อเรื่องอยากให้เปลี่ยนใหม่ (แต่ถ้าอยากใช้เรื่องเดิม ก็ซ้อมให้คล่องก่อนก็ได้)
ใครอยากร่วมด้วยก็ขอให้บอก ฝ่ายการแสดงเขาล่ะกัน (พี่ยกให้เป็นของธีร์กับโจ๊กล่ะกันนะ)

ตอนนี้ควรซ้อมแต่เนิ่น เพราะจะมีงานให้ไปแสดงอีก ควรคิดการแสดงที่เล่นได้ทั้งเวทีขนาดเล็ก และเวทีขนาดใหญ๋

รวมไปถึงการจัดรายการ (พี่ยกให้เป็นของ เอม กะ จั่น)
พี่อยากให้คิดรูปแบบเกมส์ ออกมามากๆ เพราะตอนนี้ จะมีโครงการให้ได้จัดกันอีกแล้ว

ปล. พี่ได้รับคำชมมาจากหลายๆ ฝ่ายเลยมาบอกผ่านถึงพวกเราว่า
"งาน GT ครั้งนี้ CM เป็นคนที่สร้างสีสันให้กับงานได้ดีมากก ถ้าไม่มี CM งานก็คงดูเคร่งเครียดน่าดู ต้องขอบคุณ CM นะ" ฟังอย่างงี้ ก็ต้องรีบแก้ตัวทำให้งานออกมาดียิ่งขึ้นนะ CM ทั้งหลาย
ปลล. ธีร์ ไม่ใช่พี่นิฮิลจ๊ะ พี่เก๋ ผู้หญิงด้วยนะจ๊ะ นิฮิลยังไม่เห็นรูปจากกล้องพี่เลยจ๊ะ
« Last Edit: April 28, 2005, 03:28:48 AM by Evil Alatariel » Logged

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: