Summoner Master Forum
October 14, 2024, 05:17:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สงสัยมากมาย  (Read 1694 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
nutkun
Member

Email
« on: April 16, 2005, 11:25:39 AM »

ช่วยดูด้วยนะครับว่าผมคิดถูกไหม
1. sagkelos ลงมาตบจะไม่สามารถโจมตีได้ เนื่องมันป้องกันจากการต่อสู้ จึงไม่สามารถต่อสู้ได้
2.การดวลมิสติก ใน อินเตอร์เฟีย สเต็ปนั้น ถ้าร่ายมิสติก ก. แล้วใช้มิสติก ข. ตามมา และ มิสติก ค. แทรกช่วงอินเตอร์เฟีย สเต็ป มิสติก ค. จะเกิดผลถัดกันไปเรื่อยๆ พอเกิดผลเสร็จทุกใบแล้ว ก็จะตกลงไชน์ไปเรื่อยๆ จนคบ
3.ใน theory เขียนเกี่ยวกับ freeze curse ไว้ว่า
    1.) ซีลที่ติดต้องอยู่ df line เท่านั้น
    2.) ถ้าซีลที่ติดถูกโจมตีที่ At line จะสามารถทำการสวนกลับได้
   ที่ผมสงสัยคือ 2 ข้อนี้ มันขัดแย้งกัน ผลจากข้อ 1.) ทำให้ไม่สามารถเกิดผลข้อ2.) ได้ ใช่ไหมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: April 17, 2005, 01:52:31 AM »

1.ตีได้ครัย การ์ดใบนี้เป็นการ์ดที่ text มีปํญหาครับจะพยายามแก้ไขโดยเร็ว

2.ทำนองนั้น

3.Pyro Berserker

nutkun
Member

Email
« Reply #2 on: April 17, 2005, 10:30:36 AM »

4.pyro berserker แปลว่าอะไรครับ
5.ต้องการคำจำกัดความคำว่า "ถ่วงเวลา" ครับ เพราะว่า มีคนใช้ cordelia 2  ตัว พออีกฝ่ายสั่งการ ก็ใช้ตัวแรก สลับไลน์ พอตัวแรกสลับไลน์ ก็ใช้ตัวที่2สลับตามเพราะเป็นการสั่งการ แล้วใช้เวลาคิดมากๆ ทำให้อีกฝ่ายปวดสมองไปด้วยครับ
6.sagkelos จะโดนสวนกลับไหมครับ และจะเปลี่ยนtext เป็นอะไรครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: April 19, 2005, 03:59:48 AM »

4. Pyroberserker Celebration 18

5. คำว่า "ถ่วงเวลา" นั้นค่อนข้างมีความหมายอย่างกว้างก็คือว่า จงใจให้เสียเวลาในการแข่งขันโดยไม่จำเป็น ทั้งนี้อาจจะรวมถึงว่าไม่สามารถกระทำการใดๆอันส่งผลต่อเกม แต่ยังจงใจให้เวลาล่วงลยไปโดยไม่จำเป็น" อย่างกรณีที่ว่ามาก็ยังครับ

6.อือ text ยังไม่สามารถระบุได้ในตอนนี้ แต่ความหมายที่ต้องการคือ "โจมตีเค้าได้ ไม่โดนสวนกลับ เป็นเป้าไม่ได้"

nutkun
Member

Email
« Reply #4 on: April 20, 2005, 07:30:42 PM »

7. ช่วยอธิบายเกี่ยวกับสเต็ปของการสั่งการหน่อยครับ เช่นการเริ่มต้นสั่งการเกิดขึ้นใน phase ใด แล้วจบการสั่งการเมื่อใด เป็นต้นครับ
8.ช่วยเรียงข้อต่อไปนี้ตามลำดับนะครับ (ใน theory ไม่มีบอกครับ)
 8.1 ผู้เล่นร่าย mystic card A
 8.2 mystic card A อยู่ในสนาม
 8.3 mystic card A ส่งผล
 8.4 mystic card A ตกไปยัง shine
 8.5 ผู้เล่นร่าย mystic card B
 8.6 mystic card B อยู่ในสนาม
 8.7 mystic card B ส่งผล
 8.8 mystic card B ตกไปยัง shine
 8.9 ผู้เล่นร่าย mystic card C
 8.10 mystic card C อยู่ในสนาม
 8.11 mystic card C ส่งผล
 8.12 mystic card C ตกไปยัง shine

แค่นี้ก่อนละกันครับ วันหลังถามใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: April 20, 2005, 11:10:07 PM »

7. คงอธิบายไม่ไหวหรอกครับการสั่งการมีมากมายหลายอย่างเหลือเกิน เปิดดูเอาใน CR แล้วกันครับมีบอกหมดทุกอย่าง

8. ไม่เข้าใจคำถามอย่างแรง ???

nutkun
Member

Email
« Reply #6 on: April 26, 2005, 09:12:28 PM »

8.เรียงสเต็ปตามลำดับที่เกิดนะครับ เมื่อร่าย mystic A ก่อน ต่อมาคือ mystic B และ C ตามลำดับ โดยผู้ร่ายคนเดียวกัน ซึ่ง mystic b+c จะร่ายใน inf ของ mytic A และ B ตามลำดับ (งงมะ? ถ้างงอ่านอีกรอบนะครับ)
9.Celestial Pegasus ใช้ สกิลทำให้ซีลหนึ่งใบ ยกเลิก มิสติก ถ้าผมจะให้ม้าตัวนี้ยกเลิก มิสติกให้ หนุมานที่มี glahad แปะอยู่ มิสติกที่แปะอยู่จะหลุดไหมครับ เพราะการยกเลิกมิสติกฝ่ายตรงข้ามคือยกเลิกมิสติกของอีกฝ่ายซึ่งเป็นฝ่ายเดียวกับ หนุมาน ทำให้มิสติกบนอหนุมานหลุด จริงไหมครับ
« Last Edit: April 27, 2005, 07:41:50 PM by nutkun » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #7 on: April 26, 2005, 11:44:58 PM »

8. ไม่เข้าใจอยู่ดีอ่ะครับ ???

9. ทีหลังพิมพ์ชื่อการ์ดให้ถูกนะครับ Celestial Pegasus มันใช้สกิลใส่ซีลฝ่ายเราได้เท่านั้นครับ ดังนั้นถ้าหนุมานเป็นซีลฝ่ายเดียวกับมันมิสติคก็ไม่หลุดครับ

nutkun
Member

Email
« Reply #8 on: April 27, 2005, 07:36:15 PM »

8.คือผมอยากทราบเสต็ปที่เกิดขึ้นตามลำดับในเสต็ปการร่าย mystic card ซึ่งมี step ซ้ำซ้อนกันครับ พูดง่ายๆก็คืออยากทราบเกี่ยวกับช่วง step ซ้ำซ้อนครับ จะเอาไว้ใช้ในหลายกรณีครับ เช่น ordernus เป็นต้น
9.ขอโทษครับ ผม modify เรียบร้อยแล้วครับ
10.อยากทราบว่า ทาง rule team จะมีการป้องกัน เด็คโม่ยังไงครับ จะแบนตัวไหนเปล่า?
11.อยากทราบว่า การป้องกันคือไม่สามารถเป็นเป้าหมายได้ใช่ไหมครับ
12.การป้องกัน 1 ครั้ง คือไม่สามารถเป็นเป้าหมายได้ 1 ครั้ง หมายถึง Seal A ป้องกันการโจมตี 1 ครั้ง แต่ถูก Seal B และ Seal C โจมตีทีละครั้ง โดย seal B โจมตีก่อน ผมอยากรู้ว่า Seal C สามารถโจมตี Seal A ได้หรือไม่ครับ

« Last Edit: April 27, 2005, 07:40:01 PM by nutkun » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: