Summoner Master Forum
October 11, 2024, 09:37:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามเรื่องที่ข้องใจ Tournament Rule  (Read 1073 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Kaizer
Member

Email
« on: March 30, 2005, 02:19:32 PM »

กลับมาเล่นซักพักที่เชียงใหม่ครับ

เคยได้ยินที่เค้าเล่ากันว่า "ภูเขา" มีท่าไม้ตายอันนึงที่ทำให้เขาได้ติด Top 4 ในงาน GT หรือ GO ซักงานนึง ผมไม่แน่ใจ

ท่าที่ว่าคือ "ผายมือ แล้วเรียกจัดจ์" คือการผายมือ แสดงอาการว่าตนผ่านแล้ว เมื่อฝ่ายตรงข้ามจั่วการ์ด (เพราะคิดว่าเข้าเทริ์นตนแล้ว) จึงเรียกจัดจ์มาให้ 1 Game Loss เพราะถือว่า จั่วเกิน

อยากทราบว่าเหตุการณ์นี้เคยเกิดขึ้นจริงหรือไม่

หากเกิดขึ้นจริง อยากทราบว่า จัดจ์ที่ตัดสินให้ฝ่ายนั้น ได้ Game Loss เป็นใคร
แล้วทำไมถึงได้ตัดสินอย่างนั้น

SMN ไม่มีกฎว่าด้วยน้ำใจนักกีฬาหรืออย่างไร

แต่หากที่ผมได้ยินมาเป็นเพียงข่าวลือ ก็ขออภัยด้วย

แต่ถ้าเป็นจริงขอให้ตอบตามจริงด้วยนะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 31, 2005, 05:27:15 PM »

เรื่องน้ำใจนักกีฬานั้นมีเขียนไว้ครับซึ่งหากจัดจ์ที่คุมเห็นว่าการกระทำใดแสดงถึงความไม่มีน้ำใจเป็นนักกีฬาก็มีบทลงโทษครับ

เรื่องนี้ก็เคยได้ยินมาครับ แต่ไม่รู้รายละเอียดที่แน่ชัดขอไม่ตอบแล้วกันครับ แต่รู้สึกว่าจะไม่ใช่ภูเขาที่เป็นคนทำนะครับเป็นผู้เล่นคนอื่นครับ

Kaizer
Member

Email
« Reply #2 on: April 03, 2005, 01:33:06 AM »

ตรงนี้จะมีใครช่วยไขข้อข้องใจได้ไหมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: April 03, 2005, 03:13:44 AM »

เท่าที่ทราบไม่ใช่ ภูเขา

การกระทำนี้ในทางปฎิบัติแล้วเป็นไปได้ที่จะเกิดขึ้น และต้องดูสถานการณ์ที่เกิดขึ้นครับ พิจาณาคือ หากฝ่ายที่กระทำท่าทีเหมือนจะผ่านจงใจรบกวนให้ฝ่ายตรงข้ามเล่นเพื่อจั่วเกิน จะโดน Warning ทั้งคู่ เพราะฉะนั้นควรจะตรวจสอบอีกครั้งว่าตรงข้ามบอกฝ่านจริงหรือไม่ครับ

Underground Dog
Member

« Reply #4 on: April 03, 2005, 03:49:48 AM »

เรื่องอย่างนี้ต้องระมัดระวังให้ดีถ้าเราไปผิดตรงนี้
ก็เหมือนคู่ต่อสู้ได้เปรียบไปเกือบครึ่งเหมือนกัน
เป็นผมจะถามเขาก่อนว่าผ่านยัง ผ่านแล้วนะ แล้วค่อยจั่ว
ถ้าเขาพูดเดี๋ยวเขาก็เป็นฝ่ายโดนเอง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: