Summoner Master Forum
October 10, 2024, 05:31:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จาก Faq  (Read 805 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Kaizer
Member

Email
« on: March 30, 2005, 02:07:14 PM »

4. ถ้าซีลเราถูก Cool Moon เราจะร่าย Kuku Clock มาเร่ง Cool Moon ได้มั้ย และซีลเราต้องลง Df Line มั้ย
- ตอนร่าย Cool Moon ยังเร่งไม่ได้ครับ แต่รอจนถึงสเต็ปฟรีสเกิดผลแล้วค่อยเร่ง Cool Moon ได้ครับ และซีลเราจะไม่ติดฟรีสครับ ยังคงอยู่ที่ At Line

ขอช่วยอธิบายให้ละเอียดด้วยครับ

ตอนนี้สงสัยว่าถ้าเป็นอย่างที่ว่ามา คือทำให้ Cool Moon กลายเป็นมิสติก 0 turn ใช่หรือไม่ ถ้าใช่หมายความว่าเมื่อเกิดผลแล้วจะหายไป ใช่หรือไม่ ถ้าใช่ หมายความว่าอย่างน้อย ต้องมีช่วงเวลา ติดcurse ใช่หรือไม่ ถ้าใช่ เมื่อติดแล้วก็ต้องลงไปDF line

ถ้าไม่ใช่กรุณา อธิบาย Step โดยละเอียดด้วย ขอขอบคุณ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 31, 2005, 05:33:18 PM »

ไม่ได้ทำให้กลายเป็นมิสติค 0 เทิร์นครับแต่ทำให้ครบ 1 เทิร์นต่างหาก

สเต็ปคือเมื่อกำลังร่าย Cool Moon มายังไม่สามารถใช้ Kuku Clock เร่งเทิร์นได้ครับเพราะมิสติคยังร่ายไม่สำเร็จ ถ้าจะเร่งต้องยอมให้มิสติคการ์ดนั้นเกิดผลก่อนครับ ซึ่งก็หมายความว่าต้องยอมติดฟรีสเคิร์สก่อนถึงจะเร่งได้ แต่ก่อนที่จะติดฟรีสเคิร์สจะมีอินเตอร์เฟียร์สเต็ปเกิดขึ้นก่อนซึ่งถ้าใช้ Kuku Clock เร่งในช่วงนี้ก็จะทำให้ Cool Moon ตกไชรน์ไปก่อนที่ซีลเราจะติดฟรีสครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: