Summoner Master Forum
October 06, 2024, 07:21:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนคุณโดเรม่อนตอบให้ทีนะครับ จะใช้จริงวันเสาร์นี้แล้ว  (Read 911 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
M.Wednesday de Mercury
Member

« on: March 17, 2005, 10:44:08 PM »

คือ จากที่อ่านในกระทู้ที่แล้วมานั้น และจัดจ์หลายๆคนที่ประจำร้าน ก็ยังคงสับสนอยู่แม้ว่าจะเอามาลงแก้ใหม่ใน WISER แล้วก็ตาม นั้นก็คือ Musician Maiden ครับ

ที่รู้ๆกันก็คือ Skill ของ Musician Maiden นี้นั้น มันทำให้ Dancer ที่มีความสามารถ Dancing ทำให้ Dancing ได้แบบ ได้ ซึ้งนับว่าดีมากทีเดียว (จากที่อ่านมาใน WISER น่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ)แต่ยังสับสนกับคนที่ว่า "แล้วพวก Dancer ที่เป็น Dancing เฉยๆล่ะ จะเป็นยังไง"

ไม่งงถ้าหากว่า Dancing At Line /Dancing Df Line แต่มันไม่บอก Line คุณ Musician Maiden จะทำยังไง?

สมมุติเหตุการณ์เลยแล้วกันนะครับ

1.มี Surge Dancer รวมร่างอยู่พร้อม Dancing เรียบร้อย(ซึ่งก็คือ 1 ตัวที่มี Ability Dancing แบบไม่กำหนด Line ไหนเลย) กับคุณ Musician Maiden อีก 1 ตัว คราวนี้ ผมใช้ Skill Musician Maiden ให้ Surge Dancer ตัวนี้ Dancingน่ะครับ ต่อไปคือคำถาม
1.1.ในขณะนี้ร่ายใช้ Skill นี้อยู่ ให้ Surge Dancerทำการ Dancing นี้นั้น ผมสามารถนำ Card 7 ใบ(หรือเท่าไรก็ได้ที่มี)กลับขึ้นมือได้หรือไม่? พอDancing เอาขึ้นมือพอใจผมแล้ว ก็หยุดอยู่ที่ Line ที่มันจะต้อง Dancing ไปนั้น
-พูดง่ายๆนะครับ คือ ผล Skill Musician Maiden นั้นทำให้ Dancer ที่มีความสามารถDancing แบบไม่กำหนด line Dancing ได้กี่ครั้งก็ได้ใช่ไหมคับ ในระยะผลของการใช้ Skill ของ Musician Maiden นี้ และจะหยุดลงเมื่อผู้ใช้ Skill บอกว่าหยุด หรือ/และ บอกจำนวนครั้งที่ Dancingว่า จะ Dancing กี่ครั้งๆ
- คือ 7 ใบใช่ไหมครับ Surge Dancer อยู่ Df Line แล้วก็ Dancing 1 ที ก็ At Line ทีที่2 ก็ลง Df ......จนถึงครั้งที่ 7 มันได้ที่ At Line พอดีครับ แบบนี้ถูกไหม?

1.2.หากเป็นใน Sub-turnป้องกันของผมล่ะครับ ผมจะ Dancing เอา Seal หนีกลับขึ้นมือน่ะ ผมทำได้แบบข้อ 1. หรือไม่?

2.ต่อไปเท่าที่ผมรู้ว่ามานะครับ KUKU CLOCKที่ว่า การ์ด 1 ใบนับว่าผ่านไป 1 Turn นั้น ใช้กับ จนจบ-Sub-turn ไม่ได้ แต่ใช้กับ 1Sub-turn ได้
ผมสงสัยว่า จะทำยังไงดี
คือใน TEXT Card Dancer ในชุด Merrisia 2nd มันจะเป็นอะไรที่งงเอามากคือ ยกตัวอย่าง
Adoring Dancer,Ouragan Shaman, The Star of Theaterฯลฯ
ใน Text ภาษาอังกฤษของ Adoring Dancer บอกว่า
"Controller may choose 1 opponent's seal ,that seal get Dimension Curse 1sub-turn When Adoring Dancer Controller have[แสง] in Arena." อาจจะพิมพ์ผิดนะครับ แต่ที่เน้นคือ คำว่า 1sub-turn ต่อไปมาดูภาษาไทยกันมั้ง

"สามารถเลือก Seal ฝ่ายตรงข้าม 1 ใบ Seal นั้นติด Dimension Curse จนจบ Sub-turn เมื่อผู้ควบคุม Adoring Dancer มี [แสง] ใบอื่น ในสนาม" คราวนี้เป็นจนจบ-sub-turn แทน แล้วพวก Dancer ที่มีรายชื่อด้านบนนี้นั้นก็เป็นแบบนี้เหมือนกันหมดด้วย
คือว่า จะให้ยึดตาม Text ไหนดีครับ หาก ว่า จนจบsub-turn กับ 1subturn มันมีผลต่างกัน

ขอบคุณมากครับ
« Last Edit: March 17, 2005, 11:01:30 PM by Miss Wednesday,Divinare » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: March 19, 2005, 03:46:16 AM »

1.1 Dancing 1 ครั้งต่อการใช้ skill หนึ่งครั้งครับ

1.2อ่านข้อ 1.1

คล้ายๆกันครับ ไม่ต่างกัน และ KuKu ก็มีผลเหมือนกันครับ

แต่ลำดับการหมดจะไม่เหมือนกัน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: