Summoner Master Forum
October 06, 2024, 02:27:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับ  (Read 1159 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Devilpat
Member

« on: March 12, 2005, 02:12:06 AM »

1.ปืนAdapted Pestol นี่ ถ้าไม่ใช่ Gunner แล้ว at จะ+2 หากมีmachine 2ใบในshrine มั้ยครับ
2.Ability เมื่อโจมตี เกิดหลัง inf step?
3.แล้วเมื่อต่อสู้ เมื่อถูกโจมตีหล่ะ เกิดก่อนหรือหลัง
4.Kenetic Chimera , Pecca Avaritia, Regulam, Divine Dragon ถ้าโดน Ordonus แปะ at ที่บวกจาก Ability ก็จะไม่เกิดใช่มะคับ
เด๋วมีถามอีกครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 12, 2005, 03:18:05 AM »

1. ไม่บวกครับ

2. ใช่ครับ

3. เกิดหลังเมื่อโจมตีอีกทีครับ

4. ใช่ครับ

Devilpat
Member

« Reply #2 on: March 12, 2005, 09:37:17 PM »

1.Pecca Revenge เวลาตีแล้วส่มDiscard สุ่มเหมือนตีขึ้นมือใช่ปะครับ คือฝ่ายตรงข้ามเลือกว่าจะเอาใบไหน และมีสิทธ์รู้ว่าใบไหนเป็นmystic/seal รึเปล่าครับ
2.ใช้สกิลบลาสเซจex แซค Man Eater Zombie แล้วสามารถdiscard evil แทนการให้มันตายได้หรือไม่
3.การใช้mysticก่อนผ่านถ้าฝ่ายตรงข้ามเหลือmpพอแก้ ก็สามารถแก้ใด้ใช่ปะคับ
4.ถ้าเปลี่ยนธาตุซีล 1 ใบโดยใช้แกะ เสร็จแล้วเอามันเป้นใบรองจะนับเทิร์นต่อหรือเปล่าครับ
5.ไม่มีการ์ดใบไหนทำให้ templar knight สูญเสียability เลย ยกเว้น andomedra ใช่รึเปล่าคับ
6.anantanagaraja ตีมา ผมใช้ no attacking แล้วseal ผมจะติด poison ไหม
7.จากข้อ 6 รวมถึง Lazuli Medusa ด้วยครับ
8.การโกรธจะทำได้ต่อเมื่อ seal ที่มี text growth ถูก ร่าย ลงมาเท่านั้นใช่ไหมครับ
9.ผมใช้ Delta D ตีไป เค้ามี seal อยู่ at lne ใบเดียว เขาใช้ cool moon ใส่ seal ของเขา ทำให้มันลงไปอยู่ df กรณีนี้ ผมต้องตามไปตี หรือหยุดการตีลงครับ
10.การยกเลิก mystic card หมายถึง มีmystic ส่งผลกับมันก็มาส่งผลไม่ได้ใช่ปะครับ เช่น sacrifice kali perseus ใส่ เจสสิก้า ไม่ได้
(ผมงงกับเรื่องนี้มากครับจริงๆ เพราะอ่านเจอในwiser ที่บอกว่าแก้กฎเป็น"ถือว่าmysticเป็นอบิลิตี้ ถ้า seal มันแคลเซิลก็หมายถึงแคนเซิลเฉพาะ ps ที่มาติดมัน จริงหรือเปล่าครับ)
11.ถ้าสั่งรวมร่าง ไม่มีใบรองตรงตามเงื่อนไข ต้องหาใบรองใหม่จนกว่าจะหาไม่ได้ หรือ ยกเลิกได้เลยตั้งแต่สั่งครั้งแรกอะคับ
เด๋วมีต่อเรื่อยๆ ขอบคุณที่ตอบครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: March 18, 2005, 11:14:18 PM »

1.ไม่เหมือนครับ เพราะการโดนโจมตีขึ้นมือไม่ใช่การ discard / ครับ

2.ได้ครับ

3.ต้องเป็นการ์ด Inf เท่านั้นครับ

4.ได้ครับ / ไม่นับครับ

5.ครับ

6.ไม่ติดครับ

7.่อ่านข้อ 6

8.ครับ

9.ตามไปตีที่ Df line ครับ

10.ยกเลิก Effect ที่ส่งผลมาที่ตัวมันครับ

11.ต้องหาใบรองที่เป็นไปได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: