Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:16:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่อง ability ครับ  (Read 830 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
flymee
Member

Email
« on: March 10, 2005, 05:35:43 AM »

จะถามเรื่อง ability ที่เกิดขึ้นทันทีเมื่อเป็นไปตามกฎ กับ skill ที่เป็น inf ครับ อยากรู้การทำงานจะได้แน่ใจ
1. อยากรู้ว่า ability ที่เกิดขึ้นมาทันที กับ skill  inf   อย่างไหนจะทำงานก่อนกันครับ  ยกตัวอย่างเช่น
สิงห์ สู้กับ หนุมาน  หนุมานตกลง shine  แล้วผู้ที่ควบคุมสิงห์ลืมสั่งremove หนุมานออก   เมื่อหนุมาน ตายแล้วผู้ควบคุม หนุมาน จึงลง seal ธาตุลมเพื่อให้หนุมานฟื้น  ผู้เล่นที่ควบคุมสิงห์นึกขึ้นได้(ตายล่ะหว่า...ลืมไปได้ไง)  เลยสั่งสิงห์ รีมูฟหนุมานออกจากเกม แต่ทั้งๆที่ผู้เล่นที่ควบคุมหนุมานลง seal ธาตุลมลงมาในสนามแล้ว  อย่างนี้  หนุมานจะโดนรีมูฟหรือเปล่าอ่ะครับ

2. กรณีนี้จะคล้ายด้านบนครับ คือ หนุมาน สู้กับ สิงห์  แต่ฝั่งผู้ควบคุมสิงห์
มีสิงห์ 2 ตัว เมื่อหนุมานตกลง shine   แต่คราวนี้ผู้ควบคุมสิงห์ไม่ได้ลืมที่จะสั่งรีมูฟหนุมานออก  ฝั่งผู้ควบคุมหนุมานเห็นดังนั้นจึงใช้ seal  ที่มีskill inf พวก garuda ( นึกตัวไรไม่ออกอ่ะครับโทดที)  ใช้skill ลงมาจากมือ inf สั่งตีสิงห์ตัวแรกที่ใช้skill
    ผมขอแยกเป็น 2.1  กับ 2.2 นะครับเพราะอยู่ในกรณีเดียวกัน
       2.1  กรณีที่สั่งตีสิงห์ตัวแรกที่สั่ง.=h หารสส ให้รีมูฟหนุมานออกจากเกมตาย และผูควบคุมสิงห์สั่งสิงห์ตัวที่สองรีมูฟหนุมานอีกทีหนึ่ง  การทำงานจะออกมาเป็นอย่างไรอ่ะครับ
      2.2  ถ้ากรณีที่สิงห์ตัวแรกไม่ตายอ่ะครับการทำงานจะออกมาเป็นอย่างไร

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 10, 2005, 07:40:15 AM »

1. รีมูฟได้ครับ

2.1 ก็รีมูฟได้อยู่ดีครับ
2.2 อย่างนี้ Hanuman ก็ได้เกิดใหม่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: