Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:31:24 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามให้ชัวร์ จะได้ไม่ไปบอกมั่ว ๆ  (Read 1789 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Shinji, the Philosopher in the Rain
Member

Email
« on: March 07, 2005, 09:03:00 PM »

1. เมื่อผู้เล่น A ร่าย Martin's Feather Mantle โดยมีเป้าหมายที่ Martin, the General of Ekklasia แล้วผู้เล่น A ต้องประกาศชื่อ Mystic ที่จะติดตามมาทันทีเลยหรือไม่ ?

2. จากข้อ 1 ถ้าผู้เล่น B ใช้ It's No Joke ย้ายเป้าหมายมาที่ Martin, the General of Ekklasia ของตน แล้ว Mystic ที่จะติดตามมา จะมาจากกองของใคร ?

3. ผู้เล่น A มี Indra อยู่ในสนามฝั่งตน หากผู้เล่น B ร่าย Vajara เลือก + At 2 ให้แก่ Seal 1 ใบฝั่งตน แล้วสั่ง Seal นั้นโจมตี Seal นั้นจะยังคงได้รับผลจาก Vajara หรือไม่ ?

4. เมื่อผู้เล่น A ร่าย AOG เข้ามาในสนาม แล้วผู้เล่น B ร่าย Vajara Remove Osiris ใน Shrine ของผู้เล่น A ในช่วง Step ก่อนที่ Ability ของ AOG จะทำงาน หากไม่มี Mystic ใบอืนนอกจาก Vajara ในสนาม ผู้เล่น A จะต้องเลือกนำ Vajara ของผู้เล่น B กลับขึ้นมือหรือไม่ ? เพราะเหตุใด ?

5. ผู้เล่น A มี indra อยู่ในสนามฝั่งตน ผู้เล่น A สั่ง Seal ฝั่งตน 1 ใบ โจมตีใส่ Seal ของผู้เล่น B โดยแบ่งการใช้ Mystic ใน Step เป็นช่วง ๆ ดังนี้

5.1 ผู้เล่น B ร่าย Her Courage ให้ Seal ของตน

5.2 ผู้เล่น A ร่าย Discouragement ใส่ Seal ของ B

5.3 ผู้เล่น B ร่าย High Priest of Ekklesia ทำลาย Discouragement

5.4 ผู้เล่น A ประกาศใช้ Ability ของ Indra โดยมีเป้าหมายคือ Alternation ของกองการ์ดตน เมื่อ Alternation ตก Shrine จากกองการ์ด ผู้เล่น A เลือก เป้าหมายที่จะย้าน Mystic คือ Her Courage ที่ติดบน Seal ของ ผู้เล่น B มาที่ Seal ฝั่งตน

ผมอยากถามว่า การกระทำในข้อ 5.4 นี้จะทำได้หรือไม่...?

(ทำไมไม่มีใครมาตอบให่ผมหว่า...=  =" งั้นถามต่ออีกละกัน)

6. Cyclops Fighter ถ้าถูกโจมตีแล้ว จะใช้ Polymos Basines ลด At ได้หรือเปล่าครับ ? หรือจะกลายเป็น บวก At ให้เค้าแทน ? (ใน Text ไม่มีวงเล็บว่า Effect ที่ทำให้ค่า AT เปลี่ยนแปลงจะไป.... (บลา ๆ ๆ ))

7. ผู้เล่น A มี Hanuman อยู่ใน Shrine ฝั่งตน เมื่อผู้เล่น B ร่าย Naeda เข้ามาในสนาม ผู้เล่น A สั่งใช้ Ability ของ Hanuman นำการ์ดใบบนสุดของกอง Seal ไปยัง Shrine จากนั้นนำ Hanuman เข้ามาในสนามจาก Shrine แต่ผู้เล่น B ใช้ Skill ของ Fayre ห้ามผู้เล่นนำการ์ดออกจาก Shrine จนจบ Subturn แล้วผู้เล่น A จะต้องนำการ์ดใบบนสุดที่นำลง Shrine กลับคืนหรือไม่ ? หรือว่ากลายเป็นเสียฟรีไปเลย ?

พอแค่นี้ก่อนละกัน...ไว้ไปคิดต่อ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

วันหลัง ถ้ายังไม่มีใครมาตอบ Modify เอานะครับ
« Last Edit: March 09, 2005, 10:09:33 PM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: March 09, 2005, 10:15:50 PM »

1.ต้องครับ

2.กองของเจ้าของ Martin's Feather Mantle

3.ไม่ครับ

4.ไม่ครับ เพราะ Vajara ทำงานจบไปตั้งแต่ก่อนที่ ability ของ AOG จะทำงานแล้วครับ

5.อาจทำได้หรือไม่ได้ก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับว่ายอมให้  Her Courage แปะสำเร็จหรือยังครับ

6.ลดครับ

7.ให้ทำได้ทั้งสองแบบครับ

Shinji, the Philosopher in the Rain
Member

Email
« Reply #2 on: March 11, 2005, 10:49:31 PM »

1.ต้องครับ

อ้าว....แต่ ใน Text บอกว่าเมื่อ ติดสำเร็จไม่ใช่เหรอครับ...

7.ให้ทำได้ทั้งสองแบบครับ
ช่วยแจกแจงให้เข้าใจหน่อยครับ.....ผู้ใช่ skill เลือก หรือ เจ้าของ Hanuman เลือกอ่ะครับ

ปล. ขอบคุณครับ แล้วก็ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: March 17, 2005, 04:41:03 AM »

ability เมื่อติดสำเร็จทำงานให้เลือกตั้งแต่ตอนนี้ครับ

1.ใช้ skill ตอนร่าย เอาเข้าไม่ได้ โม่ไม่ได้ผิดหมด

2.ใช้ skill ตอนการ์ดที่โม่ตก shrine ก็เลยเอาออกจาก shrine ไม่ได้ครับ

Member

Email
« Reply #4 on: March 21, 2005, 12:41:40 AM »

8. Sire Ishan สามารถใช้ Skil ย้ายการโจมตีของ Seal ที่ผู้ใช้ Skill ควบคุมได้หรือไม่ ?

9. ผู้เล่น A ร่าย Gali ใส่ Firat ของผุ้เล่น B หากผู้เล่น B ร่าย Alexandrite , the Sword of Bryna โดยเลือกให้ผู้เล่นทั้งหมดไม่สามารถร่าย Mystic Card จนจบ Subturn ผู้เล่น A จะต้องจ่าย Mp ค่าร่ายของ Gali หรือไม่ ?

แค่นี้ก่อนละกัน....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: March 22, 2005, 03:34:39 AM »

8.ได้ครับ

9.จ่าย และร่ายต่อครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: