Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:17:38 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับด่วนๆๆๆ  (Read 2555 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Eric,merman commander
Member

Email
« on: March 02, 2005, 07:18:10 PM »

1. ซินดินเวล 2 ถ้าติดเคริสจากมิสติก เคริสจะติดอยู่แม้มิสติกหลุมแล้วรึเปล่า
2. ซินดินเวล 2 ถ้าย้างเคริสใส่ตัวอื่นจานับเทรินต่อรึเปล่า
3. อีริค โดนall เทียบ เอคกับดีเฟนรึเปล่า
4. คุณปู่มาวินโดน all seal ที่ all จาติด dimemtion curse รึเปล่า
5.hanuman ตบ ซินสูญเสีย ability ครั้งแรงยิงต้องเปิดมิสติกอยู่รึเปล่า
6.สมมุติว่าใช้อนันตนาคราชตบเรจิน่าแล้วใช้ คูกคูค็อก เร่งพ้อยจาตบตัวต่อไปไหม
7. ตบ 2times กับตบ 2ครั้งต่างกันรึเปล่า อย่างไร

*~[T]urBo[Z]~*
Member

« Reply #1 on: March 02, 2005, 07:30:07 PM »

ถามด้วยนะคับ

ถ้าเรามขันท์กุมาร อยู่1ใบในสนาม แล้วเราสั่งซีลat7ตบ3time atของมันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆปะคับ เปนครั้งแรก 8 ต่อไป9 ครั้งสุกท้าย10

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #2 on: March 03, 2005, 01:07:30 PM »

ถามด้วยนะคับ

ถ้าเรามขันท์กุมาร อยู่1ใบในสนาม แล้วเราสั่งซีลat7ตบ3time atของมันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆปะคับ เปนครั้งแรก 8 ต่อไป9 ครั้งสุกท้าย10

ไม่ตอบให้นะครับ >:( ไปอ่านข้อปฎิบัติข้างบนและปฎิบัติตามครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

1. เขียนชื่อซีลให้ถูกก่อนครับ

2. อ่านข้อ 1.

3. ไม่ครับ

4. อ่านข้อ 1.

5. ถามไม่เคลียร์ครับถามใหม่

6. อ่านข้อ 1. ครับ

7. ตบ 2 ครั้งของน้องหมายถึงยังไงครับ

Eric,merman commander
Member

Email
« Reply #3 on: March 04, 2005, 06:08:29 PM »

แก้คำถามครับ

1. Pecca Pigritia the Sin of Sloth  ถ้าติดเคริสจากมิสติก เคริสจะติดอยู่แม้มิสติกหลุมแล้วรึเปล่า
2. Pecca Pigritia the Sin of Sloth ถ้าย้างเคริสใส่ตัวอื่นจานับเทรินต่อรึเปล่า
3. อีริค โดนall เทียบ เอคกับดีเฟนรึเปล่า
4. คุณปู่มาวินโดน all seal ที่ all จาติด dimemtion curse รึเปล่า
5.hanuman ตบ  Pecca Superbia the sin of Pride ยังต้องเปิดมิสติกอยู่รึเปล่า
6.สมมุติว่าใช้อนันตนาคราชตบเรจิน่าแล้วใช้ kuku clock เร่ง poison cuese จะตบตัวต่อไปไหม
7. ไม่ถามแล้วครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: March 04, 2005, 07:59:31 PM »

1. โดยทั่วไปไม่ติดครับ แต่ถ้าเป็น Cry From Tomb จะยังติดอยู่ครับ

2. นับต่อครับ

3. ตอบไปแล้ว

4. ติดครับ แก้ชื่อซีลด้วยนะครับ ซีลชื่อ "คุณปู่มาวิน" นี่ไม่มีนะครับ ตอบให้ฐานอนุโลม

5. ครั้งแรกเปิดครับ และต่อไปจะไม่เปิดอีก

6. ไม่เข้าใจคำถามอยู่ดีครับ :P

*~[T]urBo[Z]~*
Member

« Reply #5 on: March 04, 2005, 09:52:10 PM »

1. โดยทั่วไปไม่ติดครับ แต่ถ้าเป็น Cry From Tomb จะยังติดอยู่ครับ

2. นับต่อครับ

3. ตอบไปแล้ว

4. ติดครับ แก้ชื่อซีลด้วยนะครับ ซีลชื่อ "คุณปู่มาวิน" นี่ไม่มีนะครับ ตอบให้ฐานอนุโลม

5. ครั้งแรกเปิดครับ และต่อไปจะไม่เปิดอีก

6. ไม่เข้าใจคำถามอยู่ดีครับ :P

อ้างอิงจากที่คุณไจแอนท์พาลาดินตอบ

1.ทำไมcry from tomb ยังติดอยู่ละคับ ถ้าแปะcry from tom ที่Pecca Pigritia Sin of sloth ครบ1เทิร์นก็ยังตายไม่ใช่หรอคับ

2.Pecca pigritia Sin of sloth  สามารถย้ายเคิรสที่เกิดจากมิสติกได้ไหมคับ

3.แล้วถ้าคู่ต่อสู้ เอาZechariah Zenas The elder ที่คอมแสง ยืนอยู่ แล้วซีลเราก็ไม่มีอบิลิตี้แคนเซิล ได หรือแคนเซิลเคิรส เราจะตบไปยังไงให้มันตายละคับ ถ้าตบยังไงก็ไม่ตายก็โกงดิคับ- -'

คนตั้งกระทู้เขาถามนะคับ พอดีเขาไม่ได้เล่นคอม

Doraemon
Member

Email
« Reply #6 on: March 04, 2005, 11:59:16 PM »

1. ไม่ตายครับ เพราะ Cry From Tomb เป็น Mystic Card ที่แตกต่างจากใบอื่นก็คือ เป็น Trigger Ability เพราฉะนั้นจะทำงานให้ Seal ติด Last Dance Curse 1 turn แต่ Seal มันมี Effect ไม่ให้นับ turn ก็เลยไม่ตายครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. ไม่โกงครับ วิธีนะครับ

- แสงตัว cancel ตบได้เยอะ / ยก / Skill
- ดิน Skill
- ไฟ ทำลายตัวรอง / ตีตัวรอง / ทำลาย
- น้ำ Skill
- ลม ยากหน่อย แต่ก็ต้องหาวิธีตีเอา ตี Df line
- มืด ส่งเข้ากอง / remove / ทำลาย / Skill

Pages: [1]
  Print  

Jump to: