Summoner Master Forum
October 06, 2024, 04:44:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ปัญหาที่พบขณะเล่นกะเพื่อน  (Read 2330 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Zosazat
Member

Email
« on: February 26, 2005, 09:22:27 AM »

1.คือเพื่อนผมมี Seal ที่ติด Curse อยู่ แล้วเพื่อนผมเขาใช้ Gaia ติดแล้ว Seal ใบนั้นจะหายไหมคับ(Curse ที่ยิงไปเป็นสกิลที่ใช้สำเร็จไปในTurn ก่อนหน้าที่เขาจะใช้ Gaia แล้ว)

2.ถ้า Dark slayer โจมตีใส่ Pecca Superbia, the Sin of Pride เมื่อโจมตีสำเร็จ ผู้ควบคุมDark Slayerจะต้องถูกDiscardหรือเปล่าครับ

3.ยังไงถึงเรียกว่าโจมตีอะคับ ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งโจมตีมาแล้วเราใช้No Attackจะถือว่าเป็นการโจมตีหรือเปล่าครับ

4.แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามโจมตีมาแล้วเราแปะการ์ด +/- พลังใส่Seal ของทั้งเค้าและเราจะถือว่าเริ่มโจมตีกันแล้วใช่ไหมครับ

5.จากข้อ 4. ถ้าก่อนจบการต่อสู้เราแปะการ์ดหยุด พวกที่มันtextว่า "เมื่อโจมตีต้อง..." จะต้องทำตามหรือเปล่าครับ

6.ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้Death curseของm - dollมาใส่เราแล้วเราเอาNo Jokeไปติดไว้ที่ตัวอื่น ตัวที่ติดNo Jokeตายหรือเปล่าครับ

7.สามารถนำคูปองWizerไปแลกCard Promo Foil ได้อยู่หรือเปล่าคครับ (ถ้าได้ มีที่ไหนบ้างเหรอครับ)
« Last Edit: February 26, 2005, 03:11:22 PM by Zosazat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: February 28, 2005, 02:21:03 AM »

1.หายครับ

2.ไม่ต้องครับ

3.ไม่เข้าใจว่าคำถามสื่อถึงอะไร

4.อยู่ในการโจมตีแล้วครับ

5.ต้องครับ

ุ6.ในกรณีปกตินั้นไม่สามารถย้ายได้เว้นแต่จะมี Seal Df ต่ำสุดตั้งแต่สองตัวขึ้น และในกรณีนั้นจะตายก็ต่อเมื่อย้ายไปตัวที่ต่ำสุดเหมือนกัน

7.ตามงานแข่งครับ

Zosazat
Member

Email
« Reply #2 on: February 28, 2005, 11:49:49 PM »

คือ ข้อ3. อะคับ ถ้าเราแปะการ์ดหยุดเป็นใบแรกจะถือว่าโจมตีหรือเปล่าครับ

แล้วก็ขอถามเพิ่มนะครับ

8."โจมตีสำเร็จ"หมายความว่าไงอะครับ หมายความว่าได้ตีไปหรือว่าตีเขาตายอะครับไม่เข้าใจ ???

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: March 01, 2005, 02:18:07 AM »

ถือครับ

8.ได้ตีไป โดนหยุดไม่ถือว่าโจมตีสำเร็จครับ

Zosazat
Member

Email
« Reply #4 on: March 02, 2005, 08:34:54 AM »

9.แบบนี้ก็เท่ากับว่า Pecca Ulcisci, the Sin of Revenge กับ Rachoyu เหมือนกันเหรอครับ? คือตีไป

โดนหยุดก็ต้องทิ้งSeal อยู่ดี ใช่หรือเปล่าครับ?

w'oll8J'
Member

« Reply #5 on: March 02, 2005, 05:52:55 PM »

จากข้อ 2 ทำไมผู้ควบคุม dark slayer ไม่ต้องดิสล่ะครับ มันยกเลิก ability ของ seal ธาตุเดียวกันไม่ใช่หรอครับ หรือว่ายกเลิกไม่ได้ครับ ???
« Last Edit: March 02, 2005, 05:53:51 PM by SomeonE » Logged

Zosazat
Member

Email
« Reply #6 on: March 03, 2005, 11:47:28 PM »

10.เมื่อ Living Dead Warriorเขา ตกShine ใน Turn เรา ฝ่ายตรงข้ามสามารถร่าย Seal ลงมาได้ทันที

หรือเปล่าครับ

11. เมื่อ Naga เขาโจมตีSeal เราติด Freeze Curse แล้วจะเทียบ At - At หรือ Df - At ครับ?

(เคสตัวอย่าง : Dark Slayer อยู่ At.Lineถูก Naga ตีติด Freeze แล้วจะเทียบAt หรือ Df ของDark Slayer

กับ At ของ Naga?)

12. (ในกรณีที่เราสามารถตีตัวรองของฝ่ายตรงข้ามได้) เมื่อฝ่ายตรงข้ามมี Undine อยู่ในสนาม แล้วมี

Seal อยู่ที่ At.Line ดับเบิ้ลคอมบายอยู่ เมื่อเราตีตัวรอง ตัวรองจะได้ + At/Df จาก Undine หรือไม่ครับ?
« Last Edit: March 04, 2005, 09:06:03 AM by Zosazat » Logged

Masamu
Member

« Reply #7 on: March 15, 2005, 12:39:28 PM »

จากข้อ 2 ทำไมผู้ควบคุม dark slayer ไม่ต้องดิสล่ะครับ มันยกเลิก ability ของ seal ธาตุเดียวกันไม่ใช่หรอครับ หรือว่ายกเลิกไม่ได้ครับ ???
สรุปว่าต้อง dis seal สินะ ใช่มั้ย???

Doraemon
Member

Email
« Reply #8 on: March 18, 2005, 11:27:54 PM »

9.ครับ

เออ ลืมว่ามันยกเลิก / ไม่ต้อง dis

10.ครับ

11.Df กับ At ครับ

12.ไม่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: