Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:32:02 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: วานตอบทีครับ  (Read 1953 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
~ D.M.K ~ [ Lord of Darkness]
Member

« on: February 25, 2005, 07:29:42 PM »

1. อยากทราบวว่าถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งsealโจมตีหรือใช้skill เราสามารถใช้kuku clockให้หยุดโจมตีหรือใช้สกิลได้รึป่าว
2.ตอนนี้metro swam ยังใช้กับพระอินได้หรือไม่ เพราะอบิลิตี้ของพระอินเกิดหลังinf step แต่textของ metro swamบอกว่าทำลายเมสติกการ์ดที่กำลังร่ายอยู่

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 25, 2005, 08:16:40 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ใช้ได้ครับ

Member

« Reply #2 on: February 26, 2005, 02:00:23 PM »

ต่อนะครับ
3.ถามว่าถ้าซินน้ำโจมตีใส่ตัวที่มีอบิลิตี้ "ยกเลิก stone curse" หรือcurseชนิดอื่นๆที่เฉพาะลงไป จะได้+หรือไม่ครับ
4.แล้วถ้าเราแปะholyguardian ให้ฝ่ายตรงข้ามแล้วเอาซินน้ำตีเข้าไป จะได้+หรือไม่ครับ

Member

Email
« Reply #3 on: February 27, 2005, 03:25:25 AM »

3. ไม่บวกครับ

4. ไม่บวกครับ

Member

« Reply #4 on: March 05, 2005, 08:04:40 PM »

1. Skill ของ Golden horn worus baby สามารถยกตัวเองขึ้นมือได้หรือไม่ครับ
2. เรามีrune mist unicorn 1ใบที่at line และshanonที่ df line ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งตีruine mist unicorn แล้วเราสั่งshanonทิ้งbunyib เราสามารถสั่งbunyib ให้เป้นsealหลักหรือsealรองของ rune mist unicornได้หรือไม่
3. แล้วถ้าเป้นnada(ไม่แน่ใจชื่ออ่ะครับ เป้นนกตัวที่โดนตีแล้วเปิดอ่ะครับ)โดนโจมตีแล้วเปิดได้seal lv1 สามารถสั่งsealนั้นร่วมร่างหรือเป็นใบรองให้nadaได้หรือป่าวครับ
4. ability ของhanumanที่เมื่อโจมตีให้เปิดกองการ์ด จะทำเมื่อใด เมื่อสั่งโจมตี, inf step หรือหลัง inf step
« Last Edit: March 05, 2005, 08:05:19 PM by ~ D.M.K ~ [ Free your soul ] » Logged

Member

Email
« Reply #5 on: March 06, 2005, 12:40:53 AM »

1. ได้ครับ

2. สามารถเป็นซีลรองได้ทันทีครับ จะเป็นซีลหลักก็ได้ แต่สั่งรวมร่างในซับเทิร์นโจมตีของฝ่ายตรงข้ามไม่ได้นะครับ

3. อ่านข้อ 2.

4. หลังอินเตอร์เฟียร์สเต็ปของการโจมตีครับ

Member

« Reply #6 on: March 07, 2005, 06:35:00 PM »

5. จากข้อ4 ถ้าเป้นอย่างนั้น ก็จะไม่มีinf stepให้ทำลายmysticใบนั้นใช่หรือไม่ครับ
6. ช่วยอธิบายเรื่องforce fight กับ fallen fight หน่อยครับ ในเหตุการ์ณที่ผมเห็นมา

ผมไปดูเค้าแข่งสลิงกิ้งกับจัดร์มา แล้วฝ่ายจัดร์ร่ายforce fight แล้วฝ่ายตรงข้ามย้ายforce fightไปโดยใช้it no joke!!! แล้วฝ่ายจัดร์ร่ายforce fightอีกใบนึง และจัดร์บอกว่า ใบแรกที่โดนย้ายไป+แค่2
แต่ใบหลัง+4 เป็นเช่นนี้รึไม่ ช่วยอธิบายหน่อยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: March 08, 2005, 02:04:48 AM »

5.มีครับ เพราะเป็นการร่ายทำให้เกิด Inf ของการร่ายนั้นๆอีกครับ ต่างจากกรณีของให้นำมาติดเพราะไม่เกิดการร่ายทำให้ไม่มี Inf ใดๆเพิ่มเข้ามาครับ

6.+2 ทั้งสองใบครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: