Summoner Master Forum
October 09, 2024, 02:17:58 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับ  (Read 5245 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Lucifer13th~
Member

« on: February 25, 2005, 12:12:43 AM »

ขอถามหน่อยนะครับ
1.ถ้าผมถุกfreeze curseเเล้วโดนcunning crownผมต้องขึ้นAT lineป่ะครับ

2.ผมสั่งรวมร่างBunyip2ตัวในซับเทินนี้เเล้ว ผมเอาซีลอื่นไปตีฝ่ายตรงข้ามเเล้วเค้าเหลือเด็กอยู่ผมจาสั่งเเยกร่างBunyipเพื่อไปตีเก็บเด็กได้มะครับ?
เพราะพี่ที่เล่นด้วยเค้าบอกไม่ได้เนื่องจากสั่งคอมบายเเล้วไม่สามารถเบรกคอมบายได้ในซับเทินนี้

3.ถ้าผมโดนสกิลที่ทำให้เปลี่ยนlineจากซีลเช่นเรจิน่า วินายัก เเล้วผมสโตนเคิสใส่ตัวเองเพื่อไม่ให้เปลี่ยนไลน์ได้ป่ะครับ?

4.ผมเอาdemon bloodลงมามุฟเเสงฝ่ายตรงข้ามเเล้วเค้าเปลี่ยนธาตุเเละที่ฝั่งเค้าไม่มีธาตุเเสงใบอื่นเเถมฝั่งผมมีเเสงในสนามผมต้องมูฟเเสงฝั่งตัวเองป่ะครับ?

5.ผมเอาlonely squir(ถูกเปล่าเนี่ย- -") freeze tempra knightที่อยู่Df ไลน์ได้ไหมครับ?
ขอโทษด้วยนะครับเเบบว่าจำชื่อการ์ดไม่ค่อยได้><"
« Last Edit: February 25, 2005, 12:15:32 AM by Lucifer13th~ » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: February 25, 2005, 05:48:38 AM »

1.ไม่ครับ

2.ไม่ได้ครับ

3.ไม่ได้ครับ

4.ต้องครับ

5.ไม่ได้ครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #2 on: February 25, 2005, 06:48:32 AM »

ข้อ5ทำไมlonely squire ปักtemplarไม่ได้ล่ะครับ
ในเมื่อeffectของเด็กมันไม่สามารถยกเลิกได้นี่ครับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #3 on: February 25, 2005, 04:34:04 PM »

รู้สึกว่าอีก board นึงจาตอบว่าปักได้นะคับ  ;D

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: February 25, 2005, 08:29:36 PM »

http://www.smnforum.com/yabb/index.php?board=11;action=display;threadid=11063

เออ ทำไมกระทู้นี้ปักได้ล่ะ

Doraemon มาตอบด่วน อยากรู้เหมือนกัน

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: February 26, 2005, 05:08:18 AM »

พิมพ์ผิด ปักได้

~MerShanDisE~
Member

« Reply #6 on: February 28, 2005, 08:35:20 PM »

จากข้อ 5 ทำไม Lonely Squire ถึงปัก Templar Knight General ได้งะเมื่อ Templar Knight General ยกเลิก Ability ด้วย

ขอบคุณงับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: March 01, 2005, 02:14:03 AM »

เพราะ Ability ของมันส่งผลไปที่ Effect Freeze curse

Member

« Reply #8 on: March 13, 2005, 04:51:29 PM »

ถามเพิ่มนะครับ

1.ถ้าThorฝ่ายเรา ถูกfreeze curse เเต่อีกฝ่ายมีsealที่at line อยากทราบว่า
thorจะขึ้นมา at lineไหมครับ?

2.Thorเช่นเดิมเเต่โดนสกิลที่สั่งเปลี่ยนline(ผลจากสกิลนี้ไม่ถือเป็นการกำหนดline) Thorจะขึ้นมาat line ไหมครับ?

3.เเล้วถ้าThorโดนcunning crowล่ะครับ จะลงไหม?

4.Cerberos combine fire สามารถตีได้3times ถ้าได้รับอบิลิตี้จากsuaviaที่ทำให้ตีได้2 times อยากทราบว่าCerberosจะตีได้กี่timeครับ?

5.Madam Lamenta ที่ใช้skill นำevilในไชร์กลับเข้ามาในสนามเมื่อมีsealที่ไม่ใช่evilตกไชร์ อยากทราบต้องใช้skillนี้ทันทีที่มีsealตกไชร์เลยหรือไม่ครับ
หรือใช้เมื่อไหร่ก็ได้ในsub turnนี้

6.เวสสุวรรณ เมื่อฝ่ายตรงข้ามเลือกใช้ความสามารถที่ห้ามเปลี่ยนline ถ้าผมใช้สกิลของMusician madien เพื่อให้sealผมdancing อยากทราบว่าสามารถทำได้ไหมครับ?

Member

Email
« Reply #9 on: March 14, 2005, 05:57:41 PM »

1. ต้องหายฟรีสก่อนถึงจะกลับขึ้นมาครับ

2. กลับขึ้นมาครับ

3. กลับขึ้นมาครับ

4. ตี 3 Times 2 ครั้งครับ

5. ใช้ทันทีที่มีซีลตกไชรน์ครับ

6. ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #10 on: April 06, 2005, 11:45:55 PM »

1.เวสสุวรรณ เมื่อใช้ความสามารถที่ห้ามเปลี่ยนline  ถ้าเราติดfreeze curse
ทำให้ลงไปอยู่Df line ถ้าเราจะกลับขึ้นมาt line หลังจากหายติดcurseเเล้วได้ไหมครับ?

2.กรณีข้างต้นเเต่เป็นผลของสกิลที่ทำให้เปลี่ยนline เมื่อเข้าsubturnเรา เราสามารถเปลี่ยนไลน์ กลับได้ไหมครับ?

คือเล่นๆอยู่เจอเด็กถามมาอึ้งเรยย > <" เราก็ไม่ใช่จัดจ์ด้วยสิเลยไม่กล้าตอบ
เหอๆ

Doraemon
Member

Email
« Reply #11 on: April 07, 2005, 02:40:02 AM »

1.ถ้าเป็นอย่างที่ว่า โดน Freeze curse ก็จะไม่เปลี่ยนครับ

2.เหมือนข้อ 1

Member

« Reply #12 on: April 07, 2005, 02:25:30 PM »

หมายความว่าถึงโดน Freeze curseก็ยังอยู่at line เหมือนPhycho Berserker
เหรอครับ?

ถามเพิ่มครับ
1.mytic ที่ติดเเล้วซีลนั้นได้รับability~~~ต่างๆ อยากทราบสามารถล้างผลของabilityนั้นโดยPecca Ignorintia ได้ไหมครับ?

Member

Email
« Reply #13 on: April 07, 2005, 11:32:02 PM »

ใช่แล้วครับ

1. ได้ครับ

Member

« Reply #14 on: April 09, 2005, 01:33:26 PM »

1.ถ้ามีProphet pendantในสนามเรา2ใบเเล้ว ซีลฝ่ายเราที่อยู่ในสภาพdouble combine ตกshine อยากทราบว่าเราจะได้เกนกี่mpครับ 2หรือ4

Member

Email
« Reply #15 on: April 10, 2005, 11:55:33 AM »

Prophet pennant นะครับ ไม่ใช่ Pendant

ได้ 4 ครับ

Member

« Reply #16 on: April 10, 2005, 08:47:20 PM »

เหอๆ โทดครับๆตอบพิมผมกำลังเมาๆ><"

ถ้าสมมุติว่าไชร์เราเเละไชร์ของอีกฝ่ายเหลืออีกเเค่1เเล้วจะเกม ปรากฎว่า
เค้าใช้Sacrifice เเล้วผมยอมให้ใช้ เกมนั้นจะถือว่าเสมอรึเปล่าครับ
อ้างอิงถึงkali ในกรณีที่เลือกทำลายevilด้วยนะครับ เพราะมีคนบอกว่าเค้าชนะเนื่องจากผลของการทำลายเกิดก่อนการทิ้ง ซึ่งจะส่งผลให้ไชร์ผมเต็มก่อน

Member

Email
« Reply #17 on: April 11, 2005, 10:45:32 AM »

เสมอกันครับ เพราะต้องทิ้งพร้อมทำลายครับ

Member

« Reply #18 on: April 29, 2005, 12:00:15 AM »

ถามครับ
1.Signariel นั้นมีอบิลิตี้ที่ว่ายกเลิกskillของseal ดังนั้นหมายความว่ามันไม่รับผลของสกิลถูกต้องไหมครับ?  งั้นถ้าผมใช้skillของtoy retailer ก็จะกลายเป็นว่า
Signarielไม่เป็นInactive sealใช่ไหมครับ เพราะมันไม่รับผลของskill
เเล้วผมได้Mp+2ตามสกิลของพ่อค้า เพราะใช้สกิลสำเร็จไหมครับ?

Member

Email
« Reply #19 on: April 29, 2005, 11:41:22 PM »

ใช่ครับ

Member

« Reply #20 on: May 31, 2005, 10:27:02 PM »

ถามครับ
1.sealใดๆที่ได้รับอบิลิตี้จากการโกรทที่ไม่ใช่ability come in to play (ex.banshe
nightmare) อยากทราบว่าผมสามารถใช้สกิลของPecca Ignorintiaลบได้ไหมครับ?
เเละถ้าลบเเล้ว อบิลิตี้นี้จะกลับมาไหมเมื่อผลของลบครบซับเทินเเล้ว?

2.Kimberly inzuอยู่ในสนามฝ่ายเรา เมื่อsealฝ่ายเราที่มีเงื่อนไขในการstoneของkimberly ติกfreezeในซับเทินป้องกันฝ่ายเรา อยากทราบว่าเราสามารถให้saelฝ่ายตรงข้ามติดstoneได้ไหมครับ?

3.จังหวะdiscard stepมีอินเตอเฟียร์ไหมครับ? หลังdraw stepอ่ะครับ

Member

Email
« Reply #21 on: June 01, 2005, 02:54:45 AM »

1. ลบได้ครับ และเมื่อสกิลหมดผลก็กลับมาครับ

2. ติดครับ

3. มีอินเตอร์เฟียร์เกิดขึ้นตอนการ์ดตกไชรน์ครับ อย่างไรก็ตามผู้เล่นไม่สามารถจะร่ายหรือสั่งการการ์ดใดๆในช่วงนี้ได้ครับ

Member

« Reply #22 on: June 11, 2005, 12:47:48 AM »

1.Rune mist unicon มีอบิลิตี้ที่freezeไม่สามารถยกเลิกได้ อยากถามว่าถ้าsealฝ่ายเรามีdivineติดสังข์หรือN<matin>พร้อมผ้าคลุม เมื่อถูกFreezeจากรูนมิสจะยกเลิกได้ไหม?

2.คำว่าโจมตีสำเร็จนี่หมายความว่าตีไปเค้าหรือตีไปเราตายก็ได้ใช่ไหมครับ?

3.ถ้าเรามีBethany, the Staff of Zechariahอยู่ในสนามเเละติดกระดิ่ง จะเท่ากับว่าBethanyสามารถอยู่ในสนามได้อนันต์เทินใช่ไหมครับ?

4.Dragonที่โกรทเเล้วเมื่อตกไชร์เเละเราชุบมันเข้ามาในสนามได้ อยากทราบว่าโกรทเท็กจะหายไหมครับ?

5.Dragonที่โกรทเเล้วถูกติดOrdonusจากฝ่ายตรงข้ามอยากทราบว่าโกรทเท็กจะหายไหมครับ เมื่อผลของหอกหมดเเล้ว?

Member

Email
« Reply #23 on: June 11, 2005, 09:54:14 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ใช่ครับ

3. Edit ชื่อการ์ดให้ถูกก่อนครับ

4. หายครับ

5. ไม่หายครับ

Member

« Reply #24 on: June 12, 2005, 12:47:27 AM »

อืมEditชื่อกระดิ่งไม่ได้อ่ะครับไร้การ์ด - -" ช่างมันเถอะครับเดี๋ยวค่อยรอคำตอบใหม่

สงสัยครับ ว่าทำไมถึงยกเลิกไม่ได้ ก็ในเมื่อผลจากการยกเลิกได้ของRune mist
เป็นการยกเลิกไม่ได้ของability เเต่กรณีนี้เป็นMysticนิครับ? หรือไม่เกี่ยวว่าจะเป็นการยกเลิกจากอะไร ก็ไม่สามารถยกเลิกได้หมด (ไม่นับยกเลิกskill)

Doraemon
Member

Email
« Reply #25 on: June 17, 2005, 03:17:11 AM »

เพราะว่าการ Growthเป็นการเพิ่ม text box ให้การ์ดใบนั้นด้วยการทำตามเงื่อนไขใดๆ ไม่ได้เป็น ability

Member

« Reply #26 on: July 13, 2005, 07:42:47 AM »

Ability ของSealใดๆที่เขียนว่าเมื่อเข้ามาในสนาม Sealนั้นจะBraๆๆ (Ex.Kinetic
Chimira เมื่อเข้ามาในสนามSp=5) อยากถามว่าถ้าSealนั้นถูกAndromeda or Ordonus ความสามารถที่ได้รับนั้นจะหายไหม?  อย่างคิเนติกSPจะเหลือ3รึเปล่าครับ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #27 on: July 13, 2005, 10:22:51 AM »

ขึ้นอยู่กับ MysticCard ครับ
ถ้าเป็น text "เมื่อเข้ามาในสนาม Sealนั้นจะ..."

ก็คือ Seal นั้นได้รับ Effect จาก Ability ของมันเองค้างอยู่
ถ้าใช้ Andromeda จะทำให้ไม่มี text เฉยๆ แต่ยังเกิด Effect นั้นๆอยู่ (Sp=5)
แต่ถ้าใช้ Ordonus Effect ที่คงค้างจะถูกยกเลิกไป (Sp=3)

Member

« Reply #28 on: September 09, 2005, 01:13:27 AM »

1.sealที่เข้ามาในสนามเเล้วได้รับชาจ อยากทราบว่าสามารถใช้ความสามารถใดๆให้ชาจนั้นหายไปได้ไหม (Ex.Andromeda)

2.Panacarion rider เมื่อสั่งเเละจ่ายMpค่าโจมตีไปเเล้ว อีกฝ่ายสามารถใช้การ์ดMysticที่มีผลในการหยุดโจมตีใส่เราได้ไหม

3.Step"เมื่อต่อสู้"เกิดขึ้นในขณะใดครับ Eg.moonshine werewolfเมื่อถูกโจมตี
เเละเกิดการร่ายMysticเมื่อร่ายกันจนพอใจเเล้วเราค่อยsac valenciaเพื่อทำลายMysticเขาได้ไหม

4.คำว่า"ผลจากสกิลนี้ไม่สามารถยกเลิกได้"หมายความรักษาไม่ได้ด้วยหรือครับ

Member

Email
« Reply #29 on: September 09, 2005, 01:57:27 AM »

1. ต้องใช้การ์ดที่ทำให้ไม่สามารถใช้อบิลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามได้ครับ เช่นAndromeda Chain เป็นต้นครับ (Andromeda ร่ายใส่ซีลที่กำลังร่ายไม่ได้นะครับ)

2. Palanalcarion Rider ร่ายมาติดได้ครับ แต่จะถูกยกเลิกไป (ยกเว้นร่าย Andromeda หรือ Ordonus จะทำให้สูญเสียอบิลิตี้จึงไม่ยกเลิก)

3. เกิดหลังจากอินเตอร์เฟียร์สเต็ปของการโจมตีครับ

4. รักษาได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: