Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:21:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามที่ผมสงสัยหลายๆอย่างเลย  (Read 2557 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
galegaruda36
Member

Email
« on: February 22, 2005, 04:37:17 AM »

1.  Andromeda ใช้กับตัวที่บวกพลังตัวไหนบ้างครับ ที่มีอบิลิตี้+ATแล้วทำให้เหลือเท่าเดิม
   - ซินลม
   - Caterpillar Long Horn
   - Ocean Caterpillar
   - kenetic chimera
   - adramalech
   แล้วช่วยบอกเหตุผลด้วยนะครับว่าทำไม งงมากหลายใบเลย

2.  Artemis ทำไมถึงใช้สกิลได้ซับเทิร์นละ 1 ครั้งล่ะครับ มิสติกไม่มีการเป็น Inactive นี่ครับ

3. serre faucon ถ้าโดนชาร์ม แล้วตก shrine จะทำลายซีลรองฝ่ายใดครับ

4. สกิลเนี่ยถ้าเงื่อนไขไม่ถูกต้องทั้งหมดใช้ไม่ได้ใช่ป่ะครับ เช่น
   - อีกฝ่ายมีซีลตัวนึงติดฟรีซอยู่แล้ว แล้วเราใช้สกิลของ Rowena ฟรีซพอยน์ใส่ตัวนี้ได้ไหมครับ  (คือติดแต่พอยน์ได้ป่าว) แล้วถ้าไม่ได้ให้ยกเลิกการใช้หรือย้ายเป้าหมายครับ

5. Derarina โปรโมที่แถมไวเซอร์สเปเชียลอ่ะครับ ถ้าใช้สกิลห้ามเปลี่ยนไลน์ โดนฟรีซก็ยังลงใช่ไหมครับ  โดนเรจิน่ากระตุกก็ขึ้นใช่ป่ะครับ

ถามแค่นี้ก่อนครับ ไว้มาถามใหม่ ขอบคุณครับ  ;)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 22, 2005, 04:46:46 AM »

1.1 ไม่หาย
1.2 หาย
1.3 ไม่หาย
1.4 หาย
1.5 ไม่หาย
อธิบายง่ายๆ ตัวที่มีอบิลิตี้บวกพลัง Turn ถ้าบวกมาแล้ว โดน Andromeda พลังจะไม่หายครับ เพราะเป็น Trigger Effect

2. มีกฎว่าสั่งการมิสติคได้ซับเทิร์นละครั้งครับ

3. ฝ่ายตรงข้ามผู้ควบคุมครับ แต่เมื่อตัวมันตกไชรน์เคิร์สจะหายทำให้เรากลับมาเป็นผู้ควบคุมครับ

เดี๋ยวมาตอบตอ่นะครับ

Member

Email
« Reply #2 on: February 22, 2005, 05:15:13 AM »

ถามต่ออีกหน่อยครับ
6. ถ้า Lava war shark (หรือตัวอื่นๆที่ต้องแซคตัวเอง)  โดนชาร์มไป ฝ่ายที่ชาร์มสามารถใช้สกิลแซคมันได้ไหมครับ เพราะมันแซคตัวเองนี่ครับ

Member

Email
« Reply #3 on: February 22, 2005, 01:36:05 PM »

แก้ไขนะครับ ข้อ 1.1 1.3 1.5 ขอเวลาไปค้นคำตอบใหม่ก่อนนะครับ เริ่มไม่แน่ใจ

4. เงื่อนไขกับเป้าหมายไม่เหมือนกันนะครับ ดูความหมายเรื่องเงื่อนไขในกฎข้อ 604.6 ครับ

ถ้าเงื่อนไขไม่ครบต้องนำออกจากการใช้สกิล
แต่ถ้าเป้าหมายไม่ถูกต้องให้หาเป้าหมายใหม่ครับ

5. โดนฟรีสก็ไม่ลง โดนกระตุกก็ไม่ขึ้นครับ

6. ไม่ได้ครับ การ Sacrifice ต้องเป็นซีลที่เราเป็นผู้ร่ายและควบคุมอยู่ครับ

Member

Email
« Reply #4 on: February 26, 2005, 03:18:17 AM »

7. มี seal อีกฝ่ายติดฟรีซCurseยู่ตัวเดียว แล้วเราใช้ Princess Alana ใช้สกิลรีมูฟ และไม่มีMp แก้แล้ว อีกฝ่ายรักษาcruse ให้seal นั้น และทั้งสนามไม่มีตัวติด curse แล้ว ถามว่าถ้าฝ่าย ใช้ coolmoon มาใส่เรา   สกิลของPrincess Alana  จะย้ายมาที่ seal เราตัวนั้นไหมคับ หรือ สกิลมันไม่มีเป้าหมายเลยยกเลิกไปแล้ว

8. พวกสกิลที่ต้องโชว์การ์ดบนมือ ถ้าโดนสโตน ต้องโชว์ให้ดูป่ะครับ

* ข้อ 1 ช่วยตอบให้แน่นะครับโดยเฉพาะ  ซินลม กับ Ocean Caterpillar  (เถียงกับเพื่อนเวลาเล่นกันมานานแล้ว เพื่อนมันบอกหายอ่ะ  :-\)

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: February 26, 2005, 05:20:48 AM »

ยืนยัน 1.1.-1.4 และขอ text 1.5

ต้อง Remove ตัวที่เค้าติด Cool Moon ให้เรา

ขึ้นอยู่กับ text ครับ

Member

Email
« Reply #6 on: February 27, 2005, 02:57:06 AM »

ยืนยัน 1.1-1.5 ครับเป็นไปตามที่ตอบหมดครับ ตอนแรกที่ไม่แน่ใจเพราะมึนนึกว่าถามถึง Ordonus

Member

Email
« Reply #7 on: March 02, 2005, 07:19:56 PM »

9.  จากข้อ 1 ถ้าการ์พวกนี้โดนหอก Ordonus ของฝ่ายตรงข้าม ATKจะหายป่ะครับ แล้วถ้าหายเนี่ยมันต่างจาก  Andromeda  อย่างไรครับ  ???

Member

Email
« Reply #8 on: March 03, 2005, 01:17:02 PM »

9. หายหมดครับ ต่างจาก Andromeda ตรงที่ Andromeda ทำให้สูญเสีบอบิลิตี้เฉยๆครับ แต่ผลของอบิลิตี้ที่อยู่บนตัวมัน(ในกรณีนี้คือ At ที่บวกมาจาก Trigger Effect) ยังคงอยู่ แต่ Ordonus ทำให้ผลของอบิลิตี้หายไปด้วยครับ At ที่บวกมาเลยหายไปครับ

ส่วนกรณีของ Kenetic และ Carterpillar Long Horn การบวก At เป็น Continuous Ability ครับ เลยใช้ Andromeda แก้ได้ด้วย

Member

Email
« Reply #9 on: March 04, 2005, 03:37:59 AM »

10. จากข้อ 9 ถ้าหอก Ordonus ครบเทิร์นหลุดออกไปแล้ว Atk จะกลับมาหรือป่าวครับ

Member

Email
« Reply #10 on: March 04, 2005, 08:13:15 PM »

10. ไม่กลับมาแล้วครับ หายยยยไปเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: