Summoner Master Forum
October 09, 2024, 01:25:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: คำถามเยอะแยะเลย [ถามเพิ่มนะคับUpdates: 12/10/48]  (Read 26379 times)
0 Members and 24 Guests are viewing this topic.
GiantPaladin
Member

Email
« Reply #30 on: May 09, 2005, 03:09:08 AM »

52. ร่ายไม่ได้ตกไชรน์ไปครับ

53. เปิดหลังอินเตอร์เฟียร์สเต็ปของการโจมตี

54. ครับ

55. ถือว่ายังร่าย Artemis ไม่สำเร็จครับ

56. จริงๆแล้วต่างกัน แต่มันเกิดในช่วงเดียวกันดังนั้นก็เลยไม่ค่อยจะต่างกัน งงมั้ย

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #31 on: May 09, 2005, 10:05:23 PM »

55. ถ้างั้น ability ของ mystic card ก็ยังไม่เกิดด้วยใช่มั้ยคับ

56. ไม่งงหรอกคับ แต่การ์ดที่ออกมาทำให้งง เช่น Carnalian, the Wand of Geraldine กับ No Attacking คือถ้าหากให้ความหมายเหมือนกัน มันก็จำทำให้ ability ของการ์ดเหมือนกันด้วย

Member

Email
« Reply #32 on: May 11, 2005, 12:05:57 AM »

55. ใช่ครับ

56. คือตกลงว่ามันต่างกันอ่ะนะ ดังนั้นอบิลิตี้มันจึงไม่เหมือนกัน

Judge
Member

Email
« Reply #33 on: May 11, 2005, 12:59:16 AM »

57. ถ้าหากในสนามเรามี Seal A และ B ซึ่งมี Sp และ Df เท่ากัน ถ้าหากคู่ต่อสู่สั่ง Murderous Doll ใช้ Skill เลือกให้ A ติด Death Curse ใน Step ถ้าหากเราใช้ Holy Prayer รักษา A คู่ต่อสู้จะสามารถใช้ Polymos Pike ลบ Df B เพื่อให้ B ติด Curse แทน A ได้หรือไม่

58. ถ้าหากในสนามเรามี Albino Gryphon 2 ใบ(A,B) เราเลือกให้ ability ของ A เกิดผล ถ้าคู่ต่อสู้ใช้ Andromeda ติดใส่ A เราจะเลือกให้ ability ของ B เกิดผลแทนได้หรือไม่

59. ถ้าหากเราสั่ง Hanuman โจมตี ในช่วง Step ของการโจมตี ถ้าคู่ต่อสู้แปะ Andromeda หรือใช้ Skill ของ Pecca Ignorantia ใส่ Hanuman เราจะยังได้เปิด Mystic card หรือไม่

60. Ability "เมื่อสั่ง...โจมตี" และ "เมื่อ...สั่งโจมตี" และ "เมื่อ...โจมตี" หากในช่วง Step ของการโจมตี Seal ถูกทำให้สูญเสีย Ability Ability นั้นจะยังเกิดผลอยู่หรือไม่

61. ถ้าเราและคู่ต่อสู้มี Dawn of Flame ในสนามอย่างละ 1 ใบ และมี [Fire] อยู่ในสนามด้วย หากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งใช้ Delta-D สั่งตัวเองจั่ว ฝ่ายตรงข้ามก็จะได้จั่วการ์ดด้วย ดังนั้นจะทำให้สลับกันจั่วจนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งการ์ดหมดกอง และแพ้ไปใช่หรือไม่(เคยถามครั้งนึงเมื่อนานมาแล้ว แต่ลืมอะคับ)

62. หากสั่ง Trust to Luck ใช้ Skill แสดง Mystic Card ถ้า Mp ค่าร่ายของ Mystic Card เท่ากันทั้ง 2 ฝ่าย ให้นำการ์ดวางกลับบนกองเดิมใช่หรือไม่

63. เมื่อคู่ต่อสู้สั่ง Seal A (Sp 5) โจมตีใส่ Whirl Wind Witch ของเรา ถ้าหากเราสั่งใช้ Skill เปลี่ยนเป็น Sp 5 Seal A จะยังคงโจมตี Whirl Wind Witch ต่อ ใช่หรือไม่

64. ในสนามคู่ต่อสู้มี Seal A 1 ใบใน At line และมี B C D อยู่ใน Df line หากเราสั่ง F ของเราโจมตีใส่ A ในช่วง Step ถ้าหากเราใช้ Cool Moon แปะ A ให้ลง Df line เราจะยังต้องโจมตี A อยู่หรือไม่ หรือว่าเปลี่ยนเป้าหมายโจมตีใหม่ได้

65. หากเรามี Lv ใน Shrine 14 แล้ว ถ้าเราใช้ Phoenix Feather เลือก"-ทิ้ง Seal 1 ใบในมือเรา; นำการ์ด 1 ใบใน Shrine กลับเข้ากอง จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น" (หากการ์ดที่จะทิ้ง Lv 1 และการ์ดที่จะนำกลับเข้ากอง Lv 2) เราจะแพ้เลยหรือไม่

66. เราสามารถใช้ Skill ใส่ตัวเองได้มั้ย (แบบ Freeze Curse All ใส่ตัวเอง)

67. ถ้าเรามี Vaishravana อยู่ในสนาม เมื่อคู่ต่อสู้ร่าย Mystic Card A จากนั้นเราทำให้ Meteor Swarm ตก Shrine จากกองการ์ด Ability ของ Meteor Swarm จะเกิดหรือไม่

ใน CR มันไม่มีบอกว่า การ์ดลงไปอยู่ใน Shrine ตั้งแต่ตอนไหนอะ มันมีบอกแค่ว่ากำลังตก Shrine กับ ถือว่าอยู่ใน Shrine แค่นั้นเองอะ เลยไม่รู้ว่า Ability ของ Vaishravana ครอบคลุมถึง Step ไหนบ้าง :-\

68. ถ้าในสนาม Seal A และ B ติด Freeze Curse อยู่ ถ้าสั่ง Swan ใช้ Skill ทำลาย A แต่เรารักษา Curse ให้ A จะเปลี่ยนไปทำลาย B หรือไม่

69. ถ้าในสนาม Seal A ติด Freeze Curse อยู่ ถ้าสั่ง Swan ทำลาย A แต่เรารักษา Curse ให้ A และติด Stone Curse ให้ B จะเปลี่ยนไปทำลาย B หรือไม่
« Last Edit: May 16, 2005, 11:07:39 PM by Phenomenon Knight--CM00 » Logged

Member

Email
« Reply #34 on: May 17, 2005, 01:12:08 AM »

57. ไม่ได้ครับ

58. เดี๋ยวมาตอบให้

59. ไม่เปิดครับ

60. เกิดครับ

61. ใช่ครับ (แล้วทำไมไม่เซิร์จเอาล่ะ เดี๋ยวตีตายเลย)

62. ขอ Text ครับ

63. ใช่ครับ

64. ตี A ต่อครับ (แล้วไม่มี E เหรอ D แล้วข้ามไป F เลย)

65. เดี๋ยวมาตอบให้

66. ถ้าสกิลไม่ได้กำหนดว่าต้องใช้ใส่ฝ่ายตรงข้ามก็ใช้ใส่ตัวเองได้ แต่ตีออลหรือสกิลออลใส่ตัวเองไม่ได้ครับ เพราะต้องเลือกผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามเท่านั้น

67. ไม่เกิด การ์ดที่กำลังตกไชรน์ก็ถือว่าอยู่ในไชรน์แล้วครับ(เหมือนการ์ดที่กำลังร่ายอยู่ในสนามแล้ว) ใน CR มันก็เขียนไว้นะ

68. เปลี่ยนครับ

69. เปลี่ยนครับ

ขออภัยที่ตอบให้ช้า :-[

Member

Email
« Reply #35 on: May 17, 2005, 10:42:35 PM »

แก้ๆ ข้อ 60. พิมพ์ตก ไม่เกิดนะครับ

Judge
Member

Email
« Reply #36 on: May 18, 2005, 12:04:53 AM »

ไม่เป็นไรคับ ตอบช้าแค่ 10 กว่าวันเองคับ เล็กน้อยคับ จิ๊บๆ ;)

60. ทำไม Ability "เมื่อสั่ง...โจมตี" และ "เมื่อ...สั่งโจมตี" ไม่เกิดหละคับ ในเมื่อสั่งไปแล้ว มันก็เลือกให้เกิดไปแล้วนี่คับ

61. เอ่อ คือ ที่ถามมันบอร์ดเก่า...ประมาณช่วงที่ Dawn of Flame ออกใหม่ๆนู่นเลยคับ เลยคิดว่าคง search ไม่เจอแน่ๆ :)

62. text คับ "Skill - ทุกคนเปิดมิสติกบนสุดกองจากนั้นผู้เล่นที่มี mp ค่าร่ายน้อยสุดนำขึ้นมืออีกคนวางกลับกองเดิม (Mp3)"

64. นั่นมุกรึป่าวคับ ??? จะได้ช่วยขำ :P (ท่าทางจะแป๊กนะคับ)

67. หรอคับ ขอโทษด้วยคับ ไว้ผมไปอ่านอีกทีคับ

70. ถ้าหากเราประกาศร่าย Mystic Card 1 ใบในมือ แล้วคู่ต่อสู้จะสามารถ Steal การ์ดใบนั้นในช่วง Step ของการร่ายการ์ด ได้หรือไม่ (เช่น ลง Were Cat Bandit)

71. ถ้าในสนามเรามี Seal 2 ใบ มี At และ Sp เท่ากัน ถ้าคู่ต่อสู้ร่าย Binding Queen จะทำให้ เราไม่สามารถสั่งการ Seal ทั้ง 2 ใบนั้น ใช่หรือไม่

72. เหมือนข้อ 71. แต่ถ้าเป็น Annihilating Peak จะต้องเอาออกทั้ง 2 ตัวเลย หรือว่าเลือก 1 ตัว

73. ถ้า Seal A อยู่ในท่า Double Combination และ B ไม่ได้รวมร่าง เราจะสามารถสั่งให้ B รวมร่าง Triple Combination กับ A เลยได้หรือไม่ หรือว่าเราต้องแยก A ก่อน แล้วจึงสั่ง B รวม Triple Combination
« Last Edit: May 18, 2005, 12:15:28 AM by Phenomenon Knight--CM00 » Logged

Member

Email
« Reply #37 on: May 18, 2005, 11:24:49 PM »

แซวแบบนี้พี่คิดมากนะเนี่ย :-[

60. เลือกให้เกิดก่อนก็จริงแต่ถ้าสูญเสียอบิลิตี้ตอนอินเตอร์เฟียร์มันก็เกิดไม่ได้ครับ เหมือนอบิลิตี้เมื่อต่อสู้มันก็เลือกการทำงานก่อนอินเตอร์เฟียร์นะ

61. แซวเล่นๆน่ะ

62. ไม่รู้แฮะเดี๋ยวมาตอบให้แล้วกัน

64. ไม่ได้มุก ก็ที่ถามมามัน D แล้ว F เลยจริงๆนะ

70. ไม่ได้ครับ ถือว่าการ์ดนั้นอยู่ในสนามแล้ว

71. ใช่ครับ

72. อืม...ไม่แน่ใจ

73. ได้เลยครับ

คราวนี้เลยตอบให้ก่อนเพื่อนเลย ;D
« Last Edit: May 18, 2005, 11:25:12 PM by GiantPaladin » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #38 on: May 19, 2005, 12:31:04 AM »

เหอะๆ คิดมากไปป่าวคับ
ตอบให้ก่อนเพื่อนเลย กลัวว่าจะผิดก่อนเพื่อนเลยอะคับ ::)

24. ถ้าหากในช่วง Step ที่ A (ที่ At line) กำลังใช้ skill (ใช้ได้ที่ At line) ใส่ B ถ้าหากคู่ต่อสู้ใช้ Freeze Curse ใส่ A จากนั้นเราใช้ Trap ใส่ A / A จะต้องเปลี่ยนไป Df line หรือไม่

25. ถ้าหากในช่วง Step ที่ A (ที่ At line) กำลังใช้ skill (ใช้ได้ที่ At line) ใส่ B ถ้าเราใช้ Trap ใส่ A จากนั้นคู่ต่อสู้ใช้ Freeze Curse ใส่ A / A จะต้องเปลี่ยนไป Df line หรือไม่
พี่คับ ไอ 2 ข้อนี้ ที่พี่เคยบอกว่า ไม่เปลี่ยนไป Df line ทั้ง 2 ข้อ
ผมว่ามันไม่น่าใช่นะคับ

24. - ใช้ Freeze Curse
- ใช้ Trap
- Trap เกิดผล
- Freeze Curse เกิดผล

25. - ใช้ Trap
- ใช้ Freeze Curse
- Freeze Curse เกิดผล
- Trap เกิดผล

ข้อ 25. นี้มันน่าจะลงไป Df line นะคับ ::)

58. ยังไม่ตอบเลยคับ

60. แต่ถ้าเป็น "เมื่อสั่ง ... โจมตี" ability มันน่าจะเกิดไปตั้งแต่ตอนสั่งแล้วสิคับ ก็เป็น Trigger Ability เกิดแล้วก็หายไป แต่ Effect ยังอยู่

62. ยังไม่ตอบเลยคับ

64. โอ้ จิงด้วย ลืมดู :-[

65. ยังไม่ตอบเลยคับ

72. ยังไม่ตอบเลยคับ

74. Skill ของ Weapon Trader และ Pharmacy Trader เมื่อใช้สำเร็จแล้ว ให้ร่ายทันที นั่นคือไม่มี Step ขั้นระหว่างการร่าย ใช่หรือไม่ (หรือว่ายังมี Step ของการร่ายการ์ดอยู่)

75. หากคู่ต่อสู้ร่าย Cool Moon มาแปะ Seal เรา ใน Step ของการร่ายการ์ด เราร่าย Alexandrite ลงมาป้องกัน Curse แล้ว Cool Moon นั้นจะย้ายไปติดที่ Seal ฝ่ายตรงข้ามหรือไม่

76. Ability ที่บอกให้ "นำการ์ด" เข้ามาในสนาม, ขึ้นมือ,ลง Shrine ฯลฯ ต้องประกาศชื่อการ์ดหรือไม่

77. Hanuman โจมตี Zechariah Zenas  Hanuman จะติด Curse ตอนไหน (ตอนหลังร่าย Mystic Card หรือก่อนร่าย Mystic Card (ร่ายด้วย Ability ของ Hanuman))

78. การร่าย Mystic Card พวก Cool Moon , Houdini ฯลฯ จะมี Step 2 ครั้งใช่หรือไม่ (คือ Step ของการร่ายการ์ด และ Step ก่อน Curse เกิดผล)

79. (ต่อจากข้อ 78.) หากในสนามคู่ต่อสู้มี Indra เมื่อคู่ต่อสู้ร่าย Cool Moon ใส่ A ของเรา หากเรายอมให้ร่ายสำเร็จ เมื่อถึง Step ก่อน Curse เกิดผล เราร่าย Holy Guardian ใส่ A คู่ต่อสู้จะใช้ Ability ของ Indra หา Alternation มาย้าย Cool Moon จาก A ไปที่ Seal ใบอื่น เพื่อให้ ใบอื่นติด Curse แทน ได้หรือไม่

80. ถ้า Seal A มี Skill " Seal 1 ใบในสนามสูญเสีย Ability ยกเลิก Curse Turn (Mp3)" หากเรา Emma อยู่ในสนาม เมื่อคู่ต่อสู้สั่งใช้ Skill ของ A ทำให้ Emma สูญเสีย Ability Cancel Curse Turn ก่อนที่ Skill จะเกิดผล(ใน Step) หากเราแปะ Unholy Guardian ให้ Emma เพื่อให้สูญเสีย Ability แค่ Turn เดียว แล้วผลที่เกิดขึ้นคืออะไร ต้องหาเป้าหมายของ Skill ใหม่หรือไม่

81. ถ้าใช้ Kali แล้วเลือกความสามารถ ทิ้ง Seal และ Mystic Card อย่างละ 1 ใบในมือ; นำ Seal 1 ใบในสนามออกจากเกม ผู้เล่นสามารถใช้ It's No Joke!!! ย้ายได้หรือไม่
« Last Edit: May 21, 2005, 12:13:07 AM by Phenomenon Knight--CM00 » Logged

Member

Email
« Reply #39 on: May 22, 2005, 01:01:20 AM »

58. ได้ครับ

65. ไม่ครับ

60. ไม่เกิดนะครับ ยืนยัน

62. Doraemon บอกว่าเอาขึ้นทั้งคู่ครับ

72. 1 ใบครับ

74. มีครับ ถือว่าเป็นการร่าย

75. ย้ายครับ

76. ต้องครับ

77. หลังร่ายครับ

78. ใช่ครับ

79. ได้ครับ

80. ไม่ต้องหาครับ เสียอินฟินิตี้เทิร์นอยู่ดีครับ

81. ย้ายได้ครับ
« Last Edit: May 22, 2005, 01:04:48 AM by GiantPaladin » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #40 on: May 22, 2005, 01:26:11 AM »

76. แล้วต้องประกาศชื่อเมื่อไหร่คับ ประกาศตอนก่อนหา หรือ ประกาศตอนคู่ต่อสู้ยอมให้หา แล้วเป็นอย่าง Shiva จะประกาศตอนไหนคับ(เลือก ให้ผู้เล่นทุกคน นำ Seal 1ใบ จากกอง เข้ามาในสนาม)

80. แต่ว่าพอติด Unholy Guardian แล้ว Ability ก็หายไปแล้วหนิคับ แล้วยังตกเป็นเป้าหมายของ Skill ได้อีกหรอคับ เพราะมันไม่ต้องตามเงื่อนไขของ Skill นะคับ

82. ถ้า Mountain Goat 2 ใบ เข้ามาในสนามพร้อมกัน (โดยที่ในสนามไม่มี Mountain Goat อยู่เลย) Ability ของ Mountain Goat จะเกิดหรือไม่
« Last Edit: May 22, 2005, 02:20:18 PM by Phenomenon Knight--CM00 » Logged

Member

Email
« Reply #41 on: May 24, 2005, 12:00:19 AM »

76. ยังสงสัยอยู่เหมือนกัน ให้ Doraemon ตอบดีกว่า

80. อ่านข้อ 76.

82. ไม่เกิดครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #42 on: May 24, 2005, 04:32:08 AM »

ก่อนหาครับ ตอนที่บอกว่ามี Effect ให้เลือกแล้วเราต้องเลือกอ่ะครับ

ขอคิดก่อนนะครับ

Judge
Member

Email
« Reply #43 on: May 24, 2005, 11:18:03 PM »

76. ถ้าอย่างงี้ พอใช้ Shiva ใครประกาศก่อนก็เสียเปรียบสิคับ แล้วจะประกาศไงอะ? ???

83. ถ้าความสามารถให้ "แสดงการ์ด" จะต้องประกาศชื่อการ์ดหรือไม่ (ถ้าต้อง ต้องประกาศก่อนหรือหลังแสดง)

Doraemon
Member

Email
« Reply #44 on: May 25, 2005, 02:37:04 AM »

เจ้าของ subturn โจมตีประกาศก่อนครับ

ต้องดูบริบทที่เหลือของ text ด้วยครับ

Judge
Member

Email
« Reply #45 on: May 25, 2005, 11:22:00 PM »

76. ถ้าอย่าง Trishula  ถ้าเราเลือกติด PS เพิ่มแล้ว เราต้องประกาศชื่อการ์ดนั้นหรือไม่

83. แล้วถ้าอย่าง "แสดง Seal 1 ใบในกองการ์ด จากนั้นนำเข้ามาในสนาม" จะต้องประกาศด้วยมั้ย

84. ถ้าสั่ง Hanuman โจมตี แล้วเปิดได้ Holy Prayer และในสนามมี Mystic PS 1 ใบ แต่ไม่มี Seal ติด Curse ในสนาม จะสามารถเลือกรักษา curse แทนทำลาย PS ได้หรือไม่

85. ถ้ามี Seal ที่มี Ability "ยกเลิกการ Steal" อยู่บนมือ เมื่อคู่ต่อสู้ Steal Seal ใบนั้นจากบนมือเลย Seal จะถูก Steal หรือไม่
« Last Edit: May 28, 2005, 12:31:21 AM by Phenomenon Knight--CM00 » Logged

Member

Email
« Reply #46 on: May 28, 2005, 02:53:37 AM »

76. ไม่ต้องครับ

83. ต้องครับ

84. ต้องเลือกอันที่สามารถทำได้ครับ กรณีนี้ต้องทำลาย PS ครับ

85. โดนครับ นอกจากมีข้อยกเว้นว่าอบิลิตี้นี้ส่งผลแม้อยู่ในมือ
« Last Edit: May 28, 2005, 03:00:53 AM by GiantPaladin » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #47 on: May 31, 2005, 11:09:53 PM »

86. ถ้าในสนามเรามี Seal ติด Curse อยู่ 1 ใบ ถ้าหากคู่ต่อสู้สั่งใช้ Skill ของ Swan ทำลาย Seal นั้น ในช่วง Step ถ้าเรารักษา Curse ให้ Seal นั้น คู่ต่อสู้ต้อง Sacrifice Seal ฝ่ายตัวเองหรือไม่

87. Skill ของ Nerimor, Queen of Zalom ถ้าหากเลือก Seal ที่มี At เท่ากัน Sp เท่ากัน จะทำลาย Seal นั้นได้หรือไม่

88. ถ้าหากสั่งใช้ Skill ของ Nerimor, Queen of Zalom แล้ว ปรากฏว่าในช่วง Step มีการเปลี่ยนแปลงค่า At ของ Seal ทุกใบในสนาม จนมี At สูงกว่า Nerimor ถามว่าผู้ใช้ Skill Nerimor ต้อง Sacrifice Seal หรือไม่

Member

Email
« Reply #48 on: June 01, 2005, 02:56:38 AM »

86. ถ้าไม่มีเป้าหมายอื่นที่เป็นไปได้ก็ไม่ต้อง Sacrifice ครับ

87. ไม่ได้ครับ

88. ไม่ต้องครับ

Judge
Member

Email
« Reply #49 on: June 02, 2005, 09:43:25 PM »

80. ถ้า Seal A มี Skill " Seal 1 ใบในสนามสูญเสีย Ability ยกเลิก Curse Turn (Mp3)" หากเรา Emma อยู่ในสนาม เมื่อคู่ต่อสู้สั่งใช้ Skill ของ A ทำให้ Emma สูญเสีย Ability Cancel Curse Turn ก่อนที่ Skill จะเกิดผล(ใน Step) หากเราแปะ Unholy Guardian ให้ Emma เพื่อให้สูญเสีย Ability แค่ Turn เดียว แล้วผลที่เกิดขึ้นคืออะไร ต้องหาเป้าหมายของ Skill ใหม่หรือไม่

89. ถ้าหาก Seal A มี Ability "ยกเลิกการ Steal" เมื่อคู่ต่อสู้ร่าย Andromeda ใส่ A จากนั้นลง Bandit มา Steal A ไป ถามว่า A จะถูก Steal หรือไม่

90. ถ้า Seal A ต่อสู้กับ Virtutem, the Virtue of Heaven แล้ว มี Mp ค่าร่ายเท่ากัน แต่ A มี Sp น้อยกว่า Virtutem จะมี At +2 หรือไม่

91. Ability ของ Cordelia, the Prophet's Follower "เมื่อผู้เล่นสั่งการ Seal ใบอื่น ผู้ควบคุมสามารถเปลี่ยน Line Cordelia" เกิดก่อนหรือหลัง Step ของการสั่งการนั้นๆ
(เช่น เราสั่ง Cordelia โจมตี A ของคู่ต่อสู้ คู่ต่อสู้สั่ง B ใช้ Skill จากในมือ ลงมา -At Cordelia จากนั้นใน Step ของการใช้ Skill ของการใช้ Skill ของ B เราใช้ Yin -At A หลังจากนั้น เราจะเปลี่ยน Line Cordelia ได้อีกหรือไม่)

92. ถ้าเราสั่ง Assassin Doll ใช้ Skill แล้วคู่ต่อสู้ร่าย Alaxandrite, the Sword of Bryna Seal ฝ่ายเราจะโดน Death Curse เองหรือไม่
« Last Edit: June 03, 2005, 12:24:50 AM by Phenomenon Knight--CM00 » Logged

Member

Email
« Reply #50 on: June 03, 2005, 01:11:09 AM »

80. ไม่รู้จริงๆ บอกให้ Doraemon มาตอบให้ตั้งนานแล้วนะ ไม่เห็นมาตอบเลย

89. ถูก Steal ครับ

90. ไม่บวกครับ

91. อบิลิตี้เกิดทันทีที่สั่งการครับ ก่อนอินเตอร์เฟียร์น่ะ

92. ไม่โดนครับ

Judge
Member

Email
« Reply #51 on: June 03, 2005, 10:45:05 PM »

80. Doreamon ช่วยตอบด้วยคับ

89. ทำไมถูกอะคับ ก่อนนำออกจากสนาม Mystic ไม่ตก Shrine ก่อนหรอคับ

90. ถ้า Kuku Clock ตก Shrine จากกองการ์ด แล้วเลือก Seal A ผ่านไป 1 Turn เราจะสามารถใช้ It's No Joke!!! ย้ายผลไปที่ Seal ใบอื่นได้หรือไม่

91. ฝ่ายตรงข้ามมี Rune Mist Unicorn อยู่ใน At line เมื่อคู่ต่อสู้ติด Cool Moon ให้ Seal A ฝ่ายเรา จากนั้นเราร่าย Ordonus ติด Seal A ถามว่า Seal A จะติด Freeze Curse หรือไม่

92. Jessica, the Gregory's Guardian Angel ติด Last Dance Curse 1 Turn ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Dark Law เร่ง Curse บนตัว Jessica ได้หรือไม่

93. ถ้า Pecca Pigritia,the Sin of Sloth ติด Last Dance Curse 1 Turn ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Dark Law เร่ง Curse บนตัว Pecca Pigritia ถามว่า Pecca Pigritia จะตก Shrine หรือไม่

94. ถ้าเราร่าย Python, the Guardian Dragon และเลือกที่จะ growth ด้วย เมื่อ Python growth สำเร็จและเข้ามาในสนามแล้ว ถามว่า Ability อะไรเกิดก่อน ระหว่าง "เมื่อ Python, the Guardian Dragon เข้ามาในสนาม Seal 1 ใบในสนามสลับ At กับ Df   Turn" กับ "[Dragon] ทุกใบฝ่ายเรา Df +2"
« Last Edit: June 19, 2005, 02:58:26 AM by Phenomenon Knight--CM00 » Logged

Member

Email
« Reply #52 on: June 04, 2005, 01:02:31 AM »

89. เดี๋ยวก่อน...ที่ถามนี่มัน "ยกเลิก" นี่ไม่ใช่ "ป้องกัน" ถ้ายกเลิกนี่ไม่รู้เพราะมันไม่มีซึ่งถ้ามีก็คงงงเพราะไม่รู้ว่าจะโดน Steal ไปแล้วคืนทันทีหรือไม่โดน Steal เลย

แต่ถ้าป้องกันก็ตามที่ตอบไปครับเพราะข้อ 706.2 การ์ดจะไปอยู่ Remove Zone พร้อมๆกับที่ Mystic หลุด

Member

Email
« Reply #53 on: June 12, 2005, 10:30:56 PM »

89. ไม่ถูก Steal เลยนะครับทั้งยกเลิกและป้องกัน

Member

Email
« Reply #54 on: June 19, 2005, 03:55:35 PM »

อ่ะ ขอโทษที่ให้รอนาน ไปถามมาให้แล้วตอบให้เองเลยไม่ต้องรอ

80. ใช้ Unholy Guardian เพื่อหลบสกิลของ Two Tails Hell Hound ได้ครับ และหาเป้าใหม่ครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #55 on: June 21, 2005, 04:44:47 AM »

confirm

Judge
Member

Email
« Reply #56 on: June 21, 2005, 09:24:11 PM »

ขอบคุณคับ - -" อุตส่าห์ตอบ
เหลือข้อ 90-94 ยังไม่มีคนตอบให้เลยอะT_T

ปล ตอบทั้งที น่าจะตอบให้ครบๆนา ::)

Member

Email
« Reply #57 on: June 24, 2005, 09:32:20 PM »

90. ได้ครับ

91. ไม่ติดครับ

92. ได้ครับ

93. ตกไชรน์ครับ

94. เกิดพร้อมกันครับ เลือกได้

Judge
Member

Email
« Reply #58 on: June 25, 2005, 01:21:25 AM »

94. ทำไมเกิดพร้อมกันหละคับ การร่าย seal เข้ามาในสนาม ถ้าเลือก growth การ growth จะทำงาน หลังจากเข้ามาในสนามสำเร็จแล้วไม่ใช่หรอคับ ::)

Member

Email
« Reply #59 on: June 25, 2005, 01:43:23 PM »

94. แต่อบิลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามจะทำงานหลัง Growth สำเร็จครับ

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: