Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:24:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Hasty Volenteer  (Read 3787 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Sagittaria
Member

Email
« on: February 17, 2005, 04:15:34 PM »

เวลาร่าย hasty volenteer ซึ่งอยู่ใน inf step เรายังไม่ต้องนำซีลลงมาในสนามเลยใช่ไหมครับ ต้องรอให้หมด inf step ก่อน แล้ว ability ถึงจะเกิดผล ถ้าเค้าไม่แก้ก็ค่อย นำซีล จากมือลงมา

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 17, 2005, 10:56:41 PM »

ใช่ครับ

~•โจ๋R@nGeR•~ of the s@int
Member

« Reply #2 on: February 17, 2005, 11:20:39 PM »

ถ้าซีลที่ลงมาจากการใช้ Hasty Volunteer มีอบิลิตี้ คัมอินทูเพล เช่นบลูฟิน ฝ่ายตรงข้ามจะร่าย ไกอา แก้ได้เลยมั๊ยคับบ

Member

Email
« Reply #3 on: February 17, 2005, 11:26:26 PM »

ต้องให้ซีลเข้ามาในสนามก่อนครับ แล้วแก้ในอินเตอร์เฟียร์สเต็ปตอนเข้ามาในสนาม (ในกรณี การ์ดแก้เป็นมิสติคที่ส่งผลครั้งเดียวแล้วจบ เช่น Holt Prayer)

แต่ในกรณีไกอา(หรือการ์ดแก้เป็นมิสติคส่งผลต่อเนื่องเช่น Holy Guardian) ก็ร่ายมาติดยกเลิกไว้ก่อนตอนร่าย Hasty Volunteer เลยก็ทำได้ครับ
« Last Edit: February 17, 2005, 11:27:58 PM by GiantPaladin » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #4 on: February 18, 2005, 04:07:23 AM »

ขอโทษที่ตอบนะ
ตรงข้อ2 hastyในตอนเค้าร่าย เราจะไม่ทราบว่าซีลที่จะเอาเข้ามาเป็นใบไหนนี่ครับ เพราะการ์ดในมือจะอยู่ในสภาพสุ่ม การจะร่ายไกอามาแปะรอคงไม่ถูกมั้ง

ปล.ร่ายไกอาตอนติดเคิร์สก็ได้

(ลบได้)

Member

Email
« Reply #5 on: February 18, 2005, 04:12:42 AM »

ก็จริงว่ายังไม่รู้ว่าเป็นซีลอะไร แต่ก็อธิบายให้รู้ว่าตอนนั้นมันมีสเต็ปที่สามารถแปะกันไว้ก่อนก็ได้น่ะครับ

ซึ่งจริงๆก็คงไม่มีใครแปะในสเต็ปนี้กันหรอก เพียงแต่บอกว่าถ้าจะทำก็ทำได้น่ะ

Doraemon
Member

Email
« Reply #6 on: February 18, 2005, 04:17:17 PM »

มี Inf ตอนร่าย Hasty Volunteer ครับ

Sagittaria
Member

Email
« Reply #7 on: February 18, 2005, 04:19:56 PM »

Hasty Volunteer
Mp 4 Rare
Mystic Card - 0 Turn

นำ Seal ในมือของเรา 1 ใบ เข้ามาในสนาม

82/113

พอร่าย hasty volenteer สำเร็จ ถึงนำซีลลงมา
งั้นถ้านำ blue fin mermage ลงมาก็ไม่มี inf step อีกแล้วใช่ไหมครับ
« Last Edit: February 18, 2005, 04:22:29 PM by Sagittaria » Logged

Member

Email
« Reply #8 on: February 18, 2005, 07:03:14 PM »

ต้องให้ซีลเข้ามาในสนามก่อนครับ แล้วแก้ในอินเตอร์เฟียร์สเต็ปตอนเข้ามาในสนาม (ในกรณี การ์ดแก้เป็นมิสติคที่ส่งผลครั้งเดียวแล้วจบ เช่น Holt Prayer)

แต่ในกรณีไกอา(หรือการ์ดแก้เป็นมิสติคส่งผลต่อเนื่องเช่น Holy Guardian) ก็ร่ายมาติดยกเลิกไว้ก่อนตอนร่าย Hasty Volunteer เลยก็ทำได้ครับ
การ์ดเข้ามาในสนาม  ไม่มี step นะคร้าบบ (ดู AOG ดิ_เคืองที่สุดตีมันไม่ตาย)

แม่นๆกฏหน่อยน้า

ถ้าผมผิดทักท้วงได้ครับไม่ว่ากัน แต่กรณีนี้ออกไปทางตอบคำถามแทนแล้วนะครับ แล้วตอบผิดอีกตังหาก

แม่นๆกฎหน่อยนะครับ ;)

Member

Email
« Reply #9 on: February 18, 2005, 07:05:54 PM »

Hasty Volunteer
Mp 4 Rare
Mystic Card - 0 Turn

นำ Seal ในมือของเรา 1 ใบ เข้ามาในสนาม

82/113

พอร่าย hasty volenteer สำเร็จ ถึงนำซีลลงมา
งั้นถ้านำ blue fin mermage ลงมาก็ไม่มี inf step อีกแล้วใช่ไหมครับ

มีครับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #10 on: February 22, 2005, 06:25:39 PM »

คุณ Giant Paladin ก็ตอบให้มันละเอียดไปซะที่เดียวเลยซิครับ แบบว่าถ้าเราร่าย Hasty สำเร็จก็คือนำ Seal ลงมาแล้วก็มี inf อีกทีหากมันมี Come in 2 play เช่น Curse หรือแม้แต่เขาสั่งตีมาแล้วเราไม่มีซีลที่ At Line แล้วใช้ Hasty นำลงมาก็ปั๊มมิสติคสู้กันได้ลงมาที่เพราะมี inf ก่อนการเชคเป้าหมายถ้าไม่เข้าใจก็อ่าน CR กันนะ คือไม่ว่าจะเมื่อไหร่ step ไหนก็แล้วแต่หากมันมีการร่ายมิสติค หรือเกิด Curse มันก็จะมี inf step ให้ใช้ได้ ส่วนของ AoG นี่มัไปตอบกันเอาละกันเดี๋นวจะกลายเป็นตอบแทนไปซะ

ปล.แค่แสดงความคิดเห็นนะครับ ลบได้ครับ

Member

Email
« Reply #11 on: February 23, 2005, 04:35:40 AM »

การ์ดเข้ามาในสนาม  ไม่มี step นะคร้าบบ (ดู AOG ดิ_เคืองที่สุดตีมันไม่ตาย)

แม่นๆกฏหน่อยน้า

ถ้าผมผิดทักท้วงได้ครับไม่ว่ากัน แต่กรณีนี้ออกไปทางตอบคำถามแทนแล้วนะครับ แล้วตอบผิดอีกตังหาก

แม่นๆกฎหน่อยนะครับ ;)

ถ้าเอา angel of golden clow เข้ามาอะ มี อีกป่าว
(จบแค่นี้ดีมั้ยอะ...*****)

เอาเข้ามายังไงครับ ขอละเอียดหน่อย

Member

Email
« Reply #12 on: February 25, 2005, 08:20:40 PM »

กรณีนี้ไม่มีครับ

Felasia knight
Guest
« Reply #13 on: March 01, 2005, 02:21:38 AM »

การร่าย Hasty Volunteer จำเป็นต้องประกาศชื่อซีลที่จะนำเข้ามาในสนามมั๊ยครับ (เหมือนการนำซีลเข้ามาในสนามจากกองการ์ดของศิวะ)

แล้วตกลงถ้าร่าย Hasty Volunteer แล้วเราไม่เผา เค้านำ bandit เข้ามาในสนาม แล้ว steal ซีลที่ดีเอฟน้อยสุด เราสามารถใช้ gaia แก้ได้มั๊ยครับ (bandit เข้ามาในสนามแล้วนะครับ)
Member

Email
« Reply #14 on: March 06, 2005, 01:10:11 AM »

ไม่ต้องครับ

ถ้านำเข้ามาแล้วจะร่ายการ์ดไม่ได้แล้วครับ ต้องร่ายตั้งแต่ตอนร่าย Hasty Volunteer

BP_TheLastHeRo
Member

« Reply #15 on: March 06, 2005, 01:29:36 AM »

- -" คือพี่เขาเป็นคนที่ตอบคำถามาเยอะแล้วนะคับ คุนเซอราฟาตีริดสีดวง
ปล.ผ่านมาก้อผ่านไป
เหงไจพี่คนตอบกฏ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: