Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:29:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: หนุมานand waltz of harmony  (Read 1116 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
*~[T]urBo[Z]~*
Member

« on: February 16, 2005, 10:50:12 PM »

สมมุติว่าในสนามผมมีซีลแค่สองตัวในสนาม คือ หนุมานสองใบ แล้วผมสั่งหนุมานตัวแรกโจมตี เปิดได้ท่าไม้ตาย waltz of harmony จะสามารถใช้ได้มั้ยคับ เพราะมีไนท์สองใบในสนามพอดี  ถ้าใช้ได้ แล้ว หนุมานตัวที่ตียังไม่เปนinactive sealหรอคับ

ที่ผมมาถามเพราะไม่แน่ใจว่า ถ้าหนุมานตบแล้วเปิดได้ท่าไม้ตาย ซึ่งต้องการไนท์ที่activeสองใบ เราสามารถเลือกหนุมานตัวที่สั่งตบได้หรือไม่

-----------------

อีกเรื่องคับ

หนุมานที่แปะmagical world (ที่ใช้แทนซีลรองอะคับ) จะถือเปนการรวมร่างมั้ยคับ ถ้าถืองั้นก็ใช้ท่าไม้ตายไม่ได้สิคับ

ถามอีกหน่อยนะคับ

ถ้าnaedaถูกตีออล อบิลิตี้ เมือถูกโจมตีจะทำงานใช่มั้ยคับ (ข้อ506.6)

แล้วอบิลิตี้ของnaedนี่บังคับต้องทำงานใช่มั้ย อบิลิตี้ของมันต้องทำงานยกเว้นว่าจะeffectให้ไม่สามารถทำงานใช่มั้ยคับ

ถ ้างั้น เวลาโดนตีออล ถ้าเรามีnaedaอยู่ เราก็ต้องเปิดซีลใบบนสุด ถ้าเปนlv1 เราก็ต้องเอาลงมาในสนามให้มันตีออลตายอะหรอคับ - -' (พึ่งได้ลงมาในสนามแท้ๆ ไปชายน์ซะะ)
« Last Edit: February 18, 2005, 12:30:21 PM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: February 18, 2005, 12:39:53 PM »

1.ได้ครับ แต่หยุดตีนะครับ (หนุมานต้องอยู่ใน At line ทั้งคู่นะครับ)

2.ครับ ไม่ได้ครับ

3.ครับ / ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: