Summoner Master Forum
October 09, 2024, 04:19:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่อง CM ครับพี่จีน  (Read 4339 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
U-Sano'
Member

« on: February 15, 2005, 01:26:56 AM »

เมื่อปีที่แล้วพี่ได้มาที่ร้านอุไรสานที่ จันทบุรี อะคับ แล้วขอพี่สมัคร CM ผมได้ส่งใบสมัครไปครับแต่ว่าผมก้อไม่ได้ติดต่อหรือรายงานตัวอะไรอ่าใครแล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมามีงานโควต้าที่จันอ่าครับผมเลยถามพี่โยเค้าบอกว่าให้มาบอกในบอร์ดครับ  แล้วตอนนี้ผมต้องทำไงมั่งอ่าครับที่นี้ อย่าไปงาน GT อย่างแรง  :P

Joker,!tt?
Member

« Reply #1 on: February 15, 2005, 01:39:00 AM »

จิงๆน่าจะไปโพสบอร์ด Academy นะครับ
สมัครตั้งแต่ปีที่แล้วเลยหรอเนี่ย!!

U-Sano'
Member

« Reply #2 on: February 15, 2005, 01:54:23 AM »

โทษทีง๊าบที่โพสผิดบอร์ดมะค่อยได้เล่นได้แต่ดูอ่าครับโทษนะครับผม  :-[

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: February 15, 2005, 01:55:01 AM »

ปีที่แล้ว หมายถึง ปลายปี 2004 หรือเปล่าเนี่ย -_-"

งาน GT กำลังขาด CM อยู่หลายคนเหมือนกาน ถ้าได้เป็น CM จริงๆ ก็ยินดีต้อนรับครับผม  ;D

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #4 on: February 15, 2005, 02:28:07 AM »

อืมมม

จำได้อะ แต่ตั้งแต่สมัครไม่เคยส่งงานหรือติดต่อกลับเข้ามาเลยอะสิ

ที่นี้ต้องถามก่อนว่าจะมาทำงานหรือมาร่วมงานจ๊ะ ถ้ามาทำงานน้องจะต้องรู้ก่อนว่าจะทำอะไรได้บ้าง

แต่ที่นี้เนี่ยน้องไม่ได้ติดต่อพี่เป็นเวลานาน ประชุมต่างๆ ก็ไม่สามารถตามมาประชุมได้ น้องก็จะไม่ทราบเลยว่า มีงานอะไรให้น้องทำได้บ้าง คงต้องให้น้องติดต่อของรับงานกับ Joker

ทั้งนี้ พี่ต้องขอไปคุยกับพี่จิงก่อนว่า พี่มีงบสำหรับเป็นค่าเดินทางให้CM ต่างจังหวัดได้เข้ามาทำงานหรือเปล่า เพราะว่า CM ต่างจังหวัดยังไม่มีผลงานส่งมาให้เลยอะจ๊ะ

ปล. เป็นอะไรก็ไม่รู้พิมพ์ไทยไม่ได้ ต้องพิมพ์ใส่Notepad แล้วเอามาลงเนี่ย คนอื่นเป็นกันบ้างเปล่าคะ
« Last Edit: February 15, 2005, 02:29:45 AM by Evil Alatariel » Logged

U-Sano'
Member

« Reply #5 on: February 16, 2005, 12:28:23 AM »

รับทราบครับผม ง่าผมก้อพิมพ์ไทยมะได้ต้องใส่ Notepad แล้วเอามาลงเหมือนกันคับ ม่าเข้าใจเหมือนกัน
แล้วมะจะติดต่อกับ Joker ได้ไงอ่างับผมม่า รู้จักถ้าท่านได้เห็นข้อความนี้ช่วยตอบผมด้วยง๊าบบ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #6 on: February 16, 2005, 01:33:29 AM »

...อืมมี toolbar ของpowersearchไรป่าวครับ
ลองปิดดู

S_A_Y
Member

Email
« Reply #7 on: February 16, 2005, 03:32:02 AM »

รับทราบครับผม ง่าผมก้อพิมพ์ไทยมะได้ต้องใส่ Notepad แล้วเอามาลงเหมือนกันคับ ม่าเข้าใจเหมือนกัน
แล้วมะจะติดต่อกับ Joker ได้ไงอ่างับผมม่า รู้จักถ้าท่านได้เห็นข้อความนี้ช่วยตอบผมด้วยง๊าบบ

ลองติดต่อกับ Joker ทาง MSN หรือไม่ก็ IM ครับ

Joker,!tt?
Member

« Reply #8 on: February 16, 2005, 11:18:02 PM »

...อืมมี toolbar ของpowersearchไรป่าวครับ
ลองปิดดู
หมายถึงอะไรอ่ะเจ๊=  =
ถ้าจะติดต่อติดต่อมาทาง IM ก็ได้ครับ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #9 on: February 16, 2005, 11:49:44 PM »

ลองปิดดู
หมายถึงอะไรอ่ะเจ๊=  =
ถ้าจะติดต่อติดต่อมาทาง IM ก็ได้ครับ
ก็หมายถึงอย่างที่หมายถึง
เพราะ เพื่อนฉันเจอเคสต์แบบนี้

หรือถ้าไม่ใช่คนละเคสต์

ก็ลองหาตัวกำจัดโทรจันดูละกันหงิบๆ

U-Sano'
Member

« Reply #10 on: February 17, 2005, 10:07:26 PM »

ผมไม่ได้เล่น Im อะครับเล่นแต่ MSN มะรู้ด้วยว่าคืออะไร ใช่ yahoo  อะป่าว T_T มะรู้จิงๆ

Joker,!tt?
Member

« Reply #11 on: February 17, 2005, 11:06:41 PM »

ผมไม่ได้เล่น Im อะครับเล่นแต่ MSN มะรู้ด้วยว่าคืออะไร ใช่ yahoo  อะป่าว T_T มะรู้จิงๆ
อ่านะ IM คือ Instant Message เป็นของในบอร์ดนี้อ่ะคับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #12 on: February 20, 2005, 12:12:16 AM »

วิธีใช้IM หรือ ข้อความส่วนตัว

1. มองหาสัญลักษณ์ ใต้ชื่อคนที่จะคุยด้วย

2. กด

3. พิมพ์โลด~~~~

4. กดPost

วิธีดูว่ามีIMใหม่

1. มองมุมบนขวามือ

2. มันจะเขียนว่า Hey, "ชื่อของคุณ"  you have .....messages, 0 are new.

3. ถ้ามันบอกว่า Hey, "ชื่อของคุณ"  you have ... messages, 1 are new.

4. แปลว่ามีIMใหม่ถึงคุณ

5. กดที่ข้อความmessages

6. คุณจะเข้าสู่หน้าจอข้อความส่วนตัวทันที

อ้างอิง : http://www.smnforum.com/yabb/index.php?board=7;action=display;threadid=9615 โดยเจ๊จิง
« Last Edit: February 20, 2005, 12:57:33 AM by S_A_Y » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: