Summoner Master Forum
October 10, 2024, 08:16:12 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ตอบหน่อย  (Read 4416 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Natchapon
Member

« on: February 07, 2005, 02:34:48 AM »

งง นิดหน่อย เกี่ยว Target ใน MB  
1.เท่าที่อ่านหมายความว่า  ถ้าไม่ใช่ อาชีพ นั้นๆ ของการ์ด ก็จะไม่สามารถ เลือก target  ได้ผลคือ  การ์ดskill นั้น ก็จะมีผลใส่คนถัดไปแทนใช่หรือเป่า
2.การ์ดสีเขียว (เป็นของเมจ) นี่ เมจไม่สามารถ เลือก target ได้หรอครับ ( คือต้องลงคนถัดไปอย่างเดียวหรอ) ถ้าเป็นยังงั้นแล้ว target ของ การ์ดสีเขียวนี่ ใครสามารถใช้ได้ครับ
3.เราสามารถใช้การ์ดของอาชีพอื่นได้ใช้หรือเป่าคับ
ตอบด่วนๆ อยากรู้มาก กะลังจะเล่นกะน้องแย้ว

เพิ่มอีกหน่อย
ท่าผมเข้าใจไม่ผิดหมายความว่า การ์ดทุกใบต้องลง arena ก่อนถึงจะมีผล ถูกไหมครับ
พวกการ์ด angel นี่สามารถเล่นตอนไหนก็ได้ สมมุติว่า ท่ามีคนร่าย skill card ลงมา
เราสามารถใช้การ์ด angel (blessing angel) ทำลาย skill card นั้นๆก่อนที่ ability จะมีผล ถูกหรือเป่าครับ

เมื่อเราเปลี่ยนอาชีพแล้ว การจั๋วการ์ด จะเป็นแบบ ความสามารถของอาชีพนั้นๆ แล้วท่า necromacer การ์ดในสุสารหมด หรือเหลือ ไม่ถึง 3 ใบนี่ จะทำไงดีอะคับ ข้ามเทริน จั๋ว ไปหรอ ???
« Last Edit: February 07, 2005, 09:49:52 AM by Natchapon » Logged

beekini
Member

« Reply #1 on: February 07, 2005, 04:15:58 PM »

1. ใช่ครับ
2. เมจไม่สามารถเลือกได้ครับ(แม้จะเป็นเวทพื้นฐาน แต่เมจน้อย ๆ ก็ยังไม่สามารถใช้ได้อย่างชำนาญ :)) จะ target ได้ก็ต่อเมื่อ เปลี่ยนอาชีพแล้วครับ อาชีพอะไรก็ได้(ประมาณว่าฝึกจนชำนาญแล้ว)
3. ใช้ได้ครับ แต่ถ้าเป็นอาชีพนั้น ๆ ใช้จะส่งผลดีกว่า target ได้ ไม่ก็ จะไม่รับผลของเวทนั้นๆ

ตอบเพิ่มเติม
ใช่ครับ
เข้าใจเรื่องการ์ด Angel ถูกแล้วครับ

เรื่องการจั่วของเนโครฯ นี่ สามารถเลือกได้ครับ ว่าจั่วปกติ หรือจะขุดเอา เพราะในการ์ดเขียนว่าสามารถอยู่

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: February 07, 2005, 04:28:57 PM »

บีไปเช็คกระทู้ของกวีด้วยว่าเด็กๆตอบถูกรึเปล่า
« Last Edit: February 15, 2005, 04:48:07 AM by Little Angel » Logged

L.O.T.L.
Member

« Reply #3 on: February 11, 2005, 11:48:14 PM »

การ์ดTargetจามีรูปอาชีพเล็กๆอยู่ใช่มะคับ
ผมไม่ค่อยจะฉลาดอ่ะคับ
เลยอยากถามว่า
-ถ้ารูปนั้นเป็นเนโคร
  เราเป็นเมจหรืออาชีพอื่นๆ จาใช้ได้มั๊ยคับ
-ถ้าเป็นเมจ
  เมจหรืออาชีพอื่นๆ จาใช้ได้มั๊ยคับ

อยากให้ตอบเร็วๆอ่ะคับจาเล่นแร้ว

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #4 on: February 11, 2005, 11:59:22 PM »

การ์ดTargetจามีรูปอาชีพเล็กๆอยู่ใช่มะคับ
จริงๆ แล้ว ทุก skill มีรูปอาชีพเล็กๆ ทางซ้ายมือทั้งหมดครับ
  เราเป็นเมจหรืออาชีพอื่นๆ จาใช้ได้มั๊ยคับ
ใช้ได้ครับ แต่ในกรณีที่ skill นั้นเป็นแบบ "เลือกเป้าหมาย" เราไม่สามารถเล็งเป้าหมายใส่ผู้เล่นคนอื่นได้เลยครับ ยกเว้นคนที่เล่นต่อจากเรา
-ถ้าเป็นเมจ
  เมจหรืออาชีพอื่นๆ จาใช้ได้มั๊ยคับ
ผู้เล่นที่มีอาชีพเมจ ไม่สามารถ ใช้ skill card แบบเล็งเป้าหมายได้เลยครับ แต่ถ้าเราเป็นอาชีพขั้นสูงกว่าเมจ สามารถใช้ skill card ของเมจแบบเล็งเป้าหมายได้ครับ
อยากให้ตอบเร็วๆอ่ะคับจาเล่นแร้ว

beekini
Member

« Reply #5 on: February 12, 2005, 09:26:59 PM »

จริงๆ แล้ว ทุก skill มีรูปอาชีพเล็กๆ ทางซ้ายมือทั้งหมดครับ
ใช้ได้ครับ แต่ในกรณีที่ skill นั้นเป็นแบบ "เลือกเป้าหมาย" เราไม่สามารถเล็งเป้าหมายใส่ผู้เล่นคนอื่นได้เลยครับ ยกเว้นคนที่เล่นต่อจากเรา
-ถ้าเป็นเมจ
ผู้เล่นที่มีอาชีพเมจ ไม่สามารถ ใช้ skill card แบบเล็งเป้าหมายได้เลยครับ แต่ถ้าเราเป็นอาชีพขั้นสูงกว่าเมจ สามารถใช้ skill card ของเมจแบบเล็งเป้าหมายได้ครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดประโยคนี้กันนะ
ผู้เล่นที่มีอาชีพเมจ ไม่สามารถ ใช้ skill card แบบเล็งเป้าหมายได้เลยครับ

ต้องบอกว่า ใช้skill card ได้แต่เล็งเป้าหมายไม่ได้ครับ เดี๋ยวจะเข้าใจว่าร่ายไม่ได้เลย

L.O.T.L.
Member

« Reply #6 on: February 12, 2005, 10:48:24 PM »

ขอบคุงค้าบ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #7 on: February 12, 2005, 11:52:33 PM »

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดประโยคนี้กันนะ
ผู้เล่นที่มีอาชีพเมจ ไม่สามารถ ใช้ skill card แบบเล็งเป้าหมายได้เลยครับ

ต้องบอกว่า ใช้skill card ได้แต่เล็งเป้าหมายไม่ได้ครับ เดี๋ยวจะเข้าใจว่าร่ายไม่ได้เลย
ช่ายๆ ครับ เรียบเรียงคำตอบผิดไปจากความเป็นจริงมาก -_-" ขออภัยด้วยคับ

Joker,!tt?
Member

« Reply #8 on: February 13, 2005, 02:20:56 AM »

ช่ายๆ ครับ เรียบเรียงคำตอบผิดไปจากความเป็นจริงมาก -_-" ขออภัยด้วยคับ
พูดง่ายๆคือ MAGE ใช้สกิล TARGET จะต้องโดนคนต่อไปเท่านั้นครับ เลือกเป้าหมายไม่ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: