Summoner Master Forum
October 09, 2024, 08:19:33 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยคับ  (Read 1904 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
~ D.M.K ~ [ Lord of Darkness]
Member

« on: February 07, 2005, 01:50:46 AM »

ถ้าสมมุติว่า ก่อนฝ่ายตรงข้ามผ่าน เราสั่งซินแสงจ่ายmp2ร่ายสกิลใส่ ซินดิน(ที่เคิสไม่นับเทินอ่ะ) แล้วเราใช้สกิลของponeros last dance at+2 / 1 turn พอเข้าเทินเรา เราจะย้ายไปใส่ฝั่งตรงข้าม แต่เค้าหยุดไว้ ซินดินเราจะตายมั้ยครับ

อีกหน่อยนะครับ ลืม
1. ถ้าเราสั่ง ekklesia knight of felasia โจมตี เราจะต้องนำเมสติกการ์ดมาแปะเลย หรือรอให้หมดอินเทอเฟียสเต็ปก่อนแล้วค่อยแป็บครับ เพราะเค้าบอกว่า อบิลิตี้จะเกิดหลังช่วงอินเทอร์เฟียร์เสต็บ
2. ต่อจาข้อ1 ถ้าอบิลิตี้เกิดหลังอินเทอร์เฟียสเต็ป ราโชยุ กับ ซินมืด(ตบแล้วทิ้ง) ถ้าโดนหยุดต้องทิ้งการ์ดหรือไม่ครับ
3. ถ้าซินมืด(ตีแล้วอบิลิตี้+สกิลหาย)สั่งโจมตีแล้วโดนหยุด sealที่โดนโจมตีสกิลและอบิลิตี้จะหายมั้ยครับ
4. ถ้าซินมืด(ตีแล้วอบิลิตี้+สกิลหาย) สั่งโจมตีใส่ jessica jessicaจะได้+atมั้ยครับ
5.แล้วถ้าซินมืด(ลงมาat-2/2turn)เป็นseal รอง sealหลักถ้าโจมตีปรกติmpค่าโจมตีจะ+1มั้ยครับ
6. ต่อจากข้อ5 ถ้าsealหลักตีsealรอง สามารถแปะ andromeda หรือ gaia เพื่อให้ไม่สามารถตีsealรองได้หรือไม่ครับ และถ้าได้ จะต้องย้ายเป้าหมายไปที่ตัวอื่นใช่หรือไม่ครับ
วันหลังถ้ายังไม่มีใครมาตอบให้ Modify เอานะครับ
« Last Edit: February 08, 2005, 02:08:15 AM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: February 09, 2005, 02:16:43 AM »

เลือกได้ครับ ว่าจะให้ตาย หรือไม่ตายครับ

1.หมด Inf ก่อนแล้วค่อยแปะครับ

2.ต้องทิ้งครับ เพราะว่าแม้โดนหยุด ability ก็ยังทำงานอยู่ครับ

3.ไม่ครับ

4.ไม่บวกครับ

5.บวกครับ

6.ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #2 on: February 09, 2005, 10:57:29 PM »

กวนอีกสักทีนะคับ

1. fire rat, the little mage (ไม่แน่ใจว่าใช่หรือป่าว) และพวกการ์ดหนูใน little mission ทั้งหลายที่แถมกับหนังสืออ่าคับ ถือว่าเป็นชื่อเดียวกันกับหนูตัวเก่าๆรึป่าว เพาะไม่แน่ใจว่าใส่ได้เท่าไหร่กันแน่
2. พี่ครับ ไม่เข้าใจtext ของเวิลทุวิน เพราะเค้าบอกว่า แปะหลังสุดจะทำงานก่อน ถ้างั้น สมมุติเกิดการลบหรือบวกพลังไปแล้ว (ใช้mystic การ์ด) แล้วตอนสุดท้ายมีคนแปะเวิลทูวิน ค่าatกับdefสลับกัน แต่การ์ดที่เกิดทีหลังมันก็+at(ที่สลับกับdefเรียบร้อยแล้ว)ใช่ปะคับ หรือว่าเป็นอย่างอื่น ช่วยอธิบายหน่อยคับ ขอบคุณครับ
3. โปรโมใบใหม่ที่แถมมากับwiser special นี่ ต้องลดหรือเพิ่มmpให้เรียบร้อยก่อนแล้วabilityค่อยทำงานใช่มะคับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: February 09, 2005, 11:29:33 PM »

1.เป็นการ์ดคนละชื่อกันครับ ในเด็คเดียวกันสามารถใส่ Firat ได้ 4 และ Firat,the Little Prince ได้อีก4 ครับ

2.อธิบายง่ายๆว่า ตำแหน่งของค่า At และ Df จะสลับกันครับ เอฟเฟคท์ที่ +At ก็จะไปบวกค่า At ที่ตอนนี้เป็นค่า Df ไปแล้ว อย่างนี้ครับ

3.ใช่ครับ

Member

« Reply #4 on: February 10, 2005, 12:58:39 AM »

1. ขอทราบหน่อยครับว่าเงื่อนไขใดบ้างที่ทำให้sealที่กำลังจะถูกgrowth (ตัวที่กำลังจะถูกรีมูฟ)ไม่สามารถเป็นตัวถูกgrowthได้
2.ถ้าsin ลม sac sealสำเร็จ แล้วพอเข้าเทินเรา เราสั่งโจมตีall แต่ฝ่ายตรงข้ามแปะ อันโดรมีด้า sinลมสามารถallได้หรือไม่ หรือจะเกิดอะไรขึ้น
3.sealที่ถูกซินมืด(at-2 df-2) สั่งใช้อบิลิตี้ใส่ ถ้าเป็นsealรอง abilityยังส่งผลหรือไม่ และถ้าแยกออกมาแล้วจะนับเทินต่อหรือเริ่มนับใหม่

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: February 10, 2005, 02:05:20 AM »

1. จะว่ายังไงดีล่ะ ก็ถูกเปลี่ยนให้ไม่ตรงเงื่อนไขน่ะครับ เช่นจะโกรวท์จากซีลธาตุแสงจึงเลือก Psycho Doctor เป็นซีลเงื่อนไขในการโกรวท์ แล้ว Psycho Doctor ถูกเปลี่ยนเป็นธาตุอื่น ก็ทำให้เงื่อนไขไม่ตรง และเป็นซีลเงื่อนไขไม่ได้ครับ แต่กรณีนี้ถ้ามีซีลใบอื่นที่สามารถเป็นซีลเงื่อนไขได้ต้องเปลี่ยนเป้าหมายไปที่ซีลนั้นแทนนะครับ

2. ก็ตีออลอยู่ดีครับ

3. ไม่ส่งผลครับ เมื่อแยกร่างออกมาจะนับเทิร์นต่อครับ

Member

« Reply #6 on: February 12, 2005, 02:52:47 AM »

ถามนอกเรื่องสักหน่อย เหรียญสลิงกลิ้ง ที่ได้จากการแข่งชนะจัดร์อ่าคับ สารารถนำไปทำอะไรได้ เห้นเค้าบอกว่าแลกการ์ดได้ จะแลกได้อะไร และได้ที่ไหนครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: February 12, 2005, 02:37:59 PM »

แลกได้ตามงาน On tour ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: