Summoner Master Forum
October 12, 2024, 04:23:24 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Queen of the hell + circle of time  (Read 882 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
curse_master
Member

Email
« on: February 06, 2005, 01:44:46 AM »

ขอถามดังนี้ครับ
1.เหมือนหัวข้ออ่ะครับQueen of the hell ก่อนแล้วใช้ circle of time หรือ kuku clock( ใส่ซีลที่ขึ้นมาจากชายน์ด้วยผลของควีนออฟเดอะเฮลล์) จะตกชายน์ไหมครับ
2.ตอนหาของในกองไม่ว่าจะเป็นทูมซีกเกอร์หรือ seer deal ก็ตามต้องบอกไหมครับว่าหาอะไรรวมทั้ง fallen spell fallen soul ต้องบอกไหมครับว่าจะเอาอะไรลงชายน์ รวมทั้ง tranmigrat pendant และ metlet
3.จังหวะร่ายซีลกับมิสติกต้องบอกก่อนไหมครับว่าจะร่ายอะไร
4.นาคที่ตามไปตบต่อที่ดีเฟ้นจะตีที่ค่า at หรือ df
5.whril to win ตอนอินเตอร์เฟียร์เสตป ถ้าเราไปแปะพวก + at ทีหลังจะไปบวก df แทนใช่ไหมครับ เพราะอะไร  และถ้าผ่านอินเตอร์เฟียร์ไปแล้วจะเป็นไง
6.มิสติกหรือซีลที่ตกชายน์จากกองการ์ด ถ้าremove ออกไปก่อนจะเกิดผลไหมครับ
7.จักรจะโม่กองตอนจบsubturn attack or defend ก็ได้ใช่ไหมครับ และถ้าจะโม่โดน แฟเร่สกิลใส่ จะเกิดไรขึ้นครับต้องโม่ไหม
8.ซีลที่ถูกเปลี่ยนธาตุและไปเป็นไปรองจะนับเทิร์นต่อไหมครับ เช่น สกิลของ dorothea เป็นต้น
9.การ์ดที่มีตำหนินี่ใช้ในการแข่งได้ไหมครับ เช่นหัก หรือ หลังการ์ดถลอกเงี้ยครับ
   ขอบคุณมากครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 06, 2005, 04:23:07 AM »

1.ไม่ตกไชรน์ครับ

2.ต้องประกาศก่อนครับว่าจะหาการ์ดอะไร

3.ต้องประกาศก่อนครับ

4.Df ครับ

5.ถ้า Whirl to Win ยังติดที่ซีลอยู่จ ะติดการ์ดบวกหรือลบ At ในขณะหรือหลัง
อินเตอร์เฟียร์สเต็ปก็ไปเปลี่ยนแปลงค่า Df อยู่ดีครับ เพราะตอนนั้นค่า At ของซีลสลับไปเป็น Df ชั่วคราว

6.ไม่เกิดครับ

7.โม่ซับเทิร์นใครก็ได้ครับ ถ้าใช้เฟเร่ต้องใช้ตอนจังหวะบอกผ่านครับ ถ้าเราโม่แล้วจะมาแก้ไม่ทันแล้วครับ

8.ไม่นับครับ

9.ถ้าเป็นการแข่งใหญ่ๆที่เป็นทางการมากๆก็ไม่ควรครับ แต่ที่จริงควรจะรักษาการ์ดให้ดีมากกว่าครับ
« Last Edit: February 07, 2005, 02:50:37 AM by Doraemon » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: