Summoner Master Forum
October 13, 2024, 04:13:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับการ์ดใหม่ๆ  (Read 1225 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Holynatzzz
Member

« on: January 31, 2005, 07:44:33 AM »

1.  เรามีอินดรา อยู่ในสนาม แล้วเราเอาคิเนติกที่มี at ใหญ่กว่าตีเขา แล้วเขาเเปะอันโดรเมดามา

ถามว่า ในจังหวะที่เขาร่าย มิสติกมาแล้วเราสามารถเลือกให้มิสติกเเปะมาที่ตัวคิเนติกก่อนแล้ว

ค่อยนำการ์ด นาฬิกา หรือ หอกของวาเลอร์ตกไชร์จาก กองการ์ดเพื่อให้อันโดรเมดานั้นผ่านไป  

1  เทิรน์  หรือถูกหอกทำลายได้หรือไม่ครับ

2.   ขอถามเกี่ยวกับ เสต็ปการร่ายมิสติกอินเตอร์เฟียร์  เราสามารถยอมให้ มิสติกใบไหนก็ได้ร่าย

สำเร็จ ไปแล้วเป็นใบๆ ก็ได้ใช้หรือไม่ครับ  หรือ ว่าหากเราไม่ยอมให้มีการร่ายสำเร็จ ซึ่งยังเป็น

เสต็ป ที่อยู่กลางอากาศ   ก็ไม่สามารถให้มิสติกใบไหนร่ายสำเร็จได้เลย ซักใบ ใช่หรือเปล่าครับ

3.   ถามเรื่องจักร ที่โม่กองตัวเองแล้วนำจักรขึ้นมือ  มีอินเตอร์เฟียร์เสต็ปให้ใช้รีมูฟ จักรออกจากเกม

หรือไม่ครับ  ในช่วงที่เขากำลังโม่กองเพื่อนนำขึ้นมือ

4.   หอกของวาเลอร์ ตกลงแล้วสามารถทำให้ซีลที่โดนเเปะสูญเสียอบิลิตี้ของตัวเอง ได้หรือเปล่าครับ

เช่น คิเนติกของฝ่ายตรงข้ามตี มาที่ซีลยืนเรา  แล้วเราเอา หอกวาเลอร์ไปแปะที่คิเนติกของฝ่าย

ตรงข้าม  คิเนติกจะยัง +  ค่าพลังอยู่ หรือว่า ไม่ + เลยเหมือนโดนอันโดรเมดาเเปะใส่

5.    กระรอกลมตัวใหม่  เมื่อจบซับเทิรน์โจมตีของเรา แล้วเรามีกระรอกลม 4 ใบ เราสามารถเปลี่ยน

การ์ดบนมือได้กี่ครั้งครับ  แล้วต้องเปลี่ยนพร้อมกัน 4 ใบ หรือว่าเปลี่ยนได้ทีละใบ จนครบ 4 ครั้ง

6.    การ์ดมิสติกมีอบิลิตี้ที่เมื่อแปะแล้ว ซีลที่ถูกแปะได้รับอบิลิตี้ แคนเซิลเคิรส์  นั้นสามารถ เอา

อันโดรเมดา เเปะซีลนั้นเพื่อให้อบิลิตี้แคนเซิลหายได้หรือไม่    แล้วซินน้ำที่มีความสามารถที่

เมื่อเจอซีลที่แคนเซิลเคิรส์ at +3 นั้น เมื่อตีซีลที่เเปะการ์ดมิสติกที่ทำให้มี อบิลิตี้แคนเซิลเคิรส์

at จะยัง + อยู่หรือไม่ครับ

7.    เมื่อนางฟ้าเมฆทองกำลังตกไชร์  เราใช้สกิลของเฟย์เรย์เพื่อไม่ให้เขานำ โอซิริส ชุบ  นางฟ้า

เมฆทองกลับเข้ามาในสนามได้ใช่ไหมครับ  อยากถามว่ามีอินเตอร์เฟียร์เสต็ปช่วงไหนบ้างครับ

ที่สามารถใช้ได้อยากให้อธิบายให้หน่อยครับ

8.    เมื่อซินมืดที่มีความสามารถตีตัวรองได้เป็นใบรองให้ซิน ลม  แล้วซินลมใช้สกิลแซ็ค ซีลในช่วง

ก่อนผ่านของฝ่ายตรงข้าม เมื่อเข้าเทิร์นก็สั่งโจมตีออล โดยมีซินมืดโกหกเป็นใบรอง  อยากทราบ

ว่า ซินลมสามารถเลือกตีออลโดยใช้ความสามารถตีใบรอง เผือ่ให้ตีใบรองแบบออลได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับแล้วจะมาถามอีก

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: February 01, 2005, 06:15:50 AM »

1.อ่านในประกาศ Rule Team เรื่อง Indra นะครับ

2.ทำนองนั้นครับ แต่อาจจะให้บางใบสำเร็จแล้วค่อยร่ายซ้อนอีกก็ได้ แล้วแต่ตำแหน่งของการร่ายครับ

3.ไม่ได้ครับ

4.ไม่บวกครับ

5.ทีล่ะใบจนครบ4ครั้งครับ

6.การ์ดที่ว่านี้เขยน text แบบไหนครับ

7.ได้ครับ ตอนAOG ตก shrine

8.ไม่ได้ครับ ยังคงเป็นการ all แบบปกติหมดครับ

Holynatzzz
Member

« Reply #2 on: February 01, 2005, 06:25:10 AM »

9.  จากข้อ 6  ก็เช่นการ์ดเสื้อคลุม มาติน  หรือโฮลี่กาเดียน  

10.  แล้วถ้าหากนางฟ้าเมฆทองกำลังจะตกไชร์  แล้วเราใช้สกิลของ ซินแสงทำให้นางฟ้านั้นสูญเสีย

อบิลิตี้เมื่อนางฟ้าออกจากเกมแล้วนำมิสติกเข้ามาฟรี  เมื่อนางฟ้าตกไชร์ไป จะมีความสามารถ

ที่นำมิสติกเข้ามาอยู่ไหมครับ   เช่น  โอซิริส ที่นำนางฟ้ากลับเข้ามาอีกครั้ง

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: February 04, 2005, 02:58:26 PM »

9.ถ้าการ์ดที่กล่าวมาก็ไม่ได้ครับ / ไม่ครับ

10.มีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: