Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:28:41 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ถามทุกอย่างที่ข้องใจ.....  (Read 24415 times)
0 Members and 24 Guests are viewing this topic.
GiantPaladin
Member

Email
« Reply #30 on: March 06, 2005, 10:23:55 PM »

ร่ายตอนสเต็ป Valencia ตกไชรน์ได้ครับ

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #31 on: March 06, 2005, 11:02:16 PM »

จากRepบน
สรุบวาเลนเซียทิ้งทันมะครับ

9.2ถ้าเค้าCool Moonเราจะทิ้งวาเลนเซียทันไหมฮะ
« Last Edit: March 06, 2005, 11:05:06 PM by judaz » Logged

Felasia knight
Guest
« Reply #32 on: March 06, 2005, 11:46:33 PM »

1. nightmare stalker ถ้าใข้สกิลให้ไนท์แมร์+at  ไนท์แมร์ตัวนั้นไม่ต้องลง df line ใช่หรือไม่ แล้วจะถือว่าเป็นสกิลจังหวะเดียวหรือสองจังหวะ

2. จากข้อ 6 ในเมื่อตกชายน์พร้อมกัน แล้วจะนับเลเวลพร้อมกันด้วยมั๊ย

3. แล้วถ้าการตี all ซีลฝ่ายตรงข้ามจะตกชายน์พร้อมกันหรือไม่ ถ้าไม่ ใครจะกำหนดว่าตัวไหนตกชายน์ก่อน

4. จากข้อ 7 แล้วซีลที่จั่วมาใหม่ จะสามารถร่ายอินเตอร์เฟียได้มั๊ย เช่น living dead ตกชายน์ในซับเทิร์นฝ่ายตรงข้าม แล้วเราใช้ twin star จั่วซีลมา 2 ใบ ตอนหลัง ซีลนั้นจะร่ายได้มั๊ย แล้วจะได้ -ค่าร่ายป่าว (เนื่องจากจั่วมาหลังจากที่ living dead ตายไปแล้ว)

5. ถ้า demon's blood เข้ามาในสนาม เราสามารถใช้สกิลของ pecca ignolantia ลบอบิลิตี้ ได้มั๊ย เพราะว่ามีอินเตอร์เฟียตอนเข้ามาในสนามและอบิลิตี้ยังไม่ส่งผลด้วย

6. แล้วถ้าราโชยุสั่งทิ้งซีลที่ไม่มีอบิลิตี้เมื่อตกชายน์ จะยังคงมีอินเตอร์เฟียสเต็ปให้ร่ายมั๊ยคับ เช่น เค้าไม่ใช้อินเตอร์เฟีย รอจนเราทิ้ง แล้วเราทิ้ง a-doll เค้าจะสามารถร่ายมิสติกได้มั๊ย

7. ตอน chakra โม่มิสติกลงชายน์ มีอินเตอร์เฟียสเต็ป ตอนมิสติกตกชายน์มั๊ย ถ้ามีทำไมถึงร่ายอินเตอร์เฟียห้ามไม่ได้
« Last Edit: March 07, 2005, 12:05:37 AM by Silverfox » Logged
Member

Email
« Reply #33 on: March 07, 2005, 12:29:43 PM »

1. ไม่ลงครับ/สกิลจังหวะเดียวครับ เหมือนอิสฮานน่ะ

2. พร้อมกันครับ

3. ตกไชรน์พร้อมกันครับ นับเลเวลพร้อมกัน

4. จากข้อ 7. ขอแก้คำตอบนะครับ ทีแรกอ่าน Text ไม่เคลียร์
ต้องร่ายทันทีที่ Living Dead Warrior ตกไชรน์นะครับ ส่วนซีลที่จั่วมาทีหลังจะได้ลดค่าร่ายหรือไม่นั้นขอเวลาคิดก่อน

5. Pecca Ignorantia ใช้สกิลใส่ซีลที่กำลังร่ายไม่ได้ครับ และการนำการ์ดเข้ามาในสนามไม่มีอินเตอร์เฟียร์สเต็ปครับ

6. มีอินเตอร์เฟียร์สเต็ปตอนตกไชรน์อยู่ดีครับ

7. มีครับ แต่อยู่ในช่วง End of Subturn Step ผู้เล่นไม่สามารถใช้การ์ดใดๆได้ครับแม้จะมีอินเตอร์เฟียร์สเต็ปเกิดขึ้นก็ตาม
« Last Edit: March 07, 2005, 12:37:09 PM by GiantPaladin » Logged

Guest
« Reply #34 on: March 07, 2005, 03:18:24 PM »

1. อย่างนี้ ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี AOG 2 ใบ ในสนาม และชายน์ เหลืออีก 4 เลเวลเต็ม  เราตีออลไป เค้าจะชายน์เต็มก่อนที่อบิลิตี้ของ AOGจะเกิดผลใช่หรือไม่

ขอถามย้ำนะครับ (เผื่อพี่ๆจะลืมตอบ  ;D)

2. ถ้าในสนามฝ่ายเรา มี heaven knight 2 ใบ ที่ at เท่ากันและmin min อีก 1 ใบ แล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย Annihilating Peak เราใช้สกิลของ min min  จะไม่มีใครหาย ทั้งซีลของเราและของฝ่ายตรงข้ามใช่หรือไม่

3. เมื่อ living dead warrior ตกชายน์ แล้วจั่วซีลธาตุไฟเพิ่มขึ้นมาตอนหลัง ซีลนั้นจะได้ -mp ค่าร่ายหรือไม่
Doraemon
Member

Email
« Reply #35 on: March 07, 2005, 04:37:45 PM »

1. ครับ

2. ครับ

3. ขอ text Living Dead Warrior

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #36 on: March 07, 2005, 08:58:35 PM »

032/107
Living Dead Warrior
Element Fire Type Evil Mp 2/1 Lv 1 Rare
At 5 Df 5 Sp 4
+[fire] Die with Me: At 9 Mp 2
เมื่อ Living Dead Warrior ตกลงไปยัง Shrine จากสนาม เราสามารถร่าย [fire] ได้ โดย [fire] ทุกใบในมือเรา Mp ค่าร่าย - 1 จนจบ Subturn

Guest
« Reply #37 on: March 12, 2005, 02:55:25 AM »

ขออนุญาตถามต่อนะครับ (รอคำตอบมะไหว)

1. ถ้า titan ถูกทำให้ผ่านไปหนึ่งเทิร์น ด้วยเอฟเฟคต่างๆเช่น kuku, circle of time, giga dragon จะได้รับ charge เพิ่มมั๊ยครับ

2. nilturien, the giga dragon สามารถโกรทจาก tiamat และ divine dragon พร้อมกันทีเดียว 2 ตัวได้หรือไม่

3. ทำไม สามารถใช้ seer's deal กับซีลที่ cancle mystic ได้ แต่ใช้ sacrifice กับ ซีลที่ cancle mystic ไม่ได้

4. ทำไมตีออลแล้ว ซีลตกชายน์พร้อมกัน นับเลเวลพร้อมกัน ขอคำอธิบายด้วยครับ (อ้างอิง cr ก็ดี เพราะบางคนไม่ยอมรับในเรื่องนี้ เพราะไม่มีเหตุผล)

5. ถ้าในสนามฝ่ายตรงข้ามมี viper 3 ตัว และ dungeon viper อีก 1 ตัว เราตีออลไป จะต้องโม่กองมิสติก หรือไม่ ถ้าโม่ จะต้องโม่กี่ใบ

6. ฝ่ายตรงข้าม ใช้สกิล all  เราสามารถใช้สกิลของ ishan,  lin lin หรือ muir  ได้หรือไม่ ถ้าได้จะเกิดอะไรขึ้นบ้าง

7. ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้สกิล blaze sage, rex peccata เราใช้สกิลของ ishan, the neo prophet เข้ามาในสนาม เลือกฝ่ายตรงข้ามป้องกันจากสกิลและอบิลิตี้ ถามว่า จะเกิดอะไรขึ้นบ้างครับ แล้วถ้าเลือกใช้สกิลของ ishan กับตัวเองจะเป็นอย่างไรครับ

8. meredit และ mephist สามารถใช้สกิลของ pecca ignolantia ได้หรือไม่ ถ้าได้ จะกำหนดค่า x อย่างไร

ปล. ขอคำตอบเรื่อง living dead warrior ด้วยนะครับ
« Last Edit: March 14, 2005, 11:11:16 PM by Silverfox » Logged
Doraemon
Member

Email
« Reply #38 on: March 18, 2005, 12:03:14 AM »

1.ได้ครับ

2.ได้ตัวเดียวเท่านั้นครับ

3.เพราะการ Sacrifice (กริยา ไม่ใช้การ์ด) ันั้นเป็น Effect ที่ส่งผลไปที่ผู้เล่นครับ แต่เป้าที่ Seal ครับ

4.อ่านบรรพที่ 5 เรื่องการโจมตี all ครับ มีเขียนอยู่

5.ไม่ครับ

6.linlin กับ Muir ไม่ได้ เพราะเงื่อนไขการเกิดไม่ถูกต้องครับ

7.ขอ text Rex Pecca

8.ได้ครับ / x เป็น 0 ครับ

ได้ครับ

Guest
« Reply #39 on: March 18, 2005, 01:06:46 AM »

blaze sage, rex peccata
Element Fire Type Evil/mage Mp 5/3 Lv 3 Rare
at 10 df 9 sp 4
+[fire] sinner one at 12 mp 4
+[evil][evil] sin incarnation at 10(all) mp 5
[skill] - sacrifice seal x ใบ; ทำลาย seal lv x 1 ใบ ในสนามฝ่ายตรงข้าม เมื่อ blaze sage รวมร่าง (at line) (mp 2)
seal ที่ติด last dance curse ทุกใบฝ่ายเรา at+1

1. ขอคำตอบเรื่อง blaze sage

2. สกิลของ ishan(ดิน) สามารถใช้ ordonus แก้ได้หรือไม่

3. ทำไม ถ้า titan ถูกทำให้ผ่านไปหนึ่งเทิร์น ด้วย kuku clock ถึงได้รับ charge counter  เพราะเงื่อนไข การได้รับ charge counter มันเขียนว่า จะได้รับ charge counter ใน check up step ของเจ้าของซีลใบนั้น

4. ถ้าเราใช้สกิลของ blaze sage, rex peccata แซคซีลเรา แล้วเราแปะ gaia ซีลเราจะไม่ต้องตกชายน์ แต่ซีลฝ่ายตรงข้ามถูกทำลายใช่หรือไม่

5. เหมือนข้อ 4 แต่เปลี่ยนเป็น ว่า ซีลของเราป้องกันสกิลของซีลใบอื่นแทน จะเกิดอะไรขึ้น
Doraemon
Member

Email
« Reply #40 on: March 19, 2005, 03:54:50 AM »

1.หยุดใช้ skill ทั้งหมดครับ

2.ไม่ได้ครับ

3.การผ่านไป 1 turn นั้นถือว่า seal นั้นผ่านกระบวนการทั้งหมดไปไงครับ

4.ต้องตก Shrine ครับ เพราะการ Sacrifice เป็นการสั่งผู้เล่นครับ

5.หา Seal ที่จะ sac ที่เป็นไปได้ใบอื่นครับ

Guest
« Reply #41 on: March 23, 2005, 03:18:42 PM »

1. ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งซีลที่มีสกิล "sacrifice ซีล 1 ใบ; แล้ว............" (เช่น blaze sage, rex peccata, singha, ฯลฯ) เราสามารถใช้ no joke !!! ย้ายเป้าหมายการ sacrifice มาที่ซีลฝ่ายเรา เพื่อที่จะให้ใช้สกิลไม่สำเร็จได้หรือไม่

2. เหมือนข้อ 1 แต่เป็นการแซคตัวเอง เช่น lava war shark, Phaulos, icicle viper เราสามารถย้ายเป้าหมายแซค ได้หรือไม่

3. ฝ่ายตรงข้ามร่าย seer's deal เราสามารถใช้ no joke!!! ย้ายเป้าหมายการ sacrifice มาที่ซีลฝ่ายเรา เพื่อไม่ให้ ฝ่ายตรงข้ามใช้ seer's deal ได้หรือไม่

Doraemon
Member

Email
« Reply #42 on: March 24, 2005, 03:07:00 AM »

1.ได้ครับ

3.ได้ครับ

Guest
« Reply #43 on: March 25, 2005, 01:28:16 AM »

1. ถ้าเราใช่สกิลของเฟเร่ ในซับเทิร์นโจมตีของฝ่ายตรงข้าม แล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย circle of time แล้วจะสามารถนำการ์ดออกจากชายน์ได้หรือไม่
Doraemon
Member

Email
« Reply #44 on: March 25, 2005, 04:13:21 AM »

ไม่ครับ

Guest
« Reply #45 on: March 25, 2005, 03:43:40 PM »

1. toy retailer ใช้สกิล เราสามารถเลือกเป้าหมายให้ซีลที่ cancel skill เป็น inactive ได้หรือไม่ (แล้วถ้าเป็น templar knight ล่ะ)

2. ซีล A ต่อสู้กับ pecca superbia ซีล A ชนะ หลังจากนั้นผ่านไป 3 เทิร์น เราติด gaia ให้ ซีล A อบิลิตี้ของซีล A จะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ย
« Last Edit: March 26, 2005, 12:17:11 AM by Silverfox » Logged
Member

Email
« Reply #46 on: March 26, 2005, 01:16:41 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. กลับมาครับ

Guest
« Reply #47 on: March 28, 2005, 12:29:38 AM »

Akamu Inzu
Pugiust lv 2
Mp2/1 ดิน
At7 Df 8 Sp 3
+ดิน at 9 df 9 mp 2
+ดิน [any element] at 11 df 10 mp 3
[Ability] Mystic Card N[Gauntlet] ที่ติดบน Akamu Inzu
หากส่งผล - ค่าพลังเปลี่ยนเป้น + ค่าพลังแทน
[Ability] เมื่อ Akamu Inzu เข้ามาในสนาม เราสมารถแสดง Pungiust 1ใบจากกองการ์ดsealเรา
แล้วนำขึ้นมือจากนั้นสลับกองการ์ดนั้น
[Ability] เมื่อpugiustใบอื่นเข้ามาในสนาม Akamu Inzu นับว่าผ่านไป 1 turn

1. Akamu Inzu ติด Curse Gauntlet แล้วเราร่าย reverse justice เลือกเป้าหมายเป็น Akamu Inzu    at ของ Akamu Inzu จะเป็นอย่างไร

2. อ้างอิงจาก http://www.smnforum.com/cards/errata_d4k.php เฮเว่นไนท์ เมื่อเป็นซีลรองแล้วแยกออกมา จะนับเทิร์นเริ่มใหม่หรอคับ งง  ???
Member

Email
« Reply #48 on: March 29, 2005, 03:45:01 AM »

1. บวกพลังครับ เพราะตอนที่ Reverse Justice ส่งผล Curse Gauntlet ตกไชรน์ไปแล้วครับ

2. นับต่อจากที่ค้างไว้ครับ อันนั้นคงพิมพ์ผิดน่ะของมันนานมาแล้ว

Guest
« Reply #49 on: March 29, 2005, 05:12:48 PM »

1. ถ้า Akamu  ติด polemos pike แล้วเราร่าย reverse justice เลือกเป้าหมายเป็น Akamu Inzu    at ของ Akamu Inzu จะเป็นอย่างไร

2. ถ้า Akamu  ติด polemos basnet(หมวก) แล้วเราร่าย reverse justice เลือกเป้าหมายเป็น Akamu Inzu    at ของ Akamu Inzu จะเป็นอย่างไร

3. ถ้าSignariel, the Sealed Angel ถูกหยุดการโจมตีโดย houdini หรือถูกป้องกันการโจมตี โดย glory sheild และอื่นๆ at จะลดหรือไม่

Signariel, the Sealed Angel  Celebration 48
Type Divine  Mp 3/1  Lv2
At 10  Df 10  Sp 0  Lv2  Earth
+[Earth]  Celatus Vires  At 12 Df 12 Mp 2
+[Earth][Earth]  Declive Corpus  At 14 Df 14 Mp 3
เมื่อ Signariel, the Sealed Angel จบการต่อสู้ Signariel, the Sealed Angel At –1 Df –1 / Turn
Signariel, the Sealed Angel ยกเลิก Skill ของ Seal
« Last Edit: March 29, 2005, 06:16:44 PM by Silverfox » Logged
Member

Email
« Reply #50 on: March 30, 2005, 03:26:47 AM »

1. แล้วเลือกผลของ Reverse Justice อันไหนล่ะครับ

2. อ่านข้อ 1.

3. ไม่ลดครับ

Guest
« Reply #51 on: March 30, 2005, 11:18:30 AM »

งั้นถามใหม่ดีกว่า  :P

1. Akamu  ติด polemos pike ทำให้ at=9 แล้วเราร่าย reverse justice เลือกให้เลือกให้เปลี่ยนจาก + เป็น -  ถามว่า Akamu จะมี at เท่าไหร่

2. ถ้า Akamu  ติด polemos basinet แล้วอบิลิตี้ของ Akamu จะส่งผลให้เป็น + ใช่หรือไม่ ถ้าใช่ เราสามารถ ร่าย reverse justice เพื่อทำให้ Akamu at-2 แทนได้หรือไม่

3. เราร่าย sacrifice ฝ่ายตรงข้ามใช้สกิลของ minmin  เราสามารถใช้ no joke!!! เพื่อย้ายเป้าหมายสกิลของ
minmin มายังซีลฝ่ายเรา เพื่อให้ minmin ใช้สกิลไม่สำเร็จได้หรือไม่

4. ถ้า blaze sage's evil general อยู่ในชายน์ครบ 1 เทิร์น แล้วผู้เล่นใช้สกิลของ เฟเร่ ทำให้ไม่สามารถนำออกจากชายน์ได้ blaze sage's evil general จะเริ่มนับเทิร์นใหม่ตอนนั้นเลยหรือไม่ หรือว่า ครบ 3 เทิร์นก่อน แล้วค่อยนับใหม่
« Last Edit: March 30, 2005, 11:52:33 PM by Silverfox » Logged
Member

Email
« Reply #52 on: March 31, 2005, 05:44:33 PM »

1. 5 ครับ

2. ติด Polemos Basinet ก็ลบสิครับมันไม่ใช่ N<Guantlet> ซะหน่อย

3. เดี๋ยวมาตอบให้ครับ

4. ต้องครบ 3 เทิร์นก่อนครับ ถ้าในเทิร์นที่ 3 มีเอฟเฟคท์ใดๆทำให้ไม่สามารถนำออกจากไชรน์ได้ค่อยเริ่มนับใหม่ครับ

Member

Email
« Reply #53 on: April 03, 2005, 03:55:20 PM »

3. สกิลของ Min Min ใช้ It's No Joke ย้ายไม่ได้ครับ

Guest
« Reply #54 on: April 05, 2005, 03:43:00 AM »

1. ถ้าเราสั่ง toy retailer ใช้สกิล เลือกเป้าหมาย ให้ Signarial เป็น inactive seal
   Signarial จะเป็น inactive seal  หรือไม่ และจะได้ mp รึเปล่า(ขอเหตุผลอย่างละเอียดด้วยครับ)

2. ถ้าเรามี swirly bee ในมือ เมื่อเราใช้สกิลของ crown sphrinx  นำ swirly bee มาที่ df line จะสามารถทำให้ crown sphrinx เป็น active seal ได้หรือไม่(เนื่องจาก swirly bee เข้ามาในสนามตอนที่ crown sphrinx ยังเป็น active seal อยู่)

3. เมื่อ lonely squire เข้ามาในสนามที่ df line ซีลใน df line ฝ่ายเราติด freeze curse หลังจากนั้นเราใช้สกิลของ pecca ignolantia ให้ lonely squire เสียอบิลิตี้ ซีลเราจะยังติด freeze curse หรือไม่ และถ้าสกิลของ pecca ignolantia หมดแล้ว จะติดฟรีสต่อหรือไม่

4. ถ้าเรามี vinayak อยู่ที่ at line แล้วเราใช้สกิลของ Ursa Ashiey ขุด บีสธาตุลม เข้ามา เราจะสามารถนำบีสตัวนั้นเป็นซีลรองได้หรือไม่ ถ้าได้ เมื่อจบซับเทิร์น จะต้องนำบีสนั้นลงชายน์หรือไม่ ถ้าไม่ต้องนำลงชายน์ เมื่อผ่านไปอีก 3 เทิร์น เราสั่งซีลหลักแยกคอมออกมา แล้วไม่ได้นำบีสตัวนี้ไปเป็นซีลรอง เมื่อจบซับเทิร์นนั้น เราจะต้องนำบีสนั้นลงชายน์หรือไม่

5. เราสามารถสั่ง Elite gale garuda โจมตีซีลที่กำลังร่ายได้หรือไม่ ถ้าได้ อบิลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามจะเกิดหรือไม่ (เช่น สั่ง Elite gale garuda โจมตี dark destiny ที่กำลังเข้ามาในสนาม เค้าจะได้ชุบมิสติกการ์ดหรือไม่)

6. Hybrid Chimera ที่โกรทแล้ว ใช้สกิล เลือกซีล A สูญเสียสกิลและอบิลิตี้ เราใช้ no joke!!! ย้ายการโจมตีของ Hybrid Chimera ไปที่ซีล B ถามว่า Hybrid Chimera จะตีต่อหรือไม่ และซีล A จะสูญเสียอบิลิตี้หรือไม่ (ขอเหตุผลด้วยครับ)

7. เราสามารถใช้สกิลของ valor  ยก templar knight ของฝ่ายตรงข้ามขึ้นมือได้หรือไม่

อันนี้ถามย้ำเพื่อความมั่นใจ (ขออภัยด้วยนะครับ  :-\)

8. ในชายน์เรามี saraswati 2 ใบ เมื่อเรานำ katharizo เข้ามาในสนาม เลือกนำ saraswati ออก 2 ใบ และนำมิสติกอีก 1 ใบขึ้นมือ เราจะไม่ได้จั่วซีลเพราะว่า การ์ดทั้ง 3 ใบ ออกจากชายน์พร้อมกันใช่หรือไม่ (ถ้าไม่ใช่ขอเหตุผลด้วยครับ)

9. ถ้า pecca ignolantia ใช้สกิลใส่ heaven knight ... turn heaven knight จะหยุดนับเทิร์น และจะเริ่มนับต่อ หลังจากที่ สกิลของ pecca ignolantia หมดผลแล้ว ใช่หรือไม่

10. ซีล A ติด freeze curse อยู่ แล้ว เราใช้สกิลของ rowena ใส่ซีล A   ซีล A จะไม่ติด poison เพราะว่า ซีล A ไม่สามารถติด Freeze curse ซ้ำได้ ทำให้สกิลถูกยกเลิกไปใช่หรือไม่ (ถ้าไม่ใช่ ขอเหตุผลครับ  ???)
« Last Edit: April 06, 2005, 02:07:41 AM by Silverfox » Logged
Doraemon
Member

Email
« Reply #55 on: April 06, 2005, 07:01:25 AM »

1.ได้ Mp เพราะเป็นผลของ Skill ที่ส่งไปที่ Mp และ Signarial จะยังเป็น Active Seal เพราะยกเลิกผลที่เกิดกับตัวมันเองจาก Skill

3.ไม่ครับ

4.ได้ / ต้อง

5.ไม่ได้ เป้าสภาพไม่ครบ

6.ตีต่อ และเสีย เพราะเป้าไม่ได้ตรวจสอบสภาพแล้วและสามารถเป็นเป้าให้ตีได้

ึ7.ไม่ได้ครับ

8.ครับ เพราะออกจาก Shrine พร้อมกัน

9.ครับ

10.เป็นเป้าไม่ได้ครับ

Guest
« Reply #56 on: April 06, 2005, 04:27:45 PM »

1. toy retailer ใช้สกิล เราสามารถเลือกเป้าหมายให้ซีลที่ cancel skill เป็น inactive ได้หรือไม่ (แล้วถ้าเป็น templar knight ล่ะ)

2. ซีล A ต่อสู้กับ pecca superbia ซีล A ชนะ หลังจากนั้นผ่านไป 3 เทิร์น เราติด gaia ให้ ซีล A อบิลิตี้ของซีล A จะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ย

ถ้างั้น ข้อ 1 อันนี้ก็ตอบผิดใช่มั๊ยครับ

1. จากข้อ 4 คำว่า "ต้อง" นี่หมายความว่าต้องนำบีสธาตุลมนั้นลงชายน์ตอนไหนครับ

2. จากข้อ 5 เป้าสภาพไม่ครบ นี่ ขาดอะไรบ้างครับ
Doraemon
Member

Email
« Reply #57 on: April 07, 2005, 02:48:37 AM »

จบ subturn

ไม่อยู่ใน line ใดๆ

Member

Email
« Reply #58 on: April 07, 2005, 10:32:43 AM »

ถ้างั้น ข้อ 1 อันนี้ก็ตอบผิดใช่มั๊ยครับ

1. จากข้อ 4 คำว่า "ต้อง" นี่หมายความว่าต้องนำบีสธาตุลมนั้นลงชายน์ตอนไหนครับ

2. จากข้อ 5 เป้าสภาพไม่ครบ นี่ ขาดอะไรบ้างครับ

ชี้แจงครับ ที่ตอบว่าไม่ได้นั้นคือ เป็นอินแอคทีฟไม่ได้น่ะครับ ส่วนประเด็นอื่นๆไม่ได้ตอบเพราะคุณถามมาแค่นั้นน่ะครับ

Guest
« Reply #59 on: April 07, 2005, 03:30:05 PM »

จบซับเทิร์นนี่ ซับเทิร์นที่ขุดขึ้นมานั้นใช่มั๊ยครับ (คือ ถ้าเป็นซีลรองอยู่ ซีลรองนั้นก็ลงชายน์เลยใช่หรือไม่)

-----------------------------------
ของ คุณ GiantPaladin นะครับ

คือ ผมถามว่า สามารถเลือกเป้าหมายได้หรือไม่ ซึ่งคุณตอบว่า "ไม่ได้"

ผมว่า อาจจะเข้าใจผิดกันน่ะครับ เพราะผมถามไว้ไม่ชัดเจน (แต่ตอนนี้ได้คำตอบชัดเจนแล้วครับ)

ต้องขออภัยด้วยคร๊าบบบ..... :'(
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: