Summoner Master Forum
October 14, 2024, 08:16:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับมิสติกALTERNATION  (Read 1697 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
SaDize
Member

Email
« on: January 18, 2005, 11:15:21 PM »

คือว่าความสามารถของมันเมื่อตกไชน์จากกองแล้ว นำมิสติกPS
1ใบในสนาม ไปติดยังซีลที่สามรถติดได้
         คือผมเอาไปเล่นที่โรงเรียนใช้กับพระอินทน์ เมื่อเพื่อนผมร่ายมิสติกแบบอินเทอเฟียแล้วผมใช้ไอใบนี้ มันบอกว่าย้ายไม่ได้เพราะกำลังร่าย แถมยังบอกอีกว่าไปถามจัดด์ ที่เซนฯมาแล้ว
 * อยากรู้ว่าสามารถย้ายได้เลย หรือไม่ได้คับ ถ้าไม่ได้ขอเหตุผลด้วยนะคับ ขอบคุณคับ ???
« Last Edit: January 19, 2005, 02:09:09 AM by SaDize » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: January 20, 2005, 07:26:17 PM »

ย้ายไม่ได้ครับ เพราะว่าต้องติด สำเร็จแล้วถึงจะย้ายได้ครับ

Felasia knight
Guest
« Reply #2 on: January 21, 2005, 11:41:40 PM »

มันต่างจาก no joke!!! ยังไงครับ  
Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: January 22, 2005, 04:04:01 AM »

It's no joke เป้าหมาย แต่การ์ดใบนี้ย้ายการติดครับ

KingOfCups
Member

« Reply #4 on: January 25, 2005, 05:38:27 PM »

แล้วในกรณีนี้ It's no Joke จะย้ายได้หรือเปล่าครับ

1. ฝ่ายผมมีชาร์ลติดคูนิกูเด้อยู่ ฝ่ายตรงข้ามร่าย Alternation ย้ายคูนิกูเด้ แล้วผมจะใช้ no joke ย้ายคูนิกูเด้กลับมาได้หรือไม่ครับ
2. เป็นกรณีเดียวกันแต่เปลี่ยนจากร่ายเป็นตอนใช้ Mystic แล้วเจอพระอินทร์

ถามเรื่อง Sword Breaker ด้วยครับ ความสามารถก็ Seal ที่ Sword Breaker ติด -At ตามจำนวน Mystic Card ในสนามฝ่ายตรงข้ามของ Seal ที่ Sword Breaker ติด

3. ในสนามฝ่ายตรงข้าม คือ มิสติกของฝ่ายเราทั้งหมดหรือเฉพาะมิสติกของที่อยู่ในสนามฝ่ายตรงข้ามโดยไม่สนใจว่าเป็นของใคร
4. ในกรณีที่ฝ่ายผมมี Apollo 1 ใบ ฝ่ายตรงข้าม มี Galahad 2 ใบติดอยุ่ที่ชาร์ล แล้วผมแปะ Sword Breaker ที่ชาร์ล At ชาร์ลจะลบ ตามมิสติกใบไหนบ้างครับ
4.1 ลบ 2 คือ จาก Sword Breaker และ Apollo
4.2 ลบ 3 คือ จาก Sword Breaker และ Galahad 2 ใบ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: January 27, 2005, 06:09:06 AM »

1.ได้ครับ

2.ได้ครับ

เอาเป็นว่านับนะครับ

3.การ์ดใบนี้มีปัญหา จะมีการอธิบายอย่างชัดเจนใน Errata ครับ แต่เอาเป็นว่านับเฉพาะ Mystic ที่ฝ่ายตรงข้าของ Seal ที่...แปะ ร่ายครับ

4. 4.1

Pages: [1]
  Print  

Jump to: