Summoner Master Forum
October 17, 2024, 05:32:15 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับ  (Read 2301 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
สรยุทธ
Member

Email
« on: January 06, 2005, 09:16:50 PM »

1. เมื่อหนุมานตี sin Superbia จะได้เปิดใช่ไหมครับ แต่เมื่อสู้แล้วถึงเสีย อบีลิตี้
2. ซิน โกหก ที่เป็นซีลรองให้ใคร แล้วตัวบนตีซีลรองฝั่งตรงข้ามได้ แต่ Mp +1
   1. ถ้าตัวบนโดน อันโดร ก็ตีรองอยู่ดี
   2. ถ้าตีตัวบนธรรมดา ไม่ต้องจ่าย Mp เพิ่มอีก 1
3. ซินแสงจ่ายให้ ไททัน เสีย อบิลตี้ เม็ดเคาเตอร์ที่เก็บไว้จะหลุดออกไหมครับ
4. การทิ้งการ์ดในมือฝ่ายตรงข้ามแบบสุ่ม คือ ให้เขาเลือกว่าสุมซีล หรือ มิสติกใช่ไหมครับ
5. ซิน ขี้เกียจที่ curse ไม่นับเทิรน์ ถ้าเราใช้ สกิล ใส่ ซินขี้เกียจ คือ Last dance + 2 ...1 เทิร์น แล้วเครส์ก็จะไม่นับถ้าไปติดที่ ซินขี้เกียจ จากนั้นเราจ่าย 1 ย้ายไปฝ่ายเขาแล้ว เคริส์มันก็จะนับต่อหรอครับ
6. ถ้าเราใช้ซินน้ำ ฟรีสออล แล้วเขาใช้อิสฮานแสงมาป้องกันทุกตัว ฟรีสจะมาฝั่งเราทั้งหมดใช่ไหมครับ
7. โจรที่ลงมาแล้วขโมยมิสติกในมือ ถามว่าพอมันลงมาผมร่ายการ์โ + พลัง บนมือเพื่อหนีการขโมยได้ใช่ไหมครับ
8. ซินดินที่แจก 3 เคริส์ สามารถ แจกซ้ำได้ไหม เช่น ยิง Charm ใส่ Seal ฝ่ายตรงข้าม 2 ตัว
9. การใช้สกิลเพื่อ ทำลาย ซีล ถ้าเราทำแล้วผิดเงื่อนไขเช่น เล็ง ตัวที่ 1 ไว้ แต่เขาดันทำให้ ตัวที่ 1 หายไปเช่น วิษนุ เอาขึ้นมือ เราต้องหาเป้าใหม่ หรือ ยกเลิกการทำลายนั้น

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมาก

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: January 07, 2005, 01:28:29 AM »

1.ครั้งแรกได้เปิด หลังจากนั้นไม่ได้แล้วครับ

2.ครับ / บวกครับ

3.ไม่ครับ แต่ช่วงที่ไม่มี ability จะไม่ได้รับเพิ่มครับ

4.หากไม่มีระบุให้ฝ่ายตรงข้ามเป็นผู้เลือกว่า Seal หรือ Mystic จากนั้นสุ่มครับ

5.นับครับ

6.ไม่ครับ

7.ได้ครับ

8.ติดสองตัว ตัวล่ะสอง curse

9.หาเป้าใหม่ที่เป็นไปได้ครับ

Felasia knight
Guest
« Reply #2 on: January 07, 2005, 02:09:02 AM »

Palace Gaurdian ที่อยู่ในท่า double combine สามารถใช้สกิล เพิ่ม charge counter ได้หรือไม่
หรือว่า จะใช้ได้แต่ สกิลโจมตี
Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: January 07, 2005, 02:49:38 AM »

ไม่ได้ครับ / ใช้ได้แต่โจมตีครับ

Disciple
Member

« Reply #4 on: January 07, 2005, 04:04:21 AM »

เอ่อ รบกวนขอคำอธิบายเกี่ยวกับ skill ของ palace guardian ด้วยครับ ว่าทำไมใช้ท่าเพิ่ม charge เคาเตอร์ไม่ได้ครับ ?

แล้วก็รบกวนอธิบายข้อ 4 ที่คุณสรยุทธถามให้ละเอียดกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ
เพราะตอนแรกผมเข้าใจว่า : (ยกตัวอย่าง) Ariane ทิ้ง seal ในมือเรา 1 ใบ แล้วจับฝ่ายตรงข้ามทิ้ง 1 ใบแบบสุ่ม เนี่ย คือเราใช้ท่าแล้วเราเลือกชี้เลยว่าจะให้เขาทิ้ง seal หรือ mystic ใบไหน... ใช่ไหมครับ ?
คือผมรู้สึกว่า "หากไม่มีการระบุให้ฝ่ายตรงข้ามเป็นผู้เลือกว่าทิ้ง Seal หรือ Mystic จากนั้นสุ่มเนี่ย" ตัว Ariane มันจะ...ห่วยลงไป...เยอะเลย ? รึเปล่าครับ หรือผมอ่านไม่เข้าใจเอง รบกวน Doraemon ด้วยครับ (ทิ้ง seal ไปอย่างน้อย 1 เลเวล ถ้าสถานการณ์บังคับ ปลด mystic อะไรไม่รู้เขาได้ใบนึง ?)

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: January 09, 2005, 04:07:05 AM »

อ่า แสดงว่ามี Complete Rule อ่าน 604.7นะครับ

ฝ่ายตรงข้ามของคนที่จะต้องโดนทิ้งครับ เพราะฉะนั้นถ้ากรณที่ว่า ก็จะเลือกได้ว่าต้องคนใช้ skill จะเลือกได้ว่าจะให้ทิ้ง Seal หรือ Mystic Card และสุ่มเลือกว่าใบไหนด้วยวิธีการใด้วิธีการหนึ่ง

Disciple
Member

« Reply #6 on: January 09, 2005, 04:35:12 AM »

อ่า แสดงว่ามี Complete Rule อ่าน 604.7นะครับ

ฝ่ายตรงข้ามของคนที่จะต้องโดนทิ้งครับ เพราะฉะนั้นถ้ากรณที่ว่า ก็จะเลือกได้ว่าต้องคนใช้ skill จะเลือกได้ว่าจะให้ทิ้ง Seal หรือ Mystic Card และสุ่มเลือกว่าใบไหนด้วยวิธีการใด้วิธีการหนึ่ง

??? ??? ??? ให้ตาย... - -" ... มันมีแบบนี้ด้วยรึนี่...  ??? ??? ???

ผมบอกตามตรงเลยนะ ถ้าแบบนี้ผมเห็นคนใช้ Skill ของเจ้า Palace Guardian หรือ กรณีคล้าย ๆ กันนี้ผิดมาเยอะมากเลยล่ะ รวมทั้งตัวผมเองในจัดเด็คใส่เจ้า Palace Guardian ไว้ด้วย - -" เพราะเป็นแบบนี้เข้าผมปลดเจ้า Palace Guardian ทิ้งทันที - -" (วิเศษ... ล้มเด็คซะละ)

แต่อ่านบรรทัดที่สองก็รู้สึกว่ายังไม่เข้าใจเท่าไรอยู่ดี... สรุปคือ ใช้แล้วเราเป็นคนชี้ใบสั่งทิ้ง ?
« Last Edit: January 09, 2005, 04:35:58 AM by Disciple » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: January 09, 2005, 04:45:04 AM »

อือ ทำนองนั้นครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: