Summoner Master Forum
October 10, 2024, 06:28:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่องของการที่ตัวละครตกจุดเกิดของตัวเอง  (Read 4529 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
Disciple
Member

« on: January 06, 2005, 12:32:47 AM »

เมื่อวันที่ 31 ธค ที่ผ่านมา ผมแวะไปที่ร้าน Premier ร้านการ์ดเกม SMN แห่งหนึ่งในเชียงใหม่

วันนั้นมีการทะเลาะถกเถียงกันเมื่อ Priest หญิงของผู้เล่นคนหนึ่ง เดินไปตกที่ Church แต่รุ่นพี่ที่คุมการแข่งขันคนหนึ่งบอกว่า Priest จะได้รับ 5 hp และทอยเต๋าเต๋ารับ hp ด้วย เมื่อผมถามเขาว่า ไม่ถูกมั้ง เขาก็แย้งผมว่า ที่ กทม เขาเล่นกันแบบนี้

ข้องใจมาก รบกวนตอบด้วยครับ

-'๑'-,MinG,-'๑'-
Member

« Reply #1 on: January 06, 2005, 12:44:54 AM »

แล้ว ไม่ลองอ่านใน หนังสือ ที่แถมมา กับ เควส ดู อ่ะค่ะ ......  :)

Marture, my heart will stay with ASSUMPTION forever....
Member

Email
« Reply #2 on: January 06, 2005, 01:20:00 AM »

Priest ตกที่ Church แล้วได้รับ hp 5 แล้วไม่ต้องทอยเต๋านี่ครับ

Disciple
Member

« Reply #3 on: January 06, 2005, 01:44:39 AM »

เรียนคุณ MinG ผมอ่านคู่มือเรียบร้อยแล้วครับ เพราะผมก็มีเควสมาสเตอร์เหมือนกัน แล้วก็เล่นกับเพื่อนที่โรงเรียนมาหลายครั้งแล้ว ซึ่งทุกครั้งเวลาตกจุดเกิดของตัวเอง เราก็ทำตามแค่ที่ระบุไว้ข้างล่างการ์ดเท่านั้นครับ

วันที่เกิดเหตุผมเถียงแทบตาย แต่กลับถูกคนอายุมากกว่าที่ทำตัวเหมือนมีประสบการณ์โดยอ้างคำเดียวว่าที่ กทม เขาทำกันแบบนี้ สุดท้ายผมก็ขี้เกียจเถียง จะทำให้เกมช้าเปล่า ๆ เลยไม่ใส่ใจ แต่ก็ยังคาใจอยู่ดี

สรุปแล้วมันเป็นอย่างไรกันแน่ ?

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #4 on: January 06, 2005, 04:30:59 AM »

ฟันธงเลยครับว่า ถ้านักบวชตกลงในช่อง Church จะได้รับ Hp+5 แล้วไม่ต้องทอยลูกเต๋าครับ

Disciple
Member

« Reply #5 on: January 06, 2005, 11:42:55 PM »

ขอบคุณครับ...- -"... แต่ก็สายไปเสียแล้ว เพราะผลการเล่นแมทช์นั้นออกมาแบบบิดเบี้ยวพิกลพิสดารเสียแล้ว... แย่จัง

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #6 on: January 06, 2005, 11:49:43 PM »

ฟันธงเลยครับว่า ถ้านักบวชตกลงในช่อง Church จะได้รับ Hp+5 แล้วไม่ต้องทอยลูกเต๋าครับ
ใช่ครับ

ใครคุมแข่งอะ? cmเป่า?
กฎมั่วแบบนี้สมควรโดนด่าและลงโทษอื่นๆต่อไป >:(

ดีแล้วครับที่เข้ามาถาม มีอะไรก็ถามได้นะครับ พี่ๆcmที่นี่แม่นยำ เชื่อได้แน่นอนจ้า ;)

Disciple
Member

« Reply #7 on: January 07, 2005, 01:46:03 AM »

เปล่าครับ เป็นพี่ชายที่มีความรู้พอสมควร แล้วก็เป็นที่รู้จักและเห็นหน้าบ่อย ๆ ของบรรดาคนในร้าน

แค่เครดิตดี - -"

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: January 07, 2005, 04:52:16 AM »

55555555

เอาไว้On tourคราวหน้าเดี๋ยวจะส่งเซียนไปสอนนะจ๊ะ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #9 on: January 07, 2005, 08:41:12 PM »

ในการ์ด โบสถ์ มีคำว่า
"ถ้าเป็น นักบวช Hp +5 "

นี่นา  ???

ปล.ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วย อยู่ในสถานที่ซึ่งไม่สามารถหา QM มายืนยันได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: